• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C5-03 và C5-06

Shiryu

Hiện tại mình đang sử dụng Nokia C5-03 (RM-697) và Firmware này : http://symbianvn.net/showthread.php?t=26037 . Giờ mình muốn thay đổi bàn phím QWERTY và Font chữ của máy trở về mặc định của Nokia , máy phải hiển thị nhà mạng cung cấp dịch vụ , trong folder "Applications" đã bao gồm Google Map 4.1 và Nokia Dictionary Anh-Việt-Nhật . Bạn có thể hướng dẫn mình một cách cụ thể phương pháp làm không vì mình đọc bài này xong mà mình thấy bài này chỉ hướng dẫn cách hack phone thôi , không hướng dẫn những cái khác : http://symbianvn.net/showthread.php?t=8108 . Teamviewer với mình nha : henrioses . Nếu bạn có tấm lòng giúp mình thì mình cảm ơn bạn nhiều .

Giúp đỡ mình chút xíu đi mấy bạn .

fanchelsea

C5-03 không xem được Youtube???

mình dùng C5-03 không xem được youtube bằng sim học sinh gói mimax của viettel nhưng khi lắp sim dcom vào thì lại xem được!
p/s: Gói mimax của mình còn 300mb tốc độ 3G. Vào xem thì nó cứ đang nạp đến 0% rồi 1 lúc báo không kết nối được

duybodau

Máy mình ko xem dk fim các pro giúp mình với

mình dùng C5-03 không xem được youtube bằng sim học sinh gói mimax của viettel nhưng khi lắp sim dcom vào thì lại xem được!
p/s: Gói mimax của mình còn 300mb tốc độ 3G. Vào xem thì nó cứ đang nạp đến 0% rồi 1 lúc báo không kết nối được

phcphc1981

c5-06 dùng bản CFW

cho hỏi sao con C5-06 của tôi khi dùng bản CFW v23 lại ko vào được mạng bằng wifi vậy?

ch3mistry

sim viettel ko thể xem dc youtube đâu, chỉ mobiphone mới xem dc thôi bạn ạ! thân!
máy mình cũng giống bạn;)) mình thích viettel nên đành xài tạm

ch3mistry

Mình cũng đang xài c5-03, do làm rớt nên bị lệch cảm ứng như bạn,đem ra tiệm sửa hết 150k đó,còn nokia care 600k

bạn bị nó bịp rồi ;)) flash lại là hết bị thôi. máy mình trc cũng bị lệch cảm ứng, flash xong hết

wanbeytuananh

có ai dùng c5-06 mà xem video mà bị giật giật ko nhỉ, máy mình ko hiểu sao bị từ lúc mới mua về cơ, quay video xong xem lại cứ giật giật, thỉnh thoảng lại đứng hình nữa chứ :(

Radium

Moderator
có ai dùng c5-06 mà xem video mà bị giật giật ko nhỉ, máy mình ko hiểu sao bị từ lúc mới mua về cơ, quay video xong xem lại cứ giật giật, thỉnh thoảng lại đứng hình nữa chứ :(

Máy 5530 của mình lúc mới mua về cũng bị như vậy. Sau này up lên các FW đời sau bằng ovi thì hết lỗi đó. Bạn thử xem.

wanbeytuananh

Máy 5530 của mình lúc mới mua về cũng bị như vậy. Sau này up lên các FW đời sau bằng ovi thì hết lỗi đó. Bạn thử xem.

mình cũng ngĩ là như vậy, khổ nôĩ máy đó của chú, ko có gprs, chắc phải lắp sim mình vào rồi cập nhật mới đc

Radium

Moderator

Iuhuyenmuoi

Ai có phần mềm gép 2 ảnh trở lên và chỉnh sửa ảnh cho c5-03 không ạ? Cho mình xin với

tmlv

m mới gia nhập diễn đàn ạ.
m có con c5 06 m muốn xin pm spb mobie ai có bản nào ngon ngon cho m xin