• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C5-03 và C5-06

Gmlaemday12

Sau khi hack và cài một số ứng dụng máy có trệu chứng màn hình nhỉu xanh rồi có vạch xanh chạy dọc rồi tự restar lại máy! chỉ gặp ở một số ứng dụng như Kaspersky hay Smartmovie. Có bác nào bị giống mình không, bị như vậy có vấn đề gì không!! Thanks

bác vào Rompatch tắt hết mấy cái open all và isntall đi là hết

hoabattuvn_tt

Hix máy mình teo rồi bác. Mỗi lần khới động lên vẫn hiện màn hình bình thường và tầm10 giây sau nó bị nhỉu màn hình xọc xanh rồi tự restar lại máy liên tục đau kịp làm gì đâu. Giờ không biết phải làm sao nữa. Không bật máy lên được không thể format máy được. Bị như vậy là lỗi màn hình hả các bác. Các bác cứu em với. Thanks :(:)(:)((

Trvuphuong

Member
Hix máy mình teo rồi bác. Mỗi lần khới động lên vẫn hiện màn hình bình thường và tầm10 giây sau nó bị nhỉu màn hình xọc xanh rồi tự restar lại máy liên tục đau kịp làm gì đâu. Giờ không biết phải làm sao nữa. Không bật máy lên được không thể format máy được. Bị như vậy là lỗi màn hình hả các bác. Các bác cứu em với. Thanks :(:)(:)((

Bác format 4 ngón thử xem ! Phím xanh+ đỏ + camera+nguồn giữ 4 phím 1 lúc!

hoabattuvn_tt

con C5-03 phím đỏ là phím nguồn, đâu có phím tắt camera. Mình nghĩ chắc do hack hoặc đụng phần mềm, vì mình tháo thẻ nhớ ra thì máy vẫn dùng bình thường, loại trường hợp màn hình bị teo hj. Thanks. Có cách nào cắm thẻ nhớ vào và format máy không các bác. Thanks

Trvuphuong

Member
con C5-03 phím đỏ là phím nguồn, đâu có phím tắt camera. Mình nghĩ chắc do hack hoặc đụng phần mềm, vì mình tháo thẻ nhớ ra thì máy vẫn dùng bình thường, loại trường hợp màn hình bị teo hj. Thanks. Có cách nào cắm thẻ nhớ vào và format máy không các bác. Thanks

Ak. Cho cái thẻ vô máy tính format nó!

tuhuhp

mình đang dùng c5-03 đã hack, theo mình thấy dùng rất ổn định, loa ngoài to, xem phim chuẩn như HD luôn, cảm ứng dùng rất thoải mái, tóm lại là giá tiền và mọi thứ về con này đều ổn

hoabattuvn_tt

có chương trình nào ghi âm cuộc gọi không tiếng beep chạy tốt trên C5-03 không các bác? Em thử hết các chương trình và tắt tiếng beep nhưng khi gọi tiếng beep vẫn kiêu, đâu đầu!!

Trvuphuong

Member
có chương trình nào ghi âm cuộc gọi không tiếng beep chạy tốt trên C5-03 không các bác? Em thử hết các chương trình và tắt tiếng beep nhưng khi gọi tiếng beep vẫn kiêu, đâu đầu!!

Bác dùng pm best callrecorder đi đảm bảo ko có tiếng pip^^

hoabattuvn_tt

Bác dùng pm best callrecorder đi đảm bảo ko có tiếng pip^^

Vẫn có tiếng beep bạn ah!

P/s: có ai biết khích hoạt GPS cho C5-03 không! Mình cài Vietmap full rồi nhưng nó báo đang kết nối GPS nhưng mãi không kết nối được. Bạn nào dùng Vietmap trên C5-03 rồi hướng dẫn mình với nha. Thanks

prosoldgold

Vẫn có tiếng beep bạn ah!

P/s: có ai biết khích hoạt GPS cho C5-03 không! Mình cài Vietmap full rồi nhưng nó báo đang kết nối GPS nhưng mãi không kết nối được. Bạn nào dùng Vietmap trên C5-03 rồi hướng dẫn mình với nha. Thanks

Gps nó mặc định với bản đồ trong máy mà, mh cài đặt bản đồ như theo hướng dẫn ( lần đầu tiên truy nhập) giờ thì đi tới đâu nó hiển thị tại đó, ko bảo giờ sợ lạc đường :D. theo mh bạn ko cần cài vietmap đâu, tốn bộ nhớ lại ko tiện dụng, dùng bản đồ ovi cài sãn trong máy là đc rồi

anhtuana12

nhieu luc GPS do thoi tiet nen co the ko.ket noi dc, ban co the ra noi thoang dang,it.may, thi se bat song dc thoi
Con ko.dung googlemap hay hon.ovimap nhieu
Sr minh onl bang mobile

hoabattuvn_tt

Socby media không dùng wifi được chỉ dùng 3G hoặc GPRS thôi, mình cứ tưởng dùng được wifi vô nghe nhạc down video bị trừ hết sạch tiền. Chán vãi ...!! Mà kỳ lạ mình đề phòng sợ dùng sim viettel nó load 3G mất tiền nên mua sim vietnamobile về dùng, không cài GPRS nhưng khi sài socby nó vẫn load vô được và vẫn trừ tiền. Bó hand!! Cái này với X- News là anh em!!:-L. Các bác test trên C5-03 dùng wifi được không! Mình đã vào cài đặt/ quản lý ứng dụng/ ứng dụng cài đặt và set cấu hình wifi nhưng load vô nó báo không kết nối được với máy chủ, set lại chế đội vietnamobile internet thì load vô được nhưng lại bị trừ tiền tài khoản.

Gmlaemday12

Các bác cho em hỏi chút,sao ram máy em cao nhất cũng chỉ đc hơn 40mb chưa bao giờ lên đc 50mb. Đã cài mấy soft giải phóng ram nhưng vẫn ko cải thiện đc. Pro nào biết chỉ dùm em

d617470

có bác nào bị như em không? đang dùng thì nó báo pin yếu (đầy pin sụp xuống 1 vạch, rồi 1 lúc sau nó lại lên ) dùng ức chế thật :<

Binkutebin

Bác format 4 ngón thử xem ! Phím xanh+ đỏ + camera+nguồn giữ 4 phím 1 lúc!

Chỉ bị xung đột phầm mềm thui hay do cài font bị lổi nên khi mở máy thường thì rất lâu và bị sọc đứng màn hình rùi tắt máy! Pan cứ tháo thẻ ra sao đó khởi động lại máy sao đó gắn thẻ vào và xóa những phần mềm nào gây lổi ( trước lúc máy bị pan koá kài phần mềm j hok ) hay chỉnh vài mục ở phần mềm fonrouter cũng gây lổi
Đối zới c5-03 fomat máy thì mất hack!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Format thẻ nhớ có phải hack lại không!! Vì con C5-3 mỗi lần formats may là phải hack lại.

Hack là trên máy chứ hok fải hack trên thẻ!
Muốn fomat thẻ thì nên thực hiện các bước này là an toàn!
Trước tiên thoá thẻ nhớ ra sao đó khởi động lại máy rùi gắn thẻ vào sao đó xoá hết những fần mềm kài trên thẻ ( vì nếu hok xoá thì khi fomat xong mỗi lần khởi động lại máy rất lâu ) xoá rùi vào quản lý tập tin fomat thẻ nhớ đợi 5' là xong

Chỉnh sửa cuối:

ok_never

sao e dùng thằng C5-03 hack rôi,cài phần mềm thì e vô tư,nhưng dùng X-plore truy cập vào các thư mục C:\private hay các thư mục hệ thống khác đều không xong.Hiện tượng này lúc mới hack xong chưa có,đến mấy ngày gần đây thì mới thấy.Có bác nào cao tay giúp e dùm đi!
Thanks mấy bác nhiều!

iupxlam

sao e dùng thằng C5-03 hack rôi,cài phần mềm thì e vô tư,nhưng dùng X-plore truy cập vào các thư mục C:\private hay các thư mục hệ thống khác đều không xong.Hiện tượng này lúc mới hack xong chưa có,đến mấy ngày gần đây thì mới thấy.Có bác nào cao tay giúp e dùm đi!
Thanks mấy bác nhiều!

1.Quên chưa bật open4all
2.Hack lại thôi :p