• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

kenls

Mua máy mới đi bạn. S60v5 quá cũ rồi :|

Có sửa cũng thế thôi ~~

congtutrensan_9x

Tuốt lại vẻ đẹp cho máy 5800
máy mình sài cũng đc hơn 3năm rồi jờ nhìn thi nó nát bét hết rùi.hư cảm ứng ,màn hinh cũng đi lun,vỏ máy trầy tùm lum phím thì rớt lung tung hết.mún thay máy mới mà k co điều kiện
anh em cho hỏi vài dịa chỉ bán linh fphụ kiện uy tín 1chút mua về tự thay chứ dem ra tiệm no chém cho wá tiến mâa máy mới
mình tìm trên mạng thấy no dề giá tum lum quá k hiểu cho nao là hàng zin .
Như trên chiemtaimobile.com o quan 5 bán thi man hinh 350k + cảm ứng 100k.
Con ở linhkien24h.vn màn hình 750k mieng cam ung 400k
cả 2 đều hàng zin chinh hãng nokia
ko bít đường nào ma mò anh em tư vấn giúp
còn vỏ máy va các phim ben hông đó minh hỏi thegioididong no doi 450k ma o ngoai minh hoi mua o 1tiem linh kien no doi 70k ma ko co phim j het.
Anh em giup cho nao ban vỏ ma gôm cả các phím bên hông lun nha.
Tư vấn giúp nha.thnks moi ng

màn hình hàn quốc 500k
màn gốc 650k
cảm ứng 170k
vỏ gốc khung xương cả phím cứng 480k
pin 120k

mysuncl

màn hình hàn quốc 500k
màn gốc 650k
cảm ứng 170k
vỏ gốc khung xương cả phím cứng 480k
pin 120k

Tút lại tốn bao nhiêu đây tiền thì mua android xài cho vui đi bạn KXT1989. ĐT android bây giờ càng ngày càng rẻ. Mình ko thích hàng TQ nên giới thiệu bạn một vài dòng được giá mà hiệu năng tốt nha. Nếu bạn chịu khó lên 5giay thì sẽ mua với giá tốt hơn.
Galaxy S 1: khoảng 3tr2-3tr6
Sky A800: khoảng 4tr5
Sky A810/A820: khoảng 5tr4 (fullbox)
LG LU6200: khoảng 4tr6. (5tr4 nếu fullbox)

Ngoài ra nếu ko dư dả có thể chọn galaxy pocket cũ (đừng mua galaxy Y hay mini nhé vì độ phân giải thấp, màn hình to nên nhìn thấy rỗ).

Đừng nên mua HKPhone hay Q-mobile nhé, toàn đồ TQ ko đấy.

TGMaster

Máy em hay bị bung cây bút ở sau ra lắm :( Sợ rớt mất nhưng không biết làm sao để giữ nó lại bây giờ :( Ai chỉ em với

congtutrensan_9x

Máy em hay bị bung cây bút ở sau ra lắm :( Sợ rớt mất nhưng không biết làm sao để giữ nó lại bây giờ :( Ai chỉ em với

mở nắp đt, để ý chổ gá giữ bút. Trêm thêm 1 tí cao su cắt từ dây điện gắn vào. Chặt hơn mới luôn ý

hellsangels

cho mình hỏi là sao mình flash 5800xm xong thì máy lại chẳng nghe được loa trong nữa , khi gọi phải mở loa ngoài mới nghe được...
:(

YinYang

Active Member
cho mình hỏi là sao mình flash 5800xm xong thì máy lại chẳng nghe được loa trong nữa , khi gọi phải mở loa ngoài mới nghe được...
:(

Bạn thử flash lại với file gốc xem có được không? nếu không được thì loa của bạn có vấn đề rồi :D

hellsangels

Bạn thử flash lại với file gốc xem có được không? nếu không được thì loa của bạn có vấn đề rồi :D

file gốc mình xóa mất tiêu rồi , mà cái file gốc là ver cũ , mình flash up lên ver60... luôn . cả cái trình phát nhạc mặc định cũng bị lỗi , ko thể add nhạc trong thẻ được :-s

tohiepvn

Làm sao để thấy vị trí của mình trên PC sau khi đã đặt GPS trên N5800 như Latitude?

Em đang dùng nokia 5800, trước đây em vào google maps bằng điện thoại có vị trí hiện tại gps thì vào maps.google.com là thấy vị trí của mình, giờ đây chắc do google không cung cấp dịch vụ google latutude nữa nên ko xác định vị trí chính xác trên maps.google.com trên máy tính.

Các bác nào biết về vụ này chỉ giáo em với, thanks

tohiepvn

Em cảm giác google không cho biết vị trí từ thiết bị thứ 2 thì phải nghĩa là máy nào vào gps thì map hiện vị trí ở máy đó thôi không hiện ở thiết bị thứ 2 như login cùng tài khoản bằng máy tính đề bàn. Vì để đảm bảo tính riêng tư, người dùng hay bị là nạn nhân theo dõi.

Em đã thử trên google map và thấy bảo chuyển latitude sang google+ thì trong google+ cũng không thấy có chỉ xác định được thành phố mà thôi chứ ko phải là vị trí chính xác

duylinh27884

Moderator
máy tính để bàn làm gì có gps mà biết đc vị trí hiện tại của mình trên map bạn,chỉ có nhữg thiết bị nào đc tích hợp sẵn gps mới dùg nó để biết đc mìh đag ở đâu thôi,nó là hệ thốg định vị toàn cầu.

tohiepvn

máy tính để bàn làm gì có gps mà biết đc vị trí hiện tại của mình trên map bạn,chỉ có nhữg thiết bị nào đc tích hợp sẵn gps mới dùg nó để biết đc mìh đag ở đâu thôi,nó là hệ thốg định vị toàn cầu.

Ngày trước con latitude chưa gỡ bỏ, em dùng google map trên điện thoại có gps và vào maps google trên desktop cùng tài khoản là có vị trí luôn trên máy tính bác ạ, giờ google+ hình như chỉ cho vị trí thành phố, giường như google ko muốn bị người dùng bị xâm phạm riêng tư thì phải ạ

_GD_

cho mình hỏi sao máy 5800 của mình cài pm youtube mài kô vào được vậy?