• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6220 classic!

radechanvit

Dùng Bluetooth có được ko các bác nhỉ? Nếu mà chia sẻ 3g với laptop qua bluetooth đc thì hay quá, đi công tác đỡ phải chạy ra hàng internet để gửi mail :)

được nhưng mà máy nhanh hết pin lắm
mà bị hạn chế tốc độ hơn cáp
t cũng k rõ là hạn chế nhiều không nhưng khi dùng gói U1 của vina
+ nối cáp tốc độ 200 300 KB/s
+ dùng bluetooth tốc độ 120KB/s
điện thoại max là 450KB/s <=> 3.6 MB/s

kauchunho

Các huynh giúp em vs. Cái phím map trên đầu máy n6220c này sao em cài mở nhanh ứng dụng khác lại k đc. Ắn vô k thấy jh cả là sao?

ninhhot

@kauchunho...Lạ nhỉ trước mình dùng thấy bình thường mà fw3.15 fw 5.15 cũng dc mừ.b ress lại máy xem sao *#7780# xem có dc k?

joekwan

Bac mua 5530 bao nhieu xien vay?

Em mua ở thegioididong 4tr35 bác ạ ! Mấy pro cho em hỏi, em ko hack phone chỉ sign ứng dụng thôi, nhưng cài vào máy thì nó báo " ko cho phép truy cập ứng dụng này " vậy là thế nào nhỉ !?

phuongdung1602

Máy mình đang dùng 4.13 ko sao cả. Phím tuỳ chọn ben cạnh máy cài chức năng gì cũng đc. Thấy nhiều người bảo 5.15 bị thế đấy.

phuongdung1602

Em mua ở thegioididong 4tr35 bác ạ ! Mấy pro cho em hỏi, em ko hack phone chỉ sign ứng dụng thôi, nhưng cài vào máy thì nó báo " ko cho phép truy cập ứng dụng này " vậy là thế nào nhỉ !?

Tốt nhất là hack di. Ko biết hack thì chịu khó mất tiền đem ra tiệm. Hack xong cài phần mềm vô tư, chứ ko thì khó chịu lắm. P.m nào cũng báo ko cài được.=))

kauchunho

Hjx. Bác nào up cho e cái link tra fw các đời máy vs. E nhớ lúc trc đọc ở pài nào thấy có nhưg ngạj tìm quá. Ah mak bác nào cài font chjna và vn đc thì hdẫn em cáj. Em đọc hd chà hjw cài, toàn bj lỗj cập nhật. Thân

Kojiro

Super V.I.P
Hjx. Bác nào up cho e cái link tra fw các đời máy vs. E nhớ lúc trc đọc ở pài nào thấy có nhưg ngạj tìm quá. Ah mak bác nào cài font chjna và vn đc thì hdẫn em cáj. Em đọc hd chà hjw cài, toàn bj lỗj cập nhật. Thân

Kiểm tra fw theo code của máy hả bạn? Bạn dùng fontchanger bên S60v3 Ứng dụng python á.

joekwan

Tốt nhất là hack di. Ko biết hack thì chịu khó mất tiền đem ra tiệm. Hack xong cài phần mềm vô tư, chứ ko thì khó chịu lắm. P.m nào cũng báo ko cài được.=))

Mò mẫm từ trưa đến giờ cuối cùng cũng hack dc con 5530. Em hack theo bài của bác jackpham. Trước giờ chưa xài qua S60 lần nào, run run mà cũng dc. Hjhj pdaviet tuyệt vời.
Ah mà mấy pro cho em hỏi, với con 5530 thì phần mềm nào cho phép xem RAM, và nhưng ứng dựng chạy ẩn để máy được nhẹ nhỉ !? Máy em chỉ cài cái BestScreen, nUnlock, với cái OperaMini thế mà đã 2 lần rồi tự sưng bị treo máy, phải tháo pin ra rồi gắn lại mới được. Xót máy dã man. Ko biết là do vỉut hay là sao. Bác nào biết lí do cho em vài lời giải với, thanks nhiều !

kauchunho

Nói chung bác nào cài font cn và vn cho n6220c thì hướng dẫn vs. Cak nào củng đc. Cảm ơn.

nhocconsoidong

Mò mẫm từ trưa đến giờ cuối cùng cũng hack dc con 5530. Em hack theo bài của bác jackpham. Trước giờ chưa xài qua S60 lần nào, run run mà cũng dc. Hjhj pdaviet tuyệt vời.
Ah mà mấy pro cho em hỏi, với con 5530 thì phần mềm nào cho phép xem RAM, và nhưng ứng dựng chạy ẩn để máy được nhẹ nhỉ !? Máy em chỉ cài cái BestScreen, nUnlock, với cái OperaMini thế mà đã 2 lần rồi tự sưng bị treo máy, phải tháo pin ra rồi gắn lại mới được. Xót máy dã man. Ko biết là do vỉut hay là sao. Bác nào biết lí do cho em vài lời giải với, thanks nhiều !
Theo mình bạn nên dùng Jbak Taskman để xem dc ram và các ứng dụng đag chạy, dùng Kill Me để xem các ứng dụng chạy ẩn, và tắt các ứng dụng chạy ẩn ko cần thiết để tiết kiệm pin, cả 2 phần mềm này bạn search trên diễn đàn sẽ ra ngay thôi.

kauchunho

Hjx. Bạn ơi. Mik k biết gở cái fontrouter ở đâu cả. >update ero thuj. Nó ở chỗ nào?

neiht_nart

Ảnh e chụp bằng em nó tầm tối này :D

Lễ cầu an tại chùa Phúc Khánh tối 27/2/2010

phuongdung1602

Thê thì chán quán nhỉ. ĐT của mình cài phải đến hơn 20 phần mềm ứng dụng, chạy thìi toàn để 4 đến 5 ứng dụng chờ mà chỉ đúng một lần bị treo do có cuộc gọi đến, tự khởi động lại thôi.
Thế chắc phải xem lại máy rồi.

kauchunho

Hjx. May em cài thêm khoảng 60ứng dụng và khoảng 10game mak có bị sao đâw.cũg bị sụp ngun khi mak đag cố ắn lung tug trog ứdụg khy bj đơ máy.