• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6220 classic!

pcPC9x

Mọi người chắc dùng 6220c hết hả. Tôi cũng xài con này. Nói chung là ổn nhưng có nhược điểm mà mọi người chưa kể.Đó là thay sim thì cực khổ luôn, pải dùng tăm ẩn mãi mới ra, thì vốn là sinh viên mà, sim tháo ra tháo vào liên tục. Thế nên toàn mượn máy thằng bạn để lắp sim vina,mobi (sim sinh viên) gọi cho rẻ thôi.

Mà cái nắp che camera thiết kế sát luôn với ống kính rất dễ làm xước ống kính.

Last edited by a moderator:

pcPC9x

Có ai có sáng kiến nào chống xước ống kính camera ko? Liệu dán giấy bóng kính vào hẳn mặt ống kính, bên trong nắp bảo vệ được ko nhỉ???

radechanvit

Mọi người chắc dùng 6220c hết hả. Tôi cũng xài con này. Nói chung là ổn nhưng có nhược điểm mà mọi người chưa kể.Đó là thay sim thì cực khổ luôn, pải dùng tăm ẩn mãi mới ra, thì vốn là sinh viên mà, sim tháo ra tháo vào liên tục. Thế nên toàn mượn máy thằng bạn để lắp sim vina,mobi (sim sinh viên) gọi cho rẻ thôi.

Mà cái nắp che camera thiết kế sát luôn với ống kính rất dễ làm xước ống kính.
tháo sim thì dùng ngón tay miết vào sim chỗ hở ra là ok
mà điện thoại tháo ra tháo vào ít thôi, mỗi lần khởi động không cẩn thận là đơ

kauchunho

Cái đó có tác dụng jh vậy bác.
Mak cho e hỏi luôn bác nào có pm đễ full hình nền ko? E cài freefSWF ko đc

Knif3x

Down cái này về cài coi thử bạn :D http://www.mediafire.com/?y5t44qtijg1
mình tìm mãi mà ko tắt đc tiếng, dùng cái này thì ok luôn, ko biết bạn kiếm ở đâu? (nhưng có đièu nên sao lưu cái file 101f8809.cre lại để khi nào muốn có tiếng thì chép vào vì nó ko có trình backup). còn remove cái redled nữa ai có gửi lên giúp mình. thanks a lot! à cả để ảnh full màn hình nữa, cái FreeFSWP ko có tác dụng

NguyenTu

Super V.I.P
mình tìm mãi mà ko tắt đc tiếng, dùng cái này thì ok luôn, ko biết bạn kiếm ở đâu? (nhưng có đièu nên sao lưu cái file 101f8809.cre lại để khi nào muốn có tiếng thì chép vào vì nó ko có trình backup). còn remove cái redled nữa ai có gửi lên giúp mình. thanks a lot! à cả để ảnh full màn hình nữa, cái FreeFSWP ko có tác dụng

FreeFSWP dùng kèm thêm themes này là chạy OK đó bạn: BLack shine by riajss

Knif3x

FreeFSWP dùng kèm thêm themes này là chạy OK đó bạn: BLack shine by riajss

mình hỏi bác Google cái theme bạn nói mà ko tìm thấy, nếu bạn có thì gửi lên cho mình đi. mà sao theme lại ảnh hưởng nhỉ, mình nghỉ cái FreeFSWP cơ bản là ko dùng đc cho 6220c chứ :(

NguyenTu

Super V.I.P
mình hỏi bác Google cái theme bạn nói mà ko tìm thấy, nếu bạn có thì gửi lên cho mình đi. mà sao theme lại ảnh hưởng nhỉ, mình nghỉ cái FreeFSWP cơ bản là ko dùng đc cho 6220c chứ :(

Mình không có 6220c để test, nhưng bạn thử làm như thế này nhé

1. cài FreeFSWP bản 1. 01 tại bài 102 (trang 11) ở đây nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.p...S9-1-Unsigned-Để-ảnh-nền-full-màn-hình/page11

2. Cài themes này : Black_And_White by riajss
3. cài đặt các thông số của FreeFSWP để xem kết quả nhé

PS. Nếu 6220c là 9.3 thì chắc là không được đâu bạn!

Knif3x

Mình không có 6220c để test, nhưng bạn thử làm như thế này nhé

1. cài FreeFSWP bản 1. 01 tại bài 102 (trang 11) ở đây nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.p...S9-1-Unsigned-Để-ảnh-nền-full-màn-hình/page11

2. Cài themes này : Black_And_White by riajss
3. cài đặt các thông số của FreeFSWP để xem kết quả nhé

PS. Nếu 6220c là 9.3 thì chắc là không được đâu bạn!

;)) ko đc mà, mình đã thử làm theo cách bạn, cái FreeFSWP nó ko hỗ trợ cho 6220c ;))

kauchunho

Con này pin yếu quá. Đả sập nguồn vì hết pin là ko bật lên đc nữa. Con này hổ trợ thẻ 4g hay 8g vậy. M đọc trên mạg có nơi bảo 4g, nơi 8g, trang chủ nokia nói 4g. Các bác cài pm+game khoảg bnhjêu là vừa em này?

ninhhot

Hết pin sập nguồn thì mở lên gì được nữa hả b,hầu như hàng công ty 1 khi hết pin thì k hồi dc tý nào nữa."hồ cẩm đào thì còn dùng dc lúc"

kauchunho

Hjx. Em toàn xài soft sog sog jar va sis như olachat vs ucweb7 kaka. Có sao đâu. Mà em cài pm+game ~100dùi ấy chứ. Côg nhận máy chạy chậm hẳn.

Tin vuj. Hjnh nhu 6220 đang tâng gjá thỳ phải. Em xem bên vật gjá nó đề 4tr

Phân biệt "i" & "j" khi post bài nha bạn!!!

Last edited by a moderator:

Knif3x

Con này pin yếu quá. Đả sập nguồn vì hết pin là ko bật lên đc nữa. Con này hổ trợ thẻ 4g hay 8g vậy. M đọc trên mạg có nơi bảo 4g, nơi 8g, trang chủ nokia nói 4g.

mình thấy nói hỗ trợ 4g nhưng mình cắm thẻ 8g đi kèm của 5800 chạy ngon nhe

ninhhot

Cái màn hình của 6220 nay có dễ bị xước ko nhỉ. Có nên bọc máy ko nhi?

K có màn hình gì là k xước cả b àh trừ khi máy b dc làm bằng mặt xapia:D.cũng tùy người sử dụng nữa.tốt nhất là b nên bọc

radechanvit

6220c kén thẻ nhớ
tháng 1/2009 t mua thẻ kingston sdhc 4GB class 4 thay cho thẻ gốc(hàng tốt bảo hành 5 năm)
dùng hoàn toàn bình thường, cài phần mềm, games, chụp ảnh nghe nhạc bình thường
nhưng mấy hôm trước không biết bị làm sao thì không cài thêm được phần mềm nào, nghe nhạc chụp ảnh quay phim ok
t format lại máy lại thẻ, dùng cả *#7370# và *7780#( vì là firmware 5.15 ) rồi hack bằng helloox 2 (file sis để hack từ cũ) thì cài được 1 số phần mềm, 1 số cài được nhưng không chạy được
bỏ thẻ ra chỉ dùng bộ nhớ trong cũng cài được mà không chạy được
nếu lắp thẻ cũ của máy thì lại ok
ai có kinh nghiệm giúp t với