• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C6

FriendLy

nói tóm lại là .. những người bị lỗi đơ máy do phím H ở qwerty gây ra . đã có cách nào khắc phục chưa ạ.

đã ai mang ra Care và được nó khắc phục cho hoàn hảo chưa . . . hay làm kiểu gì đó ...

nếu ai đã sửa đc thì bày cách để anh em mang đi sửa

dung_sf

con của mình từ lúc mua đến giờ rất ổn,không bị lỗi phím
Vừa có bàn phím qwerty vừa có màn hình cảm ứng khi lướt web rất tiện

vinhabc

Thôi em tích góp thêm chút nữa chuyển sang c6_01 cho rồi, nhưng đang còn lăn tăn, thông kỹ thuật cũng chỉ là con số mà thôi ... một phần mềm chạy mượt mà trên một phần cứng mới là vấn đề , hai máy cấu hình như nhau chắc gì dùng đã như nhau phải không các bác ...hì hì . với lại simbian^3 quá mới mẻ liệu nokia đã lường hết các lỗi của nó ?! cộng thêm nó mới nên các nhà phát triển ứng dụng đã kịp viết gì cho c6_01 lại phải chờ dài cổ mới có ứng dụng với cái mác simbian^3 đầy tính hiện đại.

Ruacondeprai

Bạn nói nokia c6-01 như vậy cũng có ý đúng.mình cũng đang gom tiền mua em này.đọc qua thông số kỹ thuật thì mình rất thích rồi.nhưng vẫn còn phải đợi em này về vn.mình nghe c6.01 se bán vào tháng 12 năm nay,ko biết bao giờ về vn nưa.hy vọng symbian3 ko gặp vấn đề gì.với giá 7chai đổ về là quất luôn.à mình thấy c600 nếu như ko bi lỗi phím thì cũng rất dc đấy chứ,giá như ko ra em c6.01 thì chắc giờ đã mua em c6.00.rc

jimmyctho

C6 dùng rất tốt! đặc biệt là màn hình tuy là điện trở nhưng rất nhạy khi đã up firmware. nhiều người lăn tăn về khoản chụp hình của e này nhưng mình khẳng định C6 chụp hình rất đẹp, hình ảnh mịn và nhiều chi tiết, các bạn đã từng dùng n5800, n78, 95 tuy ống kính xịn nhưng thử zoom hình lên các bạn sẽ thấy hình ảnh của nó như dc vẽ ra chứ o phải chụp, mặc dù ảnh rất nịn mắt! C6 thì o bị vậy. các bạn có thể hài lòng tuyệt đối khi C6 duyệt web, rất nhanh và ổn định, nhất là khi chạy opera 10 dành cho symbian. các bạn đã có thể hack phiên bản V11, máy chạy sẽ nhanh hơn và giảm bớt hao pin:D.

bupunhoc

đồng ý với bác ,c6 chụp hình khá đẹp ,mà hình như lúc ngắm chụp thì màu khá thực nhưng chụp rồi thì màu hơi khác ,bác có thấy thế không :)

FriendLy

haha. chính thức sáng nay mang nokia c6 00 đi care ngắm cảnh rồi . người ta hẹn 5 > 10 ngày nữa lấy máy .. vì mang vào miền nam để bảo hành .

haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

llTuyetTinhCocll

haha. chính thức sáng nay mang nokia c6 00 đi care ngắm cảnh rồi . người ta hẹn 5 > 10 ngày nữa lấy máy .. vì mang vào miền nam để bảo hành .

haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

miền bắc ko có care sao mà phải bay vô nam????.......haizzzzz......

FriendLy

miền bắc ko có care sao mà phải bay vô nam????.......haizzzzz......

miền bắc có. nhưng nghe mấy cô hỗ trợ khách hàng nói : anh thông cảm nếu máy bị lỗi phần mềm thì bên em sẽ thôg báo chậm nhất là 2 ngày cho anh. còn nếu như bị phần cứng thì chắc phải 5 > 10 ngày đó anh ạ. vì phải gửi vào miền Nam xử lý. " đó nghe nó nói thế. tớ chỉ biết thế. hic. đợi 10 ngày phát nản luôn . . lâu quá.

apolong7000

ai biết cách sắp xếp cái danh bạ của C6 k? Tôi chép danh bạ đt từ 6300 qua thì bị tình trạng là C.ABC thì nó ko theo 1 dây C.ABzzzz mà tự nhiên chọt vào Công rồi lại tiếp tục C.ABC =.=, có ai biết cách khắc phục lỗi này k giúp tôi với. TK!!!!!

LoveNF

C6 của mình cũng ko bị lỗi gì cả, mua về up lên v11 ngay, về sau cài CFW của PNHT xử lý được lỗi chụp hình xong bấm xóa liền thì báo camera in use, chạy như ngựa. Nói chung ai mua thì up lên FW mới đi, giờ mình tạm chia tay C6 qua MS rồi :D

FriendLy

hôm nay lấy C6 ở Care về . . . nó nói thay màn hình cảm ứng. . . chả biết có phải kô? kô bị lỗi phím H nữa. cảm ứng nhậy hơn rất nhiều. có điều lại là FW khi kiểm tra là : v 20.0.038 chả hiểu gì luôn. hack phone thế nào nhỉ. bác nào biết cho cái ý kiến đc kô ạ

hihifm

các bác ơi cho em hỏi, sao cái con C6-00 này ko có giao diện màn hình chủ nhỉ, bây h em muốn cài HS orange phải làm sao đây :((

vioh

Tình hình là lỗi phím H đã được nokia khắc phục. Mình đem lên care hết 3 tuần thì họ bảo thay main cho mình, hẹn 1 tháng sau lên lấy thẻ bảo hành mới. Hết bị phím H rồi, đang tìm cách bỏ bộ ngôn ngữ tiếng Hoa vào fw Việt mà không có cách nào hết. Có ai giúp mình với ^ ^