• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

MinhThang

Manager
Mình tháo máy ra lau bụi lỡ làm mạmh tay bị đứt miếng mạch nối màn cảm ứng với main nên chết cảm ứng lun rùi h không biết thay bao nhiêu nữa, ra care không biết đắt không, thấy mua ở ngoài có 200k không biết xài tốt không ai biết giúp mình với, thanks. :((

Tới cửa hàng hỏi cho chắc bạn ơi, hổng lẽ đắt mà bỏ máy sao? Gía cả hợp lý chứ không đắt lắm đâu.

tai92_5800

Tới cửa hàng hỏi cho chắc bạn ơi, hổng lẽ đắt mà bỏ máy sao? Gía cả hợp lý chứ không đắt lắm đâu.
thấy bên Chiếm Tài mobile bán 200k mà thêm công gắn thành 450k nên chắc mua về tự gắn lun, bên đó có bán camera nữa có 80k không biết xài ngon không mà rẻ thế, nó bảo hàng zin, tại camera máy cũng hư lấy nét tự động ui nên tính mua thay lun :|

lamr0ngthjen

mọi người cho hỏi tại sao khi em restar lại máy thế này (nút đỏ+nút xanh+chụp ảnh+nguồn) thì radio máy em nó không phát được nửa

mọi người cho hỏi tại sao khi em restar lại máy thế này (nút đỏ+nút xanh+chụp ảnh+nguồn) thì radio máy em nó không phát được nửa
Bạn resets lại máy bằng cách là bấm *#7370# nhé. Sau đó cắm tai nghe vào bật radio lên nhé!

quocnghia1988

cho e hoi.sao con 5800 cua e chay google map hay vietmap.hay ban do ovi dieu bi man hinh den thui.e da reset may roi nhung ko dc.ko biet gps co bi loi gi ko hay bi die roi may anh

thangtq321

cho e hoi.sao con 5800 cua e chay google map hay vietmap.hay ban do ovi dieu bi man hinh den thui.e da reset may roi nhung ko dc.ko biet gps co bi loi gi ko hay bi die roi may anh

nếu bì die máy thì máy ko lên nguồn đâu...chắc tại phần mền đấy bị lỗi thui...ban có thể flash lại máy...chạy các bản cfw trên forum cho ổn định :)

thangtq321

nếu bì die máy thì máy ko lên nguồn đâu...chắc tại phần mền đấy bị lỗi thui...ban có thể flash lại máy...chạy các bản cfw trên forum cho ổn định :)

quocnghia1988

FW v60.0.003 e dang chay fw nay ne.reset may thj vao dc google map.nhung khj thoat ra vao lai la bi treo may.phai tat nguon mo lai moi vao dc.vay la do loi fw hay phan cung vay may anh

MaiAnh612

Mấy a ơi,e mới tậu dc kái 5800xp mà ko biết hack. Mn có thể giúp e cách hack mà ko cần cer,key ko? E xin mãi mà khó quá. Imei 352012045112132,e không thành thạo máy lắm. Mong mn giúp đỡ e vs,please ^^'

vipdat37no3

Cho mình hỏi về vấn đề hàng xách tay N5800

Tình hình là mới được ông bác đi Đức về và cho 1 con Nokia 5800 XP còn nguyên nhưng khổ nối là không có TV, nên em muốn chuyển sang TV, em dung NAVIFIRM thì thấy fw mới nhất của máy em là 60.0.3 (RM-356), kéo xuống dưới cùng thi thấy 4 fw của VN theo 4 màu khác nhau, máy em màu đỏ nên đang định tải bộ fw "Vietnam RED (0559676)" có đươc không hả mọi người????
Lúc đầu em định làm liền nhưng vì nghe phong phanh là hàng xách tay thì phải chuyển đổi product code rùi mới up fw TV nếu không up fw TV liền thì sẽ bị dead phone có đúng không mọi người????

Hỏi ngoài lề chút: Thằng bạn em đang có con Nokia Asha 302 nhờ em up fw hộ nó, nhưng vào navifirm thì không thấy bản TV nào cả chi thấy cái dòng là :"APAC-V CHINA" đây có phải là fw có TV không mọi người??? Không thì ai đó giúp mình cho mình link download cái fw mới nhất và có TV của Nokia Asha 302 với nhé!

TKSS!!!

style144

Wifi của Nokia 5800 ???

Tình hình là mình đy ở nhiều nơi wifi mạnh ( trên 60% ) , có bữa ko đem lap đy nên lấy n5800 ra bắt thỳ sóng căng đét, bắt là dính,... mạng 65-85%, nhưng dùng trình duyệt opera mini v7 và trình mặc định thỳ ko thể vào đc web:(, mình đã thử nhiều lần và thử trên những máy khác như N8, gen3 đều bắt sóng và lướt web bình thường:ar! hiên mình đang dùng cfw c6 của dangquy, có ai giải thích cho mình không vì sao không :|
p/s : mình lướt web = 3g nên ko chụp hình đc:(

YinYang

Active Member
Tình hình là mình đy ở nhiều nơi wifi mạnh ( trên 60% ) , có bữa ko đem lap đy nên lấy n5800 ra bắt thỳ sóng căng đét, bắt là dính,... mạng 65-85%, nhưng dùng trình duyệt opera mini v7 và trình mặc định thỳ ko thể vào đc web:(, mình đã thử nhiều lần và thử trên những máy khác như N8, gen3 đều bắt sóng và lướt web bình thường:ar! hiên mình đang dùng cfw c6 của dangquy, có ai giải thích cho mình không vì sao không :|
p/s : mình lướt web = 3g nên ko chụp hình đc:(

Trình mặc định của máy thì vẫn bt bạn nhé, còn next7 thì máy mình dùng wifi cũng k vào đc @@

style144

Trình mặc định của máy thì vẫn bt bạn nhé, còn next7 thì máy mình dùng wifi cũng k vào đc @@

vậy hả :D,trình duyệt mình là nokia browser 7.3.1.31, để mình thử lại xem. Tks nhaz

tuanmailove

cho hoi la minh dung 5800 nhung khi bat 3g vao mang thi may hay bi khoi dong lai la sao vay? ai giup minh voi. con dung 2g thi rat goog.

shirokullz

có ai biết cách cài nhạc chuông tin nhắn cho profile k? mình vô chọn nhạc chuôg thỳ nó k hiện ra file jì hết .toàn mấy file mặc định trong máy

MinhThang

Manager
có ai biết cách cài nhạc chuông tin nhắn cho profile k? mình vô chọn nhạc chuôg thỳ nó k hiện ra file jì hết .toàn mấy file mặc định trong máy

Bạn chọn Bài hát thì sẽ lấy được các bản nhạc để làm chuông, còn chọn Âm thanh thì nó là những chuông mặc định.

shirokullz

bài hát cũng k có mặc dù đã để file ở Sound @@ hay do lỗi fw nhỉ .đag dùng CFW N97 V52.0.101 cho 5800 ạ

KXT1989

Tuốt lại vẻ đẹp cho máy 5800

Tuốt lại vẻ đẹp cho máy 5800
máy mình sài cũng đc hơn 3năm rồi jờ nhìn thi nó nát bét hết rùi.hư cảm ứng ,màn hinh cũng đi lun,vỏ máy trầy tùm lum phím thì rớt lung tung hết.mún thay máy mới mà k co điều kiện
anh em cho hỏi vài dịa chỉ bán linh fphụ kiện uy tín 1chút mua về tự thay chứ dem ra tiệm no chém cho wá tiến mâa máy mới
mình tìm trên mạng thấy no dề giá tum lum quá k hiểu cho nao là hàng zin .
Như trên chiemtaimobile.com o quan 5 bán thi man hinh 350k + cảm ứng 100k.
Con ở linhkien24h.vn màn hình 750k mieng cam ung 400k
cả 2 đều hàng zin chinh hãng nokia
ko bít đường nào ma mò anh em tư vấn giúp
còn vỏ máy va các phim ben hông đó minh hỏi thegioididong no doi 450k ma o ngoai minh hoi mua o 1tiem linh kien no doi 70k ma ko co phim j het.
Anh em giup cho nao ban vỏ ma gôm cả các phím bên hông lun nha.
Tư vấn giúp nha.thnks moi ng