• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C6

hoacodon

minh dung c6 thay no cung ngon lam ma`..bàn phím chay nhanh lam..minh cook FW v11 vao,thêm một số phần mềm chèn sẵn vo phải nói la tốc độ trượt OK luon.....chi co điều không biết do máy mình hay do FW mớii mà muốn add 4cái danh da ngoài nền làm người gọi nhanh mà không được,còn những ứng dụng khác thì rất tốt....muốn hack thì cứ lên google search thì đầy...mình cung tự làm cook riêng theo hướng dẫn trên mạng nè...

junybaby

các bác cho mình hỏi trên giao diện của C6 có cái đồng hồ và 2 dòng khác là ngày và cấu hình. Làm thế nào để loại bỏ nó đi cho máy được thanh hơn .

bupunhoc

có fw 041 rồi đó mấy bác ,có bác nào trãi nghiệm chưa cho vài ý kiến đi mấy bác :)

thang389

minh cũng gặp trường hợp giống như bạn,muốn add 1danh bạ ra ngoài màn hình ma k dc. dùng dc 2thang rùi và cho đến ngày hôm qua thì mới bị thêm lỗi full memory, undelete ảnh chụp..khi dùng camera. :-< liệu có cách nào khắc phục k các bạn.

scarlett1407

hix C6 của mình phát ra âm thanh gì đó

Cứ khoảng 30p thì con C6 của mình phát ra tiếng kêu bip kèm rung rất lạ, không hiểu là cái gì. Các bác có biết mục tùy chỉnh dành riêng cho âm thanh không, tìm mãi trong mục settings không thấy :((

AlexanderHoang

các bác cho mình hỏi trên giao diện của C6 có cái đồng hồ và 2 dòng khác là ngày và cấu hình. Làm thế nào để loại bỏ nó đi cho máy được thanh hơn .

Cái ấy ko tắt được đâu bác

có fw 041 rồi đó mấy bác ,có bác nào trãi nghiệm chưa cho vài ý kiến đi mấy bác :)

Fw 041 dùng rất tốt bạn ạ, máy mình mua sau nên nó kèm fw này luôn, ngày 22/10/2010 thì phải. Nghe thấy mấy bản fw 19 và 21 có 1 số lỗi linh tinh nhưng mình thì may ko việc gì

Cứ khoảng 30p thì con C6 của mình phát ra tiếng kêu bip kèm rung rất lạ, không hiểu là cái gì. Các bác có biết mục tùy chỉnh dành riêng cho âm thanh không, tìm mãi trong mục settings không thấy :((

Chắc là bạn để nó cập nhật email đó.

youfree

update Fw 20.0.041 nhưng máy vẫn đơ !!

Giúp mình với máy C6 của mình ko bị lỗi như các bạn ở trên (lỗi phím H, K, tràn bộ nhớ) Nhưng ko hiểu sao từ lúc mua về đến lúc update Fw 20.0.041 nhưng máy mình vẫn thường xuyên bị đơ không lý do :
+ Có lúc đang ở homescreen ấn nhẹ vào màn hình tự dưng đơ
+ Rồi có lúc đang nghe điện thoại nhưng máy đã đơ lúc nào không biết. Máy đơ nhưng vẫn nghe điện thoại đc. Mình dùng máy khác gọi vào máy mình vẫn đổ chuông nhưng máy đen thui không ấn đc nốt gì hết.
+ Có khi mình để máy trong túi quần lấy ra thì đã đơ rồi (màn hình tối, ko thao tác đc bàn phím) Cộng thêm tình trạng là Pin nóng lên.
<máy ít cài phần mềm, đã thử Format 2 lần nhưng đều ko đc >
Tất cả những lần như thế mình toàn phải tháo pin ra lắp lại. Hic hic. :(( Rất bực mình..!! >.<

Bạn nào biết cách sửa lỗi này ko . Mình xin cảm ơn vạn vạn lần !

vanlangtnls

mình dùng con c6-00 ,khi minh nâng cấp phần mền lên v20.0.41 thì không dùng được tai nghe nưã. khi cắm tai nghe vào nó không nhận. Pac nào biết tại so thì cho mình Mình biết với nhé . Thanks!

scarlett1407

Chắc tại bác cài pm gì đó nên nó vậy

Chắc là bạn để nó cập nhật email đó.

Hii, cảm ơn các bác rất nhìu ! \-/

Giúp mình với máy C6 của mình ko bị lỗi như các bạn ở trên (lỗi phím H, K, tràn bộ nhớ) Nhưng ko hiểu sao từ lúc mua về đến lúc update Fw 20.0.041 nhưng máy mình vẫn thường xuyên bị đơ không lý do :
+ Có lúc đang ở homescreen ấn nhẹ vào màn hình tự dưng đơ
+ Rồi có lúc đang nghe điện thoại nhưng máy đã đơ lúc nào không biết. Máy đơ nhưng vẫn nghe điện thoại đc. Mình dùng máy khác gọi vào máy mình vẫn đổ chuông nhưng máy đen thui không ấn đc nốt gì hết.
+ Có khi mình để máy trong túi quần lấy ra thì đã đơ rồi (màn hình tối, ko thao tác đc bàn phím) Cộng thêm tình trạng là Pin nóng lên.
<máy ít cài phần mềm, đã thử Format 2 lần nhưng đều ko đc >
Tất cả những lần như thế mình toàn phải tháo pin ra lắp lại. Hic hic. :(( Rất bực mình..!! >.<

Bạn nào biết cách sửa lỗi này ko . Mình xin cảm ơn vạn vạn lần !

Bạn xem lại xem có phải máy đen thui là do tự động khóa màn hình không ? Nếu vậy chỉ cần mở khóa (phím đẩy ở hông điện thoại) là nó bật sáng lại.

:(
Sao mình chẳng dùng gì nhiều cả mà pin mau hết thế, một ngày nhắn mấy tin với nghe gọi có vài lần, không hề web gì cả mà cứ khoảng 24 tiếng sạc một lần, hix. Pin của các bác có như thế không ?

youfree

Hii, cảm ơn các bác rất nhìu ! \-/

Bạn xem lại xem có phải máy đen thui là do tự động khóa màn hình không ? Nếu vậy chỉ cần mở khóa (phím đẩy ở hông điện thoại) là nó bật sáng lại.

Mình nói rồi ,. ko thao tác đc bất kì phím nào hết. kể cả phím trượt unlock .

hic hic

gockhuatcuocdoi

Sao em vào phần cập nhật phần mềm của máy kiểm tra thì có phiên bản fw v20.0.042 nhưng lại không cho cập nhật từ diện thoại mà bắt bằng pc. Mà kiểm tra bằng *#0000# thì lại không thấy nhỉ. Bác nào như thế ko?

youfree

Thắc mắc : Nokia C6 bị hay bị treo!

Em mới mua con Nokia C6 mới đc 2 tháng. Từ lúc mới mua về thì máy e thường xuyên bị treo không lý do.
Tình trạng khi máy bị đơ : màn hình đen, không thao tác được bất kỳ phím nào, nhưng máy vẫn online (dùng máy khác gọi thử vẫn đc nhưng không đổ chuông). Đôi khi máy bị đơ không có lí do : để trong quần lấy ra nó đã đơ rồi, cộng thêm pin nóng lên nữa. Hic

Tình trạng máy : T cài rất ít phần mềm, máy chạy nhanh, ko bị mắc lỗi phím như dòng C6 đang lỗi. Update FW mới nhất rồi.

Có ai biết tình trạng này không. giúp mình với ! Thanks

youfree

Mình đã format 2 lần, cũng đã format cả thẻ nhớ rồi bạn à. Nhưng tình hình ko đc cải thiện

panrai

Super V.I.P
nếu máy mới mua thì gởi BH có khi đc cái máy khác :)),vì đã chạy FW mới rùi còn bị mà cách khắc phục là đem BH có khi bị phần cứng đấy :-?

gockhuatcuocdoi

Em mới mua con Nokia C6 mới đc 2 tháng. Từ lúc mới mua về thì máy e thường xuyên bị treo không lý do.
Tình trạng khi máy bị đơ : màn hình đen, không thao tác được bất kỳ phím nào, nhưng máy vẫn online (dùng máy khác gọi thử vẫn đc nhưng không đổ chuông). Đôi khi máy bị đơ không có lí do : để trong quần lấy ra nó đã đơ rồi, cộng thêm pin nóng lên nữa. Hic

Tình trạng máy : T cài rất ít phần mềm, máy chạy nhanh, ko bị mắc lỗi phím như dòng C6 đang lỗi. Update FW mới nhất rồi.

Có ai biết tình trạng này không. giúp mình với ! Thanks

chạy lại phần mềm là ok .bảo hành lần đầu nó cũng chỉ thế cho mình mà thôi à.

zprockart

em C6 của em dùng nói chung là ngon, bàn phím qwerty rất tiện :X

btw, em hỏi chút, em hay uninstall phần mềm bằng cách vào tools -> settings -> app mgr -> installed apps rùi chọn uninstall, vậy mà sao tự nhiên em bây h em vào đến khúc installed apps nó bị đơ 1 lúc rồi lại trở về màn hình cũ ( app manager) , không cách nào xóa pm đi đc :(( giúp em với nhìu pm rác wa', em có dowm cái pm khác để uninstall cũng không đc luôn :((