• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C5-03 và C5-06

Nhok có phầm mềm adobe reader le ko? Cả Quick office nữa? Gửi cho ta đi ! Máy ta chưa hack, chẳng cài đc phần mềm nào tương thích, máy toàn báo là sai chứng chỉ thôi.
Cảm ơn nhok nhiều nhé!
email của ta là : nguyenhoangtanhong@yahoo.com.vn

Dragon459

Manager
Nhok có phầm mềm adobe reader le ko? Cả Quick office nữa? Gửi cho ta đi ! Máy ta chưa hack, chẳng cài đc phần mềm nào tương thích, máy toàn báo là sai chứng chỉ thôi.
Cảm ơn nhok nhiều nhé!
email của ta là : nguyenhoangtanhong@yahoo.com.vn
không hack thì sign cài vô.
nhóc vs ta :O-nghe chết khiếp-chả thân thiện:-??

tắt oke mà ? vào wifi tắt cái show đi , c5-03 này pin có 1000 nhưng tắt 3g , wifi , giảm độ sáng 1 nửa , thì nt nghe gọi , nhạc , game cũng được 2 ngày đấy các bác ;;)
Em đang có khá nhiều game và app cho em nó nhưng ko bik cách share hay up ở trang nào cho oke nữa , chơi mệt nghĩ !!\-/
đây là c5-03 của em :
http://www.youtube.com/watch?v=0RQ8y7QP5oI
nhấn link dưới video clip để xem các phần sau !
nếu pm thì bạn có thể up lên mediafire rồi dẫn linh lên diễn đàn.tuy nhiên bạn nên seach trc xem có bị trùng với các bài đã post hay không nhá.lưu ý là mem s60v5 trên pda rất nhiều.và soft, app ,game cũng đã được post rất nhiều.
nếu bạn k biết post thì pm yahoo mình với id : yu4wlegend
mình sẽ chỉ bạn cách post
thân
ps: pin c5 1000 nhưng k có cảm biến ánh sáng nên các bạn nên để chế độ tối vừa phải nếu k khi ra nắng hoặc ngoài trời sẽ k nhìn rõ màn hình

nhok_dk

mới có cách hack mới cho dòng symbian đó các bác , nghe nói khá đơn giản , còn nếu ko hiểu , các bác cứ pm nhok_bip_dk , em sẽ chỉ cách hack rõ ràng nhất , máy ko bao giờ die hay hỏng pin , hack bằng pheonix
sẽ cố gắng tìm cách up link 1 vài phần mềm và game hay cho các bác !\-/

ok_never

Em mới mua 1 con C5-03 ngày hôm qua, thấy nó cũng chẳng khác Nokia 5530 là mấy. Nhưng có 1 điều là các phần mềm hay ứng dụng em đã cài đặt thì khi muốn xóa chẳng biết vào đâu để xóa cả. Bình thường vào Quản lý ứng dụng >>> Ứng dụng đã cài đặt >>> Gỡ bỏ ứng dụng là được
Nhưng đây khi em ấn vào Ứng dụng nào thì nó ra luôn chi tiết về ứng dụng đó, cũng k thể tùy chọn để xóa được. Vậy em phải làm sao? Giúp em với!!!
Em cảm ơn nhiều
Mình cũng đang xài con c5-03 này, mua hồi tháng 2, mình thấy thằng này có 2 cách xóa ứng dụng:
1) Vào nơi chứa ứng dụng (chỗ có icon), chọn Tùy chọn>>sắp xếp>>sau đó nhấp vào ứng dụng,chọn tùy chọn>>xóa
2) Vào phần Cài đặt>>quản lý ứng dụng>>ứng dụng đã cài đặt,sau đó chọn ứng dụng cần xóa (nhớ chọn và giữ cho đến khi hiện ra dòng gỡ bỏ ứng dụng)
chúc bạn thành công!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Con C5-03 nói chun mình cũng vừa ý với nó,nhưng có cái tới giờ chưa hỉu là nào giở dùng phần mềm nào cũng báo con c5-03 cpu chỉ có 192Mhz thui.có ai giải thích giúp mình hok?

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
Mình cũng đang xài con c5-03 này, mua hồi tháng 2, mình thấy thằng này có 2 cách xóa ứng dụng:
1) Vào nơi chứa ứng dụng (chỗ có icon), chọn Tùy chọn>>sắp xếp>>sau đó nhấp vào ứng dụng,chọn tùy chọn>>xóa
2) Vào phần Cài đặt>>quản lý ứng dụng>>ứng dụng đã cài đặt,sau đó chọn ứng dụng cần xóa (nhớ chọn và giữ cho đến khi hiện ra dòng gỡ bỏ ứng dụng)
chúc bạn thành công!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Con C5-03 nói chun mình cũng vừa ý với nó,nhưng có cái tới giờ chưa hỉu là nào giở dùng phần mềm nào cũng báo con c5-03 cpu chỉ có 192Mhz thui.có ai giải thích giúp mình hok?
dùng những phần mềm nào vậy???

Dragon459

Manager
kái xplore ghi sai, ông nói thế # gì bảo nokia lừa đảo à?
dùng khắc biết.lừa đảo gì.quảng cáo thì lúc nào chả hay

c5-03 600MHz đấy bác. Bác nên dùng Swiss Manager Pro xem Ram, cpu . . . các thứ nhé.
m k có c5 nên chịu.muốn xem cũng chả xem được.chỉ là suy nghĩ và phỏng đoán khi sử dụng qua con c5 của bạn.tất cả mọi thứ đều bthg.trong khi con x6 của mình có 434MHz mà vẫn xử lí nhanh hơn-cái này có thể 1 phần do x6 cảm ứng điện dung

socloc20

dùng khắc biết.lừa đảo gì.quảng cáo thì lúc nào chả hay

m k có c5 nên chịu.muốn xem cũng chả xem được.chỉ là suy nghĩ và phỏng đoán khi sử dụng qua con c5 của bạn.tất cả mọi thứ đều bthg.trong khi con x6 của mình có 434MHz mà vẫn xử lí nhanh hơn-cái này có thể 1 phần do x6 cảm ứng điện dung

đừng có chém gió khi chưa xài nhé, mấy cái dòng chạy s60v5 ngoài vivaz và i8910 ra thì chỉ có c503 chạy được mượt mà khi chơi game asphal 4 hd, còn mấy cái máy kia như 523x, 5530, 5800, n97 làm gì chạy mượt được, khác nhau ở bộ vi xử lý nhé
Làm ơn đừng chém khi ko xài và ko biết

Dragon459

Manager
đừng có chém gió khi chưa xài nhé, mấy cái dòng chạy s60v5 ngoài vivaz và i8910 ra thì chỉ có c503 chạy được mượt mà khi chơi game asphal 4 hd, còn mấy cái máy kia như 523x, 5530, 5800, n97 làm gì chạy mượt được, khác nhau ở bộ vi xử lý nhé
Làm ơn đừng chém khi ko xài và ko biết
có 2 điểu muốn nói
1-----chém khỉ gì chứ.làm ơn cái khỉ gì.đấy là tui nói lên suy nghĩ của tui.nhưng tui nói dựa trên cảm nhận dùng máy chứ không đánh giá bằng phần mềm (chả nhế cứ mang phần mềm ra mà đo khi mà tốc độ thực tế lại khác ak - huống chi như bạn trên kia có nói xplore báo 1 kiểu các pm khác báo 1 kiểu đấy thôi)
thằng bạn tôi vừa mua máy vất cho hack đây này.so sánh cả 2 máy cùng lúc là biết chứ gì đâu chứ.cảm nhận ngay bằng mắt đấy.nghich 3,4 ngày nay rồi chứ chả phải 1,2 giờ ngày đâu mà bảo không cảm nhận hết
chuyện chơi game mượt hơn thì k biết vì chả chơi game ấy bao giờ,hơn nữa bản thân tui cũng ít chơi game.
mà nói thực c503 có lên 600 hay 1200 thì cũng thế thôi.
2---điều thứ 2 này thì thôi khỏi nói.kẻo lại có chuyện không hay.
thế thôi.tui chả xài c5 nên chả phải vào đây nhiều.muốn nói gì thì nói.tui giả điếc cho qua chuyện

Chỉnh sửa cuối:

socloc20

có 2 điểu muốn nói
1-----chém khỉ gì chứ.làm ơn cái khỉ gì.đấy là tui nói lên suy nghĩ của tui.nhưng tui nói dựa trên cảm nhận dùng máy chứ không đánh giá bằng phần mềm (chả nhế cứ mang phần mềm ra mà đo khi mà tốc độ thực tế lại khác ak - huống chi như bạn trên kia có nói xplore báo 1 kiểu các pm khác báo 1 kiểu đấy thôi)
thằng bạn tôi vừa mua máy vất cho hack đây này.so sánh cả 2 máy cùng lúc là biết chứ gì đâu chứ.cảm nhận ngay bằng mắt đấy.nghich 3,4 ngày nay rồi chứ chả phải 1,2 giờ ngày đâu mà bảo không cảm nhận hết
chuyện chơi game mượt hơn thì k biết vì chả chơi game ấy bao giờ,hơn nữa bản thân tui cũng ít chơi game.
mà nói thực c503 có lên 600 hay 1200 thì cũng thế thôi.
thế thôi.tui chả xài c5 nên chả phải vào đây nhiều.muốn nói gì thì nói.tui giả điếc cho qua chuyện
cảm nhận mà biết ko phải 600mhz=)), lý sự cùn,
1 hãng lớn như nokia ko bao giờ dám nói dối thông tin sản phẩm của mình, vậy mà bạn chỉ cảm nhận mà biết nó không phải 600mhz, chắc bạn là nhà bình phẩm sản phẩm số 1 thế giới=))
Mà bạn nói bạn của bạn cho mượn c5 chứ có phải c5-03 đâu :)), đừng có bình phẩm 1 chiếc điện thoại theo hướng phiến diện mà bạn chưa sử dụng lâu hay theo cảm nhận

thienxa323

cảm nhận mà biết ko phải 600mhz=)), lý sự cùn,
1 hãng lớn như nokia ko bao giờ dám nói dối thông tin sản phẩm của mình, vậy mà bạn chỉ cảm nhận mà biết nó không phải 600mhz, chắc bạn là nhà bình phẩm sản phẩm số 1 thế giới=))
Mà bạn nói bạn của bạn cho mượn c5 chứ có phải c5-03 đâu :)), đừng có bình phẩm 1 chiếc điện thoại theo hướng phiến diện mà bạn chưa sử dụng lâu hay theo cảm nhận
em đang xài 5800 nhưng thấy anh này nói đúng, chưa xài lâu sao biết được, cảm nhận.... hài:))

có 2 điểu muốn nói
mà nói thực c503 có lên 600 hay 1200 thì cũng thế thôi
Pm ko đo tốc độ CPU thì là cái gì, ép xung máy tính toàn phần mềm đo chư cái gì đo=))
Cái câu lên 600 hay 1200 là thấy đuối lý rồi

kaise

chả hiểu vấn đề lắm.nhưng seach google về vấn đề này thì thấy cũng có nhiều ý kiến về việc này lắm
tỉ dụ như trích dẫn trang này
The C5-03 also packs the fastest CPU available on a Nokia S60 device – at 600MHz the old but efficient Symbian just flies.
hay như topic bên tinh tế này cũng có bạn thắc mắc về vụ ấy
phần mềm còn đôi lúc báo sai nữa là con người.đằng này bác ấy cũng bảo chỉ là cảm nhận thôi mà.gì mà các bác hét bão dữ vậy.

với lại vẫn có nhiều vụ trên trang chủ nokia báo có chức năng nào đó nhưng thực tế thì không có mà.

nói chung cùng là thành viên pda vs nhau.tranh luận cũng tốt nhưng nói kiểu bác socloc20 hơi quá.mà bác dragon 459 thì cũng vậy.nói chung không nên quá gay gắt
mình là mem mới nên chẳng ngại nói thật.
thân

thienxa323

chả hiểu vấn đề lắm.nhưng seach google về vấn đề này thì thấy cũng có nhiều ý kiến về việc này lắm
tỉ dụ như trích dẫn trang này

hay như topic bên tinh tế này cũng có bạn thắc mắc về vụ ấy
phần mềm còn đôi lúc báo sai nữa là con người.đằng này bác ấy cũng bảo chỉ là cảm nhận thôi mà.gì mà các bác hét bão dữ vậy.

với lại vẫn có nhiều vụ trên trang chủ nokia báo có chức năng nào đó nhưng thực tế thì không có mà.

nói chung cùng là thành viên pda vs nhau.tranh luận cũng tốt nhưng nói kiểu bác socloc20 hơi quá.mà bác dragon 459 thì cũng vậy.nói chung không nên quá gay gắt
mình là mem mới nên chẳng ngại nói thật.
thân

vậy bạn xài chưa, như bác socloc20 đang xài c5-03 cho ý kiến đương nhiên phải khách quan hơn tên dragon459 kia rồi
Bạn cũng đang góp phần gây bão đấy, bạn nhìn ý kiến từ nhiều chiều nhưng ý kiến từ người đang xài luôn khách quan và chính xác hơn, và mình nghĩ nokia cũng ko có ngu đến mức lại đi quảng cáo khác thực tế sản phẩm của mình

nhok_dk

đúng là cái model này chỉ hiển thị có 192 mhz nhưng thấy xài ok là được rồi , với lại chẳng có cái HĐH nào chạy nổi với vi xử lí 192 mhz nên các bác cứ yên tâm là các soft cũ ko đo được vi xử lí mới của nokia c5-03 đâu

kaise

vậy bạn xài chưa, như bác socloc20 đang xài c5-03 cho ý kiến đương nhiên phải khách quan hơn tên dragon459 kia rồi
Bạn cũng đang góp phần gây bão đấy, bạn nhìn ý kiến từ nhiều chiều nhưng ý kiến từ người đang xài luôn khách quan và chính xác hơn, và mình nghĩ nokia cũng ko có ngu đến mức lại đi quảng cáo khác thực tế sản phẩm của mình
tôi dùng rồi.bác đừng nghĩ rằng bác hiểu biết nhiều mà lớn giọng.tôi cũng là người dùng và tôi cũng có cảm nhận và đánh giá của riêng tôi.;
còn tôi mà gây bão thì chẳng việc gì phải nói mấy câu trên cả

Dragon459

Manager
thôi.tui sai.có sao đâu.con người đâu ai hoàn thiện,quan trọng là biết cái sai.kiến thức thì bao la.còn nhận thức của con người và đặc biệt là tui thì có hạn
@kaiser: cảm ơn bạn^^