• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6220 classic!

chichiua

Có ai đã dùng nokia 6220c làm modem kết nối internet chưa cho mình xin ít kinh nghiệm với. Hiện nay mình đang dùng nó làm kết nối modem với mạng mobifone. Lúc đầu mình sử dụng gói cước 384Kb/s thì thấy tốc độ tối đa là 133KB/s và thường thì khi mình mở nhều chương trình một lúc thì hay bị ngắt kết nối mạng mặc dù máy vẫn báo là đang kết nối. Sau đó mình chuyển sang gói 7,2Mb/s thấy tốc độ nó đôi lúc tăng rất cao nhưng lại dễ bị rớt mạng hơn nhiều lần so với dùng gói 384Kb. Chỉ cần tải một trang bất kì như vietnamnet là nó chạy được khoảng một nửa thì nó dừng lại, không thể chạy tiếp được nữa. Vậy bạn nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo cho mình với

kauchunho

Mình vẫn xài n6220c làm modem kết nối mạng qua pc. Dùng mobifone 2G thui. Thấy tốc độ 480kb thì phải. Nhưng khi down 1file về nó báo tốc độ 20kb thui ah. Ko bít ntn.
Mà sao mik xài chế độ usb mà pc nhiều lúc ko nhận thẻ. Đả vậy nhiều lúc máy lại bi lổi icon phải reset.

tuananhdnx

mình có con 6220c ko bít có phải do hack máy ko nữa nhưng lúc trc hôm 2-5 vẫn chụp ảnh quay phim ngon đến chiều hôm mùng 3-5 sau klhi hackl máy bằng HelloOX 2.06 thì ko dc và 1 lúc sau ktra camera nó hiện lỗi unexpected error và restart. sau khi khởi động vào ại camera thì nhìn mờ lắm, mất luôn chế độ auto focus nữa. bây giờ chụp ảnh quay phim không nhìn thấy gì vì rất mờ. không biết máy mình hỏng j nữa ai cứu giùm với :((

ninhhot

mình có con 6220c ko bít có phải do hack máy ko nữa nhưng lúc trc hôm 2-5 vẫn chụp ảnh quay phim ngon đến chiều hôm mùng 3-5 sau klhi hackl máy bằng HelloOX 2.06 thì ko dc và 1 lúc sau ktra camera nó hiện lỗi unexpected error và restart. sau khi khởi động vào ại camera thì nhìn mờ lắm, mất luôn chế độ auto focus nữa. bây giờ chụp ảnh quay phim không nhìn thấy gì vì rất mờ. không biết máy mình hỏng j nữa ai cứu giùm với :((

Muốn biết do hack máy hay k thì 4mát là biết àh.mà hack nghĩ hack máy k hề có ảnh hưởng gì đâu.mà b kiếm đâu ra bản hello 2.06 vậy???

tuananhdnx

Muốn biết do hack máy hay k thì 4mát là biết àh.mà hack nghĩ hack máy k hề có ảnh hưởng gì đâu.mà b kiếm đâu ra bản hello 2.06 vậy???
tớ tải trên trang http://helloox2.com ấy :(,tại vì hack nhiều bản vẫn không dc nên mới dow bản mới nhất về thử ai ngờ, bây giờ format, flash lại rùi cũng không dc :((

hailong259

Chiệu khó 4mat lại đi bạn

kauchunho

Chế độ tự độg lấy nét là cái hình chử nhật nó đổi thàh viền xah đó hả. Mà m xài chụp 5mp mà thấy nó cứ làm sao ấy k nét lắm khi chỗ có áh ság yếu

ninhhot

tớ tải trên trang http://helloox2.com ấy :(,tại vì hack nhiều bản vẫn không dc nên mới dow bản mới nhất về thử ai ngờ, bây giờ format, flash lại rùi cũng không dc :((

Bản 2.03 mà đâu có thấy 2.06 nả.:D.ở 4run chỉ thấy bản 2.04 là cao nhất...???B up cho m xin bản hello2.06 đó dc k.?ol bằng dt nên khó kiếm qúa.

tuananhdnx

có ai có bản patch rom 6220c không bị lỗi múi giờ Vietnam GMT+0 thì share cho mình với nhé. Thanks

thangnmk52cc

con này hack khó không các bạn?
hack bằng heloOx 2.03 được không?
kính camera dễ xước lắm hả?

mckenzise

Hiện em có tầm 4 triệu ( để dành mãi mới được ). Em đang phân vân giữa 6220 và 5320. Em thích chụp ảnh lại cũng thích nghe nhạc. Cả 2 máy có dung lượng pin đều yếu như nhau ( 6220 900mAh - 5320 850 mAh ). 2 máy xài chip CPU 369 MHz. Nhưng em có vẻ nghiêng về 6220 hơn vì thật ra 5320 mang tiếng là Xpress Music nhưng chất lượng nhạc cũng không khá hơn những dòng không phải Xpress Music là mấy ( em có dịp nghe nhạc bằng 5220 Xpress Music cũng xài chip âm thanh DAC 33 như 5320 ). Nokia 6220 chụp ảnh bằng camera 5 Megapixel - Flash Xenon còn 5320 thì chụp hình 2 Megapixel với đèn flash kép bình thường. Trung bình 1 ngày em nhắn khoảng 30 tin nhắn, gọi 10p, chơi game 1 tiếng, nghe nhạc 1 tiếng thì liệu với dung lượng pin 850 - 900 mAh có thể đáp ứng được 1 ngày ko ? Mong được các pro nhiệt tình tư vấn để em có thể đưa ra được lựa chọn chính xác nhất. Cám ơn các pro rất nhiều !!!

E đồng ý với pác , thằng 5320 EM nghe nhạc chưa chắc hay hơn 5130 hàng trung nữa .

E cũng đã từng xài 6220C rồi , chỉ có vấn đề là Pin nó yếu thôi , còn lại mọi thứ e thấy OK .

Àh cái Xenon nó thiết kế nằm dưới hơi ngộ ngộ nhưng chụp ảnh cũng tốt lắm , khoảng 8/10 với N82 đó .

thangnmk52cc

muốn nghe nhạc hay thì đầu tư cái tai nghe SE xịn tí tầm 200 hàng tháo máy, nguồn nhạc 320kbps nghe bằng TTPOD cũng phê lòi ra ấy chứ.
mình dùng sony MDR82 fake 1 mà nghe vẫn ngon lành lắm ~ HPM64+W910i, hay tai mình tai trâu nhỉ?

mckenzise

muốn nghe nhạc hay thì đầu tư cái tai nghe SE xịn tí tầm 200 hàng tháo máy, nguồn nhạc 320kbps nghe bằng TTPOD cũng phê lòi ra ấy chứ.
mình dùng sony MDR82 fake 1 mà nghe vẫn ngon lành lắm ~ HPM64+W910i, hay tai mình tai trâu nhỉ?

Hình như lạc đề qua SE rồi đó pác !:-/

phuongdung1602

Có ai có sáng kiến nào chống xước ống kính camera ko? Liệu dán giấy bóng kính vào hẳn mặt ống kính, bên trong nắp bảo vệ được ko nhỉ???

Tốt nhất là không đóng, mở nắp Camera nữa là khỏi xước. Mình lúc nào cũng để camera mở nắp nên chả có vết xước nào cả.

mckenzise

Tốt nhất là không đóng, mở nắp Camera nữa là khỏi xước. Mình lúc nào cũng để camera mở nắp nên chả có vết xước nào cả.

Ặc , dzụ này mới àh . Mở nắp bụi nó chui vô là có ngày tháo kính lọc lun đó pác .

phantnang

Ặc , dzụ này mới àh . Mở nắp bụi nó chui vô là có ngày tháo kính lọc lun đó pác .

không lẽ tấc cả dòng máy không có nắp che ống kính thì phải bỏ camera sau 1 thời gian sao?! Kính lọc của 6220c này nằm sau hơn vỏ rất nhiều nên không sợ bị xước khi dùng đâu, chỉ có để bụi lớn bám vô mà hay đóng mở nắp che mới bị xước thôi.Mình sài 6220c và N79 cho đến hết bão hành mà chẳng có vết xước nào đáng kể nè vì mình sài rất kỹ nắp che thì vẫn đóng mở liên tục nhưng dính tí bụi là lau sạch liền à.:p