• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C5-03 và C5-06

saccerwin

Nếu lúc trong Ứng dụng cài đặt mà hok cóa gì bạn reset máy thử xem!! Nếu trở về bt thì ok. Còn hok thì bạn hiện đang xài thẻ nhớ "lỏm". :D

reset vẫn bị bạn à....các mục khác mình chuyển ra thì bình thường tuy nhiên các app khác sau khi cài đặt nó lại vô trong ứng dụng cài đặt..nên chả làm ăn đc gì

nikoabe

Cái đó có thể khi cài xong bạn tháo thẻ nhớ ra, hoặc thẻ nhớ bị lỏng nó sẽ không nhớ được phần ứng dụng đã cài

saccerwin

Cái đó có thể khi cài xong bạn tháo thẻ nhớ ra, hoặc thẻ nhớ bị lỏng nó sẽ không nhớ được phần ứng dụng đã cài
tháo thẻ nhớ thì các app ở chỗ khác phải mất chứ nhưng vẫn còn sử dụng app...các app hiện tại ở folder khác dùng bình thường mà cài đặt thêm app mới thì nó bay vô mục ứng dụng cài đặt mà vô nó trống trơn

dekisugi17

tháo thẻ nhớ thì các app ở chỗ khác phải mất chứ nhưng vẫn còn sử dụng app...các app hiện tại ở folder khác dùng bình thường mà cài đặt thêm app mới thì nó bay vô mục ứng dụng cài đặt mà vô nó trống trơn

Dzậy bạn kiểm tra xem nóa cóa nằm bên ngoài menu hay hok? Hum bữa mình chỉnh xóa tất cả thư mục và chuyển ứng dụng ra menu cho giống ^3!! ^^. khi xóa hết, lúc cài xong thì nóa nằm bên menu ở ngoài như ^3.

saccerwin

Dzậy bạn kiểm tra xem nóa cóa nằm bên ngoài menu hay hok? Hum bữa mình chỉnh xóa tất cả thư mục và chuyển ứng dụng ra menu cho giống ^3!! ^^. khi xóa hết, lúc cài xong thì nóa nằm bên menu ở ngoài như ^3.

vẫn không được bạn

con c5-06 của mình cứ để màn hình xoay ngang thì ko sao.nhưng khi xoay dọc như bình thường là màn hình lỗi linh tinh cả,hình nó cứ bị vỡ,ko vỡ thì lại bị giật giật
Mình đã up lên ver 22.06.007 nhưng vẫn thế
Ai biết khắc phục chỉ dùm mình với

Pm: xkoolluv@gmail.com

gmuu

Mình có 1 con C5-03 ở nước ngoài mang về, vậy về Việt Nam có thể cài Tiếng Việt vào máy được không? Thank trước nha :D

nothing736

ái chà, có đứa bạn mới mua con này, nhờ mìh cài softs + games, lên pda xem thảo luận thấy toàn report có lỗi éc éc, khổ thân rồi. Với số tiền 2.9tr, thà mua con 5800 ngon hơn, đc mỗi cái cpu 600Mhz, con 5230 flash cfw mod camera lên 3.2 quay flim+chụp hình còn nét hơn cả 5800 trong điều kiện thiếu sáng như trong nhà, kím em 5800 nào còn cứng cứng, chắc chắn ko trên 3tr. bro nào mua em này rồi thì đành ngồi đợi các bản cfw fix lỗi nhé

mrvan90

mình xài thấy chạy bt mà.khỏi động lại máy ktra dư 45mb/128mb ram.sau 1 hoi xai bt còn hơn 30mb ram.ko biết nó chạy kiểu gì mà ăn ram kinh thế nhỉ

nikoabe

Bạn chỉ cần hack máy là đc ^^
Ko đúng đâu bạn à, Hack chỉ là để cài các phần mềm mà không cần kiểm tra chứng chỉ thôi, Còn muốn có ngôn ngữ Việt Nam thì Flash FW có ngôn ngữ tiềng việt là đc.

player_3

máy mình đã hack cài starmovie để đọc file FLV vào là nó đứng im..!! hjx hjx...Giờ cũng ko pjk sao để đọc file này nữa :(( :((

member124

Mình mới up xong + cài thêm qt 4.7.3 thấy cảm ứng mượt hơn hẳn. Ngoài ra chẳng thấy thay đổi gì cả.
mình đọc đâu đó kêu là QT có sẵn hay sao nhỉ? mấy lần mình cài đều có lỗi gì đó :( mà cài cũng ko thấy tác dụng gì, trước cài cái ứng dụng vẽ tranh cát,đòi hỏi có qt mà cài qt rồi vẫn ko dùng được :(

giacmobennguoi

Ko có săn đâu bạn à. Cái này phải cài mà. Mình cài FW gốc thì khi cài qt nó cũng báo lỗi, nhưng flash bản Mod thì khi cài okie,

dekisugi17

Phát hiện thêm 1 điều ở FW mới là ram nhiều hơn bản cũ. Tầm >42mb!! Hùi đóa C5-03 chạy ram toàn 3 mươi mấy là cùng!! :D