• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5700-5700XM.

namhunghihi

bác Sang cho em hỏi roteme là phím gì vậy. nó dùng để xoay ngang màn hình àh. Nó nằm ở chổ nào vậy. muốn xoay ngang màn hình thì có cần soft gì hay bản thân mày đã hỗ trợ sẵn rồi. Còn phím Pen là phím như thế nào dùng để xoạn thảo văn bản àh. Em vừa mua máy hôm quá đang tò mò. mong anh em chia sẽ

nguyenvansang

Well-Known Member
bác Sang cho em hỏi roteme là phím gì vậy. nó dùng để xoay ngang màn hình àh. Nó nằm ở chổ nào vậy. muốn xoay ngang màn hình thì có cần soft gì hay bản thân mày đã hỗ trợ sẵn rồi. Còn phím Pen là phím như thế nào dùng để xoạn thảo văn bản àh. Em vừa mua máy hôm quá đang tò mò. mong anh em chia sẽ

roteme nghĩa là tự xoay(màn hình như Iphone đó:D) Bạn có thể tham khảo các bài viết trước nha!
. Máy mình hok có hỗ trợ đâu à. Phím Pen là phím chuyển đổi chế độ gõ+ ngôn ngữ gõ(kiêm luôn là phím Shift nữa) khi nhập liệu văn bản(nhắn tin, ghi chép...). Trên 5700 thì phím Pen đã được tích hợp luôn trên phím # rồi(chỉ việc nhấn giữ phím # thì nó sẽ thành chức năng của phím Pen).
Có thắc mắc chi bạn cứ nói để cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm nha(mặc dù nửa năm nay mình ko còn xài di động nữa - do hoàn cảnh nên bán hết rôi:D:D:(()
Bạn có thể tham khảo các bài viết trước nha!

namhunghihi

Em còn thắc mắc này nữa, khi cho nhạc vào trong máy thì những bài có hình album kèm theo nhưng nó không hiển thị được. Cũng là bài nhạc đó em đưa vào Media trên PC thì nó hiển thị được. Có phải là do hình ảnh đó là file ẩn nên máy kô hiển thị được đúng không ? vậy có cách nào làm cho nó hiển thị được không. Có hình album cho đẹp thôi mong các bác giúp đỡ

nguyenpa

Super V.I.P
có đó hình bạn phỉa đưa thẳng vào trong nhạc vì có nhạc nó vẫn hiện album có nhạc thì ko, chắc tùy vào ctr cover nhạc đó :D

namhunghihi

em dùng mọi cách để đưa vào kể cả dùng PC suite rồi nhưng nó vẫn ko hiển thị được bác bảo đưa thẳng vào bài nhạc thì đưa bằng cách nào

nguyenvansang

Well-Known Member
cái này thi có thể đo trình tạo Album nhạc của bạn ko hỗ trợ cho Mobile thôi. Bạn có thể đổi qua cái khác. Minh Down nhạc trên http://nhac.vui.vn thì nó vẫn hiên hình của ông Admin web+banner đó thui:D

namhunghihi

5700 có phần mền nào để hổ trợ lấy đèn flash của máy làm đèn pin ko các bác. Em đã thữ nhìu rồi nhưng hầu như không kích hoạt được chức năng này. Trên diễn đàn mọi người đều nói Symbian 9.2 chưa ai làm được flash sáng cả. Có đúng là như vậy không ???

các anh cho em spam tí. Có ai biết phần mền nào để live show hinh ảnh giống N73 ko ạh. 5700 sắp xếp hình ảnh chỉ theo mỗi list thôi không hiển thị kiểu khác được có ai biết phần mền nào để khác phục được kiểu xem ảnh kia không ??? mong các anh giúp đỡ

Last edited by a moderator:

nguyenvansang

Well-Known Member
Cái nì thì rất khó đó. Phải chờ đợi thôi bạn ạ. Còn cái Live Show như của N-series thì các máy khác ko có rồi. Có thể dùng RescoPhoto Viewer để coi!

T5700

bạn ơi bạn có thể sahre cho mình phần mềm xoay màn hình test trên 5700 đc kô?sao mình không cài đc bản nào vậy ??? cảm ơn rất nhiều

nguyenvansang

Well-Known Member
bạn phải Signed trước khi cài. Bạn phải đọc kĩ lại bài mình viết trước nha! PM này phải Signed theo I-Mel của từng máy nên ko Share được => Sorry bạn:D
Mà mình cũng đâu có còn xài máy nữa :D

namhunghihi

bạn ơi hình như phần mền xoay màn hình như n95 máy 5700 không dùng được thì phải. 5700 Cũng có mắt cảm ứng ánh sáng nhưng vì do phần cứng không cho phép. mình cũng thử nhiều rồi nhưng hầu như không được. Có ai biết vào chia sẽ cho anh em đê

Kojiro

Super V.I.P
bạn ơi hình như phần mền xoay màn hình như n95 máy 5700 không dùng được thì phải. 5700 Cũng có mắt cảm ứng ánh sáng nhưng vì do phần cứng không cho phép. mình cũng thử nhiều rồi nhưng hầu như không được. Có ai biết vào chia sẽ cho anh em đê

5700 ko xoay đc bạn ơi,mình test mãi chưa thấy run :(

Ko có 5700 để thử nhưng đọc thấy tip này, xoay như rotateme như N95 mà không cần Pm nào. 2 bạn test thử nhé (tiếng Anh)

Chỉ áp dụng trong Gallery, RealPlayer và IM

Here's How You Can Do It
-->Twist Ur for Camera Mode
-->Press Menu Key
-->Goto Media-->Real Player
-->Twist Back your phone when ur in real player.
-->Exit

nguyenvansang

Well-Known Member
Cách này người ta nói k cần Pm bạn à! Mình dùng thủ thuật như trên, mình k có máy để test :D

Anh dịch luôn qua tiếng việt để anh em còn biết đường Vọc. Để thế kia dịch được chết liền á!=)):p

namhunghihi

Em đã test rồi rất thành công các bạn làm như thế này nè:
-khởi động camera bằng cách xoay phần thân dưới của máy
-trở về menu thao tác đến gallery hoặc realplayer
Nhưng như thế sẽ rất bất tiện vì máy nằm ở chế độ này rất vướng víu và hạn chế. Ai có soft thì up lên cho anh em sài đi. Tò mò wó

nguyenvansang

Well-Known Member
Trùi tưởng thế nào chứ cách nì thì A - E biết lâu gùi! híc ! Phải có PM thì mói xong vụ này được :D

namhunghihi

Hình như trong các diển đàn nước ngoài có phần mền này ,do kiến thức ngoại ngử của em kém nên tìm hoài không thấy. 5700 củng có bộ cảm biến ánh sáng nhưng không tương thích với phần mềm xoay màn hình. Ví dụ nhá dùng tay che con mắt nhỏ nhỏ ở phía trên gần loa thoại thì đèn bàn phím sáng nhưng để nơi có ánh sáng thì lập tức tắt đèn bàn phím ngay. vậy sao dùng rotateMe không được. Ai giải thích dùm vấn đề này với!!!!!!!!!!!