• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6680 - 6681!

daoquangsu

Posted via Mobile Devicemọi người ơi bản firmware mới nhất của 6680 là bao nhiêu vậy
Posted via Mobile Device
Của em hiện tại (v5.0440) là ver cao nhất hiện nay rồi.Ver này có thể việt hóa rsc ở ổ Z rùi.

CanhEndLinh

Con Nokia 6681 của mình không hiểu sao không thể mở được bluetooth . Mỗi khi bật lên máy lại báo : unableto peform Bluetooth operation . Và tình trạng đó cứ tiếp diễn thật là khó hiểu . Pro nào bít vào chỉ giáo giúp mình với . Vì một số lí do không muốn fomat 4 ngón . Mình xin Thank trước!

habaolinh

Super V.I.P
Con Nokia 6681 của mình không hiểu sao không thể mở được bluetooth . Mỗi khi bật lên máy lại báo : unableto peform Bluetooth operation . Và tình trạng đó cứ tiếp diễn thật là khó hiểu . Pro nào bít vào chỉ giáo giúp mình với . Vì một số lí do không muốn fomat 4 ngón . Mình xin Thank trước!

Lỗi phần cứng rồi bạn ơi, mang ra ngoài hàng bảo ng ta sửa cho.

CanhEndLinh

Lỗi phần cứng rồi bạn ơi, mang ra ngoài hàng bảo ng ta sửa cho.

Mình cũng đang nghi cho phần cứng ! Vì con máy đó mấy lần bị con bé cháu mình nhúng vào bát nước canh rồi :)). Trước còn bị chập chờn màn hình:-? . Bây giờ thì hết nhưng lại bị lỗi Bluetooth :O.

hoanghuy16vn

Bạn mang ra quán chạy bằng N-Box rồi repair bluetooth là ok. Nếu vẫn không được thì phải chạy lại FW rồi repair bluetooth.

nightstar85

Posted via Mobile Devicebác Sự ơi hum vừa rùi bác cho em cái fonts Nice font for 3230 fw china.sis, em chạy được rùi nhưng bị,lỗi môt số chữ bác là chuyên gia về fonts bác cho em cái nào hoàn chỉnh hơn được ko

MinhThang

Manager
Posted via Mobile Devicebác Sự ơi hum vừa rùi bác cho em cái fonts Nice font for 3230 fw china.sis, em chạy được rùi nhưng bị,lỗi môt số chữ bác là chuyên gia về fonts bác cho em cái nào hoàn chỉnh hơn được ko

Bạn dùng Tin nhắn riêng cho Sự để được trợ giúp, post bài thế này Sự không biết đâu bạn à.

kaka0216

không biết N6680 or 6681

các pro cho em ý kiến với.em kiểm tra *#0000# nó ra N6681-RM57-v4.00.15-28.05.05.nhưng em xem đằng sau máy thì các cái đều khớp chỉ khác là N6681 thay bằng N6680.imen cũng khớp lun.khó nghĩ quá.help me!.thanks các pác rất nhìu.
:-??:-??:-/

kaka0216

ối vậy là máy em bị thay bo mất rùi ah.khi mua về đã thế.quả này bị lừa rùi,hichic:(:(

kakiko

mọi người ơi cho mình hỏi về con 6681 cái ...
bộ nhớ trong thì 8mb chừa lại một ít trong khi chẳng thấy cái dữ liệu nào ... lúc nào cũng kêu full memory >.<
có cách nào sửa được không?

còn một vấn đề
mình dùng opera nhưng không hiển thị được tiếng việt, được biết là dùng x-pro để chép vào c:\system\fonts tuy nhiên tạo foder system trong c:\ nó báo lỗi, thêm s vào thì được nhưng fonts ko hoạt động ^ ^! thế mới nản

Chỉnh sửa cuối:

CanhEndLinh

mọi người ơi cho mình hỏi về con 6681 cái ...
bộ nhớ trong thì 8mb chừa lại một ít trong khi chẳng thấy cái dữ liệu nào ... lúc nào cũng kêu full memory >.<
có cách nào sửa được không?

Để khắc phục tình trạng Memoryfull bạn vào ổ C => System => Mail => xóa hết các mục trong Mail . Khởi động lại máy là hết tình trạng Full Memory . Chúc bạn vui khi dùng Mobile:))

Whinny

còn một vấn đề
mình dùng opera nhưng không hiển thị được tiếng việt, được biết là dùng x-pro để chép vào c:\system\fonts tuy nhiên tạo foder system trong c:\ nó báo lỗi, thêm s vào thì được nhưng fonts ko hoạt động ^ ^! thế mới nản[/QUOTE]

x-plore chứ ko pải là x-pro nha bạn.
còn foder system trong ổ c nó có rùi bạn tạo làm jì nữa.
nếu vào x-plore mà ko thấy foder system thì bạn ấn phím "0" rùi đánh dấu vào ô đầu tiên:"hiện các tập tin ẩn".vậy là bạn có thể thấy nó rùi.
và pi giờ bạn có thể move fonts vào C\system\fonts được ồi đấy,nếu chưa có foder fonts bạn ấn phím "9" rồi đánh fonts->ok.
chúc bạn thành công!

kakiko

x-plore chứ ko pải là x-pro nha bạn.
còn foder system trong ổ c nó có rùi bạn tạo làm jì nữa.
nếu vào x-plore mà ko thấy foder system thì bạn ấn phím "0" rùi đánh dấu vào ô đầu tiên:"hiện các tập tin ẩn".vậy là bạn có thể thấy nó rùi.
và pi giờ bạn có thể move fonts vào C\system\fonts được ồi đấy,nếu chưa có foder fonts bạn ấn phím "9" rồi đánh fonts->ok.
chúc bạn thành công!

Hix không thấy foder system thì mình mới tạo chứ, dù đã đánh dấu chọn hiện file ẩn vẫn ko thấy system đâu cả =.=

Whinny

Hix không thấy foder system thì mình mới tạo chứ, dù đã đánh dấu chọn hiện file ẩn vẫn ko thấy system đâu cả =.=

ồh vậy thì mình khuyên bạn nên 4mat máy đi.
4mat xong remove cái x-plore đi rồi cài lại.bây giờ ban vào ổ c xem có foder system ko nào.
thử đi nhá.;;);;)

kakiko

mình mới dùng lại con 6681 cũ của ông anh
hình như loại máy này ko thể vừa nghe nhạc vừa làm việc khác được thì phải?
Nghe nhạc bằng pm out là tịt luôn
trong khi một số máy đời thấp hơn vẫn làm được
=.= hix

Whinny

=.= hix
ọạch. Mình dùng N6681 nè, vừa nghe nhạc vừa chơi game, vừa nghe nhạc vừa đọc truyện.. Vô tư. Kiểm tra lại máy đi bạn nhé!Chúc bạn thành công! Thân,

Posted via Mobile Device

phuonxinh

=.= hix

Bạn thử cài Ttpod 3.51 xem, thằng em mình dùng 6681 nó cũng cài pm này mà vừ nghe nhạc vừa viết tin nhắn , xem ảnh, vào Xplore, đựơc hết mà. Trong khi đó ttpod trong khi chạy ngốn khá nhiều ram

Posted via Mobile Device