• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C5-03 và C5-06

soclosoclo

Thông báo với anh em là mình đã hack được em nó bằng Phoenix do chính file cook của mình...
Hi hi, vô cùng sung sướng. Đây là file hack. V10 nhé, vì là thử nghiệm nên cook thử V10. Còn V11 thì tính sau. :))
Đây là file hack của em nó: http://www.mediafire.com/?baavzg79zvs9qqc

Anh em các bác down FW 10 về rồi Flash ở deal phone ( No conection) bằng phoenix mới nhé ( Phoenix cũ k có RM)
Các bác nhớ tháo pin cắm cáp, đến khi nhấn Rebush thì nắp pin bật nguồn. Vậy là ok.
Hack xong k có rompatcher nhưng vẫn cài phần mềm thoải mái nhé.
Vì là hack trực tuyến nên chưa có chút hình ảnh nào. Sẽ có cho anh em trong thời gian gần nhất.
Thân. Ai sao chép file hack thì ghi rõ nguồn hoặc tên nhé.
Cảm ơn!!!

kidkylin

Kid cũng đã Flash ok con C5-03 = Phoenix, nhưng khi can thiệp files để hack thì mọi cách đều dẫn đến việc chết nguồn. Đều phải cứu lại = FW gốc, mình chạy V11 có ai có cao kiến ji ko?

kidkylin

Em mới mua 1 con C5-03 ngày hôm qua, thấy nó cũng chẳng khác Nokia 5530 là mấy. Nhưng có 1 điều là các phần mềm hay ứng dụng em đã cài đặt thì khi muốn xóa chẳng biết vào đâu để xóa cả. Bình thường vào Quản lý ứng dụng >>> Ứng dụng đã cài đặt >>> Gỡ bỏ ứng dụng là được
Nhưng đây khi em ấn vào Ứng dụng nào thì nó ra luôn chi tiết về ứng dụng đó, cũng k thể tùy chọn để xóa được. Vậy em phải làm sao? Giúp em với!!!
Em cảm ơn nhiều

nhấp và giữ nguyên vào dòng Apps muốn remove sẽ xuất hiện ra 1 menu mới.

Hehe, bạn flash bằng chế độ no conection nhé. Mình thành công rùi nè.
quan trọng là Hack? bạn đã hack dc chưa?

Chỉnh sửa cuối:

soclosoclo

nhấp và giữ nguyên vào dòng Apps muốn remove sẽ xuất hiện ra 1 menu mới.

quan trọng là Hack? bạn đã hack dc chưa?

ơ, flash là hack mà bạn, hack thành công thì mình mới share chứ, file hack v10 của mình cook ở trên đó. Hack xong k có rompatcher nhưng cài phần mềm thì vô sờ tư.

MrKoi29

ơ, flash là hack mà bạn, hack thành công thì mình mới share chứ, file hack v10 của mình cook ở trên đó. Hack xong k có rompatcher nhưng cài phần mềm thì vô sờ tư.

hihi soclosoclo ở bên TGDD đây mà, bên đó anh ấy hack thành công rồi, nhưng thấy bảo đang bận nên ra tết mới viết bài chi tiết để hướng dẫn anh em. Không biết anh ở đâu có gì em mang qua nhờ anh phát ^^

cune

bạn ấn và giữ vào ứng dụng đó 1 lúc là nó hiện ra menu chứa Unstall đấy

Thanks.
Thao tác trên máy thì hơi bất tiện, nên mình kiếm đc soft trên PC sign đc hàng loạt rồi :)

Bạn có thể share cho mình soft sign hàng loạt trên PC không :-x

Lambn

Hỏi cách fomat thẻ nhớ trên điện thoại C5-03

EM mới tậu con C5-03 về nhưng tìm đi tìm lại đều ko thấy cái chỗ Fomat ở đâu.....ai bít chỉ giùm em cái được ko ạ?

rastar

Banned
Menu > Quản lí tập tin > E:\ > Tùy chọn > Tùy chọn thẻ nhớ > Định dạng

Gmlaemday12

Máy e tự dưng mất 3g là sao. Trong cài đặt ko thấy mục truy cập mạng tốc độ cao nữa, e đã fomat máy mấy lần.

phuong_s2

Khi nào C5-03 có giao diện như C6 hay N97 nhỉ. Hack được rồi giờ sao không ai cook firmware nhỉ?

lmrltee

tại sao em up fw lên bây h điện thoại có tin nhắn nhưng ko hiện nữa. :(( nó chỉ có trong hộp inbox thôi :((

prosoldgold

có ai biết cách nào làm mất chữ 3g ở cột sóng ko?
có ai biết cách hack vĩnh viễn nó ko?
có ai biết Cook FirmWare con này ko?
có ai biết.... nựa ko?
mới mua con này về thay thế cho con 5530mowai bị chôm nên còn nhìu thắc mắc lắm, vì con này chưa phổ biến nên ae nào biết cái gì hay thì chia sẽ nhé

quangco88

có ai biết cách nào làm mất chữ 3g ở cột sóng ko?
có ai biết cách hack vĩnh viễn nó ko?
có ai biết Cook FirmWare con này ko?
có ai biết.... nựa ko?
mới mua con này về thay thế cho con 5530mowai bị chôm nên còn nhìu thắc mắc lắm, vì con này chưa phổ biến nên ae nào biết cái gì hay thì chia sẽ nhé

Chọn lại sóng 2G thôi
Còn mấy thứ còn lại do con này quá mới chưa ai Cook đâu, bạn chờ 1 time nữa xem.
Cho mình hỏi có ai biết cách thay đổi cái màn hình lúc bấm mở khóa ko (màn hình đen có hiện Time đó)

prosoldgold

sao mh thấy con này nó quảng cáo là lưu nhật ký cuộc gọi,tin nhắn vô hạn nhưng sao mh thấy nó chỉ lưu 20 cuộc gọi đi và 20 cuộc gọi đến thôi, còn tin nhắn đi lưu đc 999 tin thì ko nói nữa, có ai biết cách lưu nhật ký vô hạn (30 ngày như trong cài đặt ấy) chỉ cho mh với. ;;)

Gmlaemday12

Máy em chạy chậm vãi. Còn ko bằng con 5530 đợt trc em dùng. Xem phim thì giật đùng đùng. Đã lên fw v11.0.024 mà vẫn vậy. Nản quá

2700

Các bác cho em hỏi, con c5-03 này có chạy đa nhiệm được không?

Cám ơn trước nhé :D