• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6220 classic!

mckenzise

không lẽ tấc cả dòng máy không có nắp che ống kính thì phải bỏ camera sau 1 thời gian sao?! Kính lọc của 6220c này nằm sau hơn vỏ rất nhiều nên không sợ bị xước khi dùng đâu, chỉ có để bụi lớn bám vô mà hay đóng mở nắp che mới bị xước thôi.Mình sài 6220c và N79 cho đến hết bão hành mà chẳng có vết xước nào đáng kể nè vì mình sài rất kỹ nắp che thì vẫn đóng mở liên tục nhưng dính tí bụi là lau sạch liền à.:p

Hồi trước mình xài 5610 EM nó cũng bị bụi bám đầy vào ống kính và 1 thời gian phải tháo lau sạch đây nè . Dù sao có nắp che cũng tốt hơn .

Pác kỹ vậy hèn chi nó kô có tí bụi nào :D

soncucust

Mình cũng sài 6220, hack wài không được, thử nhiều cách ùi , có key và cer sign cái helloox cài cũng không được luôn. Nản ghê , đọc mấy bài trước ai chỉ gì tui cũng làm theo hết , mà cũng không được chán thật,

habaolinh

Super V.I.P
Mình cũng sài 6220, hack wài không được, thử nhiều cách ùi , có key và cer sign cái helloox cài cũng không được luôn. Nản ghê , đọc mấy bài trước ai chỉ gì tui cũng làm theo hết , mà cũng không được chán thật,
Bạn có thể cook RomPatcher vào file flash để hack.

anhtu3250

Mọi người chắc dùng 6220c hết hả. Tôi cũng xài con này. Nói chung là ổn nhưng có nhược điểm mà mọi người chưa kể.Đó là thay sim thì cực khổ luôn, pải dùng tăm ẩn mãi mới ra, thì vốn là sinh viên mà, sim tháo ra tháo vào liên tục. Thế nên toàn mượn máy thằng bạn để lắp sim vina,mobi (sim sinh viên) gọi cho rẻ thôi.

Mà cái nắp che camera thiết kế sát luôn với ống kính rất dễ làm xước ống kính.

hj.sao khổ thế hả bạn. mình dùng thay sim liên tằng tằng thêaays dễ dàng mà.dùng ngón tay vuốt ra là được thôi/./

Máy mình đang dùng 4.13 ko sao cả. Phím tuỳ chọn ben cạnh máy cài chức năng gì cũng đc. Thấy nhiều người bảo 5.15 bị thế đấy.

bạn lấy key và cer lại đi.sau đó sign cài ok lun. mình đã từng gặp lỗi này rồi. chúc thành công!

Last edited by a moderator:

soncucust

1. dùng BiNSign để sign HelloOX2.v2.02.Unsigned (đọc file hd cách sd BiNSign, nhớ là phải dùng 2 file cer, key xin đc cho chính máy đt của mình)
2. cài helloox2.v2.02.unsigned.signed (file này đc tạo khi đã sign file HelloOX2.v2.02.Unsigned) vào đt (giữ file này lại để sau có hack đỡ phải sign)
3. chạy helloox2.v2.02 vừa đc cài, nó sẽ chạy 1 lúc, nó yêu cầu gì cứ ok (lúc này là nó đang "hack" đấy ;))), đợi cho chạy xong nó sẽ cài vào máy
mình 1 soft là RomPatcher+ (lúc này có thể gỡ helloox2 ra hay cứ để đó tùy bạn), vào RomPatcher+ chọn Apply và add auto cho 2 cái dòng (chính
là 2 file patch trong ổ E) và đảm bảo ở đầu dòng là 2 dấu tick hình V nhá (chứ ko phải dấu X màu đỏ). xong rồi thoát ra thế là xong (nếu là dấu X màu đỏ
thì tắt máy và bật lên rồi vào lại RomPatcher để apply lại là ok)
Sign thì được ùi , cài helloox2.v2.02.unsigned.signed thì nó bảo :" không thể cài đặt , bị chi phối bởi chứng chỉ ", hic , thiệt là rầu quá mà frimware của tớ 04.13

Chỉnh sửa cuối:

Knif3x

đã signed thì sao còn bị "chi phối bởi chứng chỉ"
bạn đảm bảo mấy điều này:
- sign bằng BiNSign trên PC
- 2 file cer, key dùng để sign là 2 file cer, key xin đc cho chính máy đt của mình
-> tạo ra file signed chắc chắn là cài đặt đc mà ko bị lỗi "chi phối bởi chứng chỉ"
và bạn chú ý cả cách dùng BiNSign để sign nữa, những cái cần thiết có trong link down mà mình đưa ra đấy, có bạn vào hỏi mình nên mình viết chỉ dẫn bạn ý làm 1 lần đc luôn mà 8-|
còn firmware thì máy mình dùng đầu tiên là 4.13 hack ok và up lên 5.15 hack vẫn ok 8-|

soncucust

Thiệt tình là mình làm rất cẩn thận luôn. Cũng không biết làm sao nữa , thui khỏi hack vậy .............

vjrus

cho em hỏi là V5.15 đã hack đc chưa ! em mới sài lại lên kô biết bác nào biết chỉ giùm em với

kauchunho

6220c1 v5.15 hack tốt mà. Mik đag xài con này từ đâù năm đả hak ầm ầm. Dùg helo0x 2.x đó

ductamkt

các anh cho em hỏi chút em có con 6220c camera trước chẳng hiểu sao không được vào camera chính vẫn được và chuyển sang camera trước(camera phụ) thì không thấy nó hiển thị nhưng ấn chụp nó vẫn keo choét một cái rồi hiện ra dòng chữ "xảy ra lỗi hãy tắt hoặc khởi động lại thiết bị" liệu nó hỏng camera hay nỗi phần mềm ạ máy em ver 5.15

zidane89

các anh cho em hỏi chút em có con 6220c camera trước chẳng hiểu sao không được vào camera chính vẫn được và chuyển sang camera trước(camera phụ) thì không thấy nó hiển thị nhưng ấn chụp nó vẫn keo choét một cái rồi hiện ra dòng chữ "xảy ra lỗi hãy tắt hoặc khởi động lại thiết bị" liệu nó hỏng camera hay nỗi phần mềm ạ máy em ver 5.15

Thử chạy lại Firmware xem thế nào

vjrus

máy mình cài helloxo2.02 rồi kô thấy nó hiện cái ROMpatcher là sao nhỉ ! ai biết chỉ dùm với FW v5.15 dùng cả helloxo2.01 cài song xuôi cũng kô hiện lên ROMpatcher đã reset máy rùi đó

hailong259

máy mình cài helloxo2.02 rồi kô thấy nó hiện cái ROMpatcher là sao nhỉ ! ai biết chỉ dùm với FW v5.15 dùng cả helloxo2.01 cài song xuôi cũng kô hiện lên ROMpatcher đã reset máy rùi đó

cái fw này hack dễ lắm bạn, cài cái này vào là đc à, nhớ chọn đúng os nha

kevotinh1510

chời ơi, nhiều trang quá đọc không hết
vỏ ọp ẹp dán keo trong cứng như cục sắt
chức năng ngõ ra tivi làm gì có, bị nó bỏ rồi, ghi rõ trên hộp đựng máy
camera dùng nửa năm rồi đâu có xước đâu, kéo ra đóng lại chụp suốt mà chẳng thấy xước gì cả
thi thoảng có bụi thì dùng miếng keo trong dính vào rồi xé ra là bụi đi hết, dùng khăn mà lau thì xước là đúng rồi

phantnang

symban không dễ vọc hết đâu, chán vì kiểu máy màn hình cứng và cấu hình thấp đó.mình mới sài Android mà đã chán rồi vì chẳng còn gì để phá, đợi phần mềm ra lau quá.

kauchunho

Symb đang dần bị mất ưu thế thị truờg truơc hđh android và iphone. Nokia dạo này im quá, ít cải tiến . Mấy con n8, n9, n900, x6... Mới ra củg k nổi lắm.

hailong259

6120c quá phù hợp với giá tiền rồi, có gì đâu mà các bác kêu chán nhỉ, muốn khỏi chán thì tiền nhiều hơn thôi