• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C5-03 và C5-06

bangvan

Tháo pin ra để hở rồi cứ FLASH như bt nhưng tới lúc nhấn nguồn thì đừng nhấn, chỉ đẩy pin vào rồi chờ nó làm nốt phần còn lại :)

cách đó mình cũng thử nốt rồi :| vô ích
nó báo
"Searching for phone... Found
Error reading phone init data...
"

P/s: tiện thể seiki cho mình xin cái yahoo được ko?

jacklee

Thảo luận sử dụng Nokia C5-03

Mình đang đang định bán em 5800 mua e này nhưng tìm khắp diễn đàn k thấy ai nói về e này ntn. Bạn nào có xài rồi cho mình ít ý kiến nhé.
Nhìn e này pro wa mà giá lại rẻ nữa.

Thông tin tham khảo e nó đây http://www.ninhkieumobile.com/ninhkieu/index.php?o=modules&n=products&f=products_detail&id=1229&idtype=1

Ruacondeprai

Bác nào dùng nokia c5-03 rồi cho em hỏi máy này quay phim có nét ko a? Em thấy ghi là quay phim VGA 640*352 15fts liệu có đẹp ko a?

phuong_s2

Các bác cho em hỏi đã có bản cool c5-03 có giao diện giống C6 chưa. 5800 thì có rồi đó

soclosoclo

C5-03 bây giờ chỉ còn cách hack bằng Phoenix. Flash ở No Conection. Và tháo Pin, khi Phoenix báo Press Power butom thì mau tay nắp pin và nhấn nút nguồn là ok men.

soclosoclo

Hướng Giải quyết Hack Nokia C5-03

Trước tiên, không biết mình đã Post bài đúng nơi quy định chưa? Nếu sai phạm mong các Mod thông cảm nhé. Vì tìm nhiều Box nhưng thấy chỗ này là hợp lý nhất.

Thứ 2. Hiện giờ mình thấy Nokia C5-03 chưa có ai hack thành công. Mà cách hack thì lại rất khó. Vậy mình xin mạo muội lập ra topic này để cho tất cả anh em cùng nhau góp ý, nghĩ ra cách hack cho em nó.

Mong mọi người cùng nhau góp sức và ủng hộ topic này nhé! Cảm ơn!

soclosoclo

Để bóc tem cho topic mình xin có 1 cách nhỏ do mình đã hack con E72 nên biết được.
C5-03 có thể hack bằng Phoenix ở chế độ No Conection. Khi căm cáp Usb vào thì các bác nên tháo pin ra. Thực hiện tất cả mọi bước khi Phoenix báo Press Power buttom thì các bác nhanh tay nắp pin và nhấn nút nguồn. Vậy là Phoenix sẽ nhận đc điện thoại và nạp FW vào máy.

(Đã thực hiện thành công trên E72 - Có chế độ nhận Sạc khi cắm USB giống C5-03)

Mình có làm bản hack của C5-03 RM-697_11.0.024 bên topic NÀY,bạn test thử xem nhé

Chào bác, hiện Flash bằng JAF không thể thành công. Cho dù áp dụng đủ mọi cách. Em nghĩ chỉ thực hiện bằng phoenix thôi. Vì em đã test thành công trên E72.

TruongHan

Super V.I.P
Chào bác, hiện Flash bằng JAF không thể thành công. Cho dù áp dụng đủ mọi cách. Em nghĩ chỉ thực hiện bằng phoenix thôi. Vì em đã test thành công trên E72.

Đương nhiên là phải Flash với Phoenix đối với các dòng máy có chế độ sạc khi cắm USB,dòng Sy^m3 cũng vậy,JAF chưa support

soclosoclo

Đương nhiên là phải Flash với Phoenix đối với các dòng máy có chế độ sạc khi cắm USB,dòng Sy^m3 cũng vậy,JAF chưa support

Nhưng file cook của bác đưa là Rofs2 làm sao Flash được bằng phoenix đây. Phải là file cook UDA. Thì mới ok chứ bác!

TruongHan

Super V.I.P
Nhưng file cook của bác đưa là Rofs2 làm sao Flash được bằng phoenix đây. Phải là file cook UDA. Thì mới ok chứ bác!

File UDA chỉ hack tạm thời thôi,format máy sẽ mất hack.add RP+ vào rofs2 sẽ hack vỉnh viễn.Bỏ rofs2 vào C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-XXX rồi Flash bình thường thôi

soclosoclo

File UDA chỉ hack tạm thời thôi,format máy sẽ mất hack.add RP+ vào rofs2 sẽ hack vỉnh viễn.Bỏ rofs2 vào C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-XXX rồi Flash bình thường thôi

Thanks bác, mọi lần em bỏ vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XXX
Phoenix báo lỗi luôn. Hóa ra là bỏ vào đường dẫn này.

phuong_s2

Cho em hỏi khi nào thì có bản cool c5-03 có giao diện giống c6 nhỉ. 5800 có rồi mà

soclosoclo

À, còn 1 vấn đề nữa là khi bỏ vào đường dẫn C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-XXX thì Phoenix sẽ không nhận được FW.

TruongHan

Super V.I.P
À, còn 1 vấn đề nữa là khi bỏ vào đường dẫn C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-XXX thì Phoenix sẽ không nhận được FW.

Ráng kiếm FW C5 gói exe cài vào thử xem,nhiều khi mình tạo đường dẫn nó không nhận :D

soclosoclo

Ráng kiếm FW C5 gói exe cài vào thử xem,nhiều khi mình tạo đường dẫn nó không nhận :D
Bởi vậy, em nghĩ cách tạo file hack UDA để Flash bằng phoenix ở No conection là ok nhất. Nhưng em không biết cook file UDA. Bác chỉ cho em với.

duyanhhn

ai có phần mềm nào ko cần hack máy mà vấn dùng được ko.mình mới dùng c5-03 ko bíêt hack dì cả, ai có cho mình xin nha thanhks