• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6680 - 6681!

JuRay-Duan

mọi người ơi cho mình hỏi về con 6681 cái ...
bộ nhớ trong thì 8mb chừa lại một ít trong khi chẳng thấy cái dữ liệu nào ... lúc nào cũng kêu full memory >.<
có cách nào sửa được không?

còn một vấn đề
mình dùng opera nhưng không hiển thị được tiếng việt, được biết là dùng x-pro để chép vào c:\system\fonts tuy nhiên tạo foder system trong c:\ nó báo lỗi, thêm s vào thì được nhưng fonts ko hoạt động ^ ^! thế mới nản

4mat máy cho sạch sẽ đi bạn, sau này có nhắn tin gì thì chỉ nên để lại nhưng tin quan trọng thôi, còn lại xóa hết đi cho nhẹ máy vf hạn chế cài các phần mềm lên bộ nhớ máy.

Còn về font thì sau khi chép fonts vào theo đường dẫn C:/System/Fonts thì bạn phải khởi động lại máy lúc đó máy mới nhận fonts bạn vừa chép vào.

Foder Fonts thì có thể tự tạo ra đc, tuy nhiên nên tìm bộ font nào đã đc đóng gói thành file *.sis và down về cài như vậy đỡ rắc rối hơn đối với những ai mới dùng Sym.

Chúc bạn thành công.!

Hix không thấy foder system thì mình mới tạo chứ, dù đã đánh dấu chọn hiện file ẩn vẫn ko thấy system đâu cả =.=

Foder system là nó tự có khi bạn cài 1 phần mềm (dạng sis, jar) hay 1 font nào đó (dạng sis) chứ sao bạn lại tự tạo ra foder system :-?

Dùng X-ploer thì bạn phải mở nó lên và nhấn số "0" rồi đánh dấu vào 2 dòng "Show hiden file/foder" và "Show system file/foder" (đại loại như thế,) kô thì bạn cứ đánh dấu vào 4 dòng đầu tiên sau khi nhấn phím "0" là các foder/file ẩn sẽ hiện ra, lúc đó bạn sẽ thấy mục system.

Chúc may mắn.! :)

swo0ord

dùng font tiẽng việt thì mình xin góp ý là nẽu như các bạn cài không dc thì cần phai đối lại tên font trong ô C:. Như con 6681 của mình là hàng thái thì mình dùng trước dùng font2in1, sau đó thấy khong thích hợp thì sang dùng tomaho. Đều phải đổi thành Thai.Gdr hẽt. Nẽu không máy không nhận.Lưu ý là mỗi máy có đẽn mấy font mặc định trong ổ Z nên các bạn phải thử. Mình phải format mất mấy lần mới tìm ra được cái tên mà máy nhân để khởi động lên được.. Lên mobi moi người thông cảm.

nightstar85

Posted via Mobile Devicemáy mình up FW china hum vừa rùi DQS cho Nice font for 3230 fw china.sis rùi nhưng vẫn bị lỗi fonts ,ko biết pro nào có thể gjúp mình ..thanks... nhìu lém

Whinny

Posted via Mobile Devicemáy mình up FW china hum vừa rùi DQS cho Nice font for 3230 fw china.sis rùi nhưng vẫn bị lỗi fonts ,ko biết pro nào có thể gjúp mình ..thanks... nhìu lém

bạn phải nói cho anh em biết là nó bị lỗi gì để anh em còn biết đường mà giúp bạn chứ, :-?:-?

nightstar85

Posted via Mobile Device
fonts của mình bị lỗi chữ thỉnh thoảng mình restarter lại máy thì lại mất fonts luôn lại phải cài lại bực mình lém mọi người giúp mình với

TruBic

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
fonts của mình bị lỗi chữ thỉnh thoảng mình restarter lại máy thì lại mất fonts luôn lại phải cài lại bực mình lém mọi người giúp mình với
Bạn hãy thử làm theo cách này xem:
Posted via Mobile DeviceHầu hết các bộ font nặng cài trên thẻ đôi khi khởi động nó trở về font máy.Bạn vào e:\system\fonts lấy 2 file fontrouter.Dll và freetype.Dll cắt nó ,bỏ vào c:\system\fonts nhe,nếu chưa có foder font tự tạo nhé.trường hợp ko có 2 file .Dll,bạn fải intall lại font đó vì nhiều khi dùng cleartemp nó quét mất.
Chúc ban thành công
Chúc bạn thành công!

Whinny

Bạn hãy thử làm theo cách này xem:
Chúc bạn thành công!
Bổ xung cho đại ca chút chút.
Bạn dùng xplore vào ổ C xem có file nào có tên: fontsgua... 1kb thì xóa đi nhá, nếu để file này thì máy sẽ không nhận font đâu.
Thế nhé. Goodluck!
Posted via Mobile Device

daoquangsu

Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Bạn nói rõ hơn và có thể thì up hình minh họa nhé.Nói chung chung là lỗi fon vậy mọi người khó giúp bạn lắm.
Tham khảo thêm
(ý 1 có thể bỏ qua vì 6680 bắt buộc phải để fontroute.dll và freetype.dll trên bộ nhớ máy)
Posted via Mobile Device
Em copy 2 file FontRouter.Dll và FreeType.dll vào C:/system/fonts (nếu chưa có thì tạo thư mục đó).Xóa hết những font khác không phải của bộ này (nếu có).Và đặc biệt chú ý em dùng 1 quản lý file xlope chẳng hạn vào ổ C ở giao diện đầu tiên xem có 1 file tên là StartupGuard.frt, dung lượng 1byte thì xóa nó đi không máy sẽ không nhận bất cứ 1 font nào đâu . Chú ý tới nó nha.
Posted via Mobile Device

nightstar85

Posted via Mobile Deviceổ đĩa C của mình có rùi hic mà mình chủ yếu dùng điện thoại để vào mạng nên ko up ảnh minh họa được ,thanhs mọi người nhé

Whinny

Posted via Mobile Deviceổ đĩa C của mình có rùi hic mà mình chủ yếu dùng điện thoại để vào mạng nên ko up ảnh minh họa được ,thanhs mọi người nhé

cái nè khó hỉu àh nha:O,bạn thử 4mat máy rùi chép fonts lại koi sao,;;)nếu vẫn không đc thì 4mat lun thẻ đi cho nó lành.:-?
good luck!

09149007

ai bit cách kắc phục cái 6680 làm ơn chỉ giùm em với. em tai cái phần mềm Unclockme gì đó rồi bây giờ nó bị sao hết mở lên dc.nó cứ hiện lên:
DARIC
Stupic
CR I D HACKERWAP.COM

Hu hu ai chỉ giùm với!!!!​

09149007

Cần Giúp Đỡ Khẩn Cấp về 6680!!! SOS

em vô tình tải cái phần mềm Unclockme gì đóa.Sau khi cài đặt xong, chay dc 2 lần rồi nó tự reset máy. Rồi mở lên dc chữ NOKIA sau đóa nó ko hiện lên nữa.mà nó để: Daric
Stupid
CR I D Hackerwap.com
chấc em bị die rồi wé.:(:)(:)(:)(:)(( Hu Hu anh chị nào chỉ giùm em cách khắc phục đi!! làm ơn!! Thank nhiều!!!

DreamLand

em vô tình tải cái phần mềm Unclockme gì đóa.Sau khi cài đặt xong, chay dc 2 lần rồi nó tự reset máy. Rồi mở lên dc chữ NOKIA sau đóa nó ko hiện lên nữa.mà nó để: Daric
Stupid
CR I D Hackerwap.com
chấc em bị die rồi wé.:(:)(:)(:)(:)(( Hu Hu anh chị nào chỉ giùm em cách khắc phục đi!! làm ơn!! Thank nhiều!!!
Bạn thử xóa phần mềm chưa? Nó hơi khó xóa đấy !Bạn vào cả ổ C và ổ E xóa thư mục của phần mềm Unlockme trong systems !
Có thể máy bạn bị gì đó , nên format cả máy lẫn thẻ !

09149007

nó ko hiện lên thì làm sao fomat dc.sau khi hiện lên chỡ NoKIA nó cứ đứng trơ ra.ko thể làm gì dc, tắt máy cung ko dc. nhấn nút nào cũng ko có tác dụng

MinhThang

Manager
nó ko hiện lên thì làm sao fomat dc.sau khi hiện lên chỡ NoKIA nó cứ đứng trơ ra.ko thể làm gì dc, tắt máy cung ko dc. nhấn nút nào cũng ko có tác dụng

Lấy Pin và thẻ ra sau đó bỏ Pin vào lại format lệnh *+3+Call+Nguồn. Giữ đồng thời 4 phím đến khi nào khởi động đến có hình 2 bàn tay thì thả ra và làm theo yêu cầu.

09149007

Bạn thử xóa phần mềm chưa? Nó hơi khó xóa đấy !Bạn vào cả ổ C và ổ E xóa thư mục của phần mềm Unlockme trong systems !
Có thể máy bạn bị gì đó , nên format cả máy lẫn thẻ !

Lấy Pin và thẻ ra sau đó bỏ Pin vào lại format lệnh *+3+Call+Nguồn. Giữ đồng thời 4 phím đến khi nào khởi động đến có hình 2 bàn tay thì thả ra và làm theo yêu cầu.

vẫn ko dc. hình như nó bị dính loại virus đáng sợ nào đóa,mà ai đã viết ra để kill mấy cái dt vậy. Hu hu hok bít phải làm sao???????????:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((8-|8-|8-|8-|

DreamLand

vẫn ko dc. hình như nó bị dính loại virus đáng sợ nào đóa,mà ai đã viết ra để kill mấy cái dt vậy. Hu hu hok bít phải làm sao???????????:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((8-|8-|8-|8-|
Bạn tháo thẻ nhớ ra, format máy bằng lệnh như anh MinhThang đã nói , sau đó format thẻ trên PC và bỏ vào máy format lần nữa !
cố gắng làm triệt để nhé !

TruBic

Well-Known Member
Virus này mình đã gặp, ko có đáng sợ nếu ta biết dùng lệnh format 4 ngón. Bạn tháo thẻ ra rồi làm như anh minhthang nói là hết. Đừng lo sợ nhé bạn, cứ bình tĩnh xử lý nhé.

nightstar85

Posted via Mobile Devicemình dùng ucplay để xem fjm khi vào phần xem máy báo thẻ nhớ đầy rùi bị exit ra ngoài mình thử nhiều lần rùi nhưng vẫn bị vậy ai biết giúp mình với