• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C6

shirooo

bạn xem lại danh bạ hiển thị trên sim hay trên máy thế, hình như trên máy nó mới hiện tên được

scarlett1407

sao máy mình không thực hiện được chức năng divert (chuyển cuộc gọi đến 1 số nào đo) hả các bạn. Cài advanced call manager rồi mà vẫn không dùng được chức năng này, nó báo lỗi.

Trvuphuong

Member
sao máy mình không thực hiện được chức năng divert (chuyển cuộc gọi đến 1 số nào đo) hả các bạn. Cài advanced call manager rồi mà vẫn không dùng được chức năng này, nó báo lỗi.

cái đó còn do nhà mạng nữa bác ạ! Theo mình test 3 mạng viettel, mobi, vina. thì chỉ có mạng vina là được thôi!...

scarlett1407

cái đó còn do nhà mạng nữa bác ạ! Theo mình test 3 mạng viettel, mobi, vina. thì chỉ có mạng vina là được thôi!...

có phần mềm nào thực hiện được chức năng này mà không phụ thuộc vào nhà mạng không bạn.

bmw_125i

Bên nè cũng có topic về C6 kìa :D
Mình ở bên tinhte.vn rất vui vì đc giao lưc, các bạn có thời gian qua bên topic mình ở tinhte.vn giao lưu cách use C6 nhé ^^
Cilck links các bạn nè.
Chúc vui.

dumber89

1.
Cái đó là nó chèn theo kiểu danh thiếp người nhận chỉ việc ấn lưu lại là xong!
Nếu ko thì bạn vào danh bạ chọn tên/tách lấy số/sao chép/rùi vào tin nhắn dán vào là được!!!!!

--> nếu mình gửi kiểu danh thiếp thì phí tin nhắn có tăng lên không nhỉ?

2. Mình lưu vài số thành favorite number, xong giờ vô danh bạ không thấy mấy tên đó nữa. vậy là sao? bấm chỗ nào xem favorite number??
3. mỗi tin sms có phải 160 kí tự không nhỉ? sao so với cái đt cũ (5200) mình cảm giác ít hơn.
Cuối cùng, và quan trọng nhất, mình không xài C6 mà đang xài firmware C6 Photon trên 5800. vậy có khác gì C6 xịn không? (ý là về phần mềm thôi)
Thanks pác nào trả lời giùm nha.

Trvuphuong

Member
1.

--> nếu mình gửi kiểu danh thiếp thì phí tin nhắn có tăng lên không nhỉ?

2. Mình lưu vài số thành favorite number, xong giờ vô danh bạ không thấy mấy tên đó nữa. vậy là sao? bấm chỗ nào xem favorite number??
3. mỗi tin sms có phải 160 kí tự không nhỉ? sao so với cái đt cũ (5200) mình cảm giác ít hơn.
Cuối cùng, và quan trọng nhất, mình không xài C6 mà đang xài firmware C6 Photon trên 5800. vậy có khác gì C6 xịn không? (ý là về phần mềm thôi)
Thanks pác nào trả lời giùm nha.

1. Vẫn tính phí như tn bình thường!
2. Cái này mình cũng ko rành. =))
3. Một tn là 160 ký tự nhưng bạn có thể vết thêm 5 trang ký tự nữa (từ trang ký tự thứ 2 trở đi là khoảng 60 ký tự/ trang) vậy là bạn có thể soạn đến 460 ký tự trong một tn! Nhưng cước phí sẽ tín thêm và tg gửi tn nhắn sẽ lâu hơn! Cái này thì minh ko biết vì mình cũng ko dùng c6 =))

chungkiet

bạn biết ở Hà Nội chỗ nào bán ko :O, chỉ mình đi :((

mình thấy 2 loại pin này là dùng tốt, chế độ bảo hành cũng ngon: Pin SJC: qua 126 ngõ 2 Phạm Văn Đồng Hà Nội nhé, Pin gallio thì qua 1072 đê la thành hà Nội nhé hỏi bác Tuấn Anh, gần viện Nhi;;)

nhớ dùng tốt thì nhớ Thank nhé: toàn chỗ mua tận gốc ở HN rồi

kao_cuong

Máy C6 của em tự nhiên cứ ấn gọi thì bị xuất hiện tiếng bíp bíp mà k biết tại sao. Mà các ứng dụng em cũng tắt hết rùi ( kể cả ghi âm cuộc gọi) Có bác nào biết tại sao không ạ TT_TT

baobaoz4

lỗi thế nào vậy? mình mua được hơn 1 tháng rùi có sao đâu? hack xong chạy phần mềm ầm ầm ma.mỗi tội pin yêu' thôi.nghe gọi được 1,5 ngày

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

^^ tìm mãi mói tìm được phần mềm tắt tiếng chụp ảnh.phù. \-/sướng

Chỉnh sửa cuối:

darkstorm88

sao con C6 của mình không thể scan product core bằng NSS được nhỉ, dù mình đã search trên google và thử theo rất nhiều cách nhưng vẫn vô phương cứu chữa . Không biết mình bỏ qua bước change product core bằng NSS mà dow thẳng cái FW từ navifrim về rồi dùng JAF flash luôn , không biết có đổi sang được core tiếng việt không nữa~X(~X( . Có pro nào thử cách này rồi thì cho mình xin ý kiến nha . Thank trước nà !;;)\-/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Mình cài KMS 9.0 vào máy sau đó quên mất code bảo vệ, giờ nó không cho dỡ ra, phải làm sao đây các bạn, huhu !! ~X(

khỏi lo chuyện đó vì đã có bác sĩ :p:p
bạn chỉ cần format lại là ok . ấn *#7370# là máy lại như lúc mới đập hộp luôn

Chỉnh sửa cuối:

manhten

[Help] Font tiếng Hàn cho C6

Tình hình là em muốn cài font tiếng Hàn cho con C6 của em mà không biết làm ntn?
Bác nào biết chỉ giúp em cái!
Thanks!!

soclosoclo

sao con C6 của mình không thể scan product core bằng NSS được nhỉ, dù mình đã search trên google và thử theo rất nhiều cách nhưng vẫn vô phương cứu chữa . Không biết mình bỏ qua bước change product core bằng NSS mà dow thẳng cái FW từ navifrim về rồi dùng JAF flash luôn , không biết có đổi sang được core tiếng việt không nữa~X(~X( . Có pro nào thử cách này rồi thì cho mình xin ý kiến nha . Thank trước nà !;;)\-/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

khỏi lo chuyện đó vì đã có bác sĩ :p:p
bạn chỉ cần format lại là ok . ấn *#7370# là máy lại như lúc mới đập hộp luôn

Chào bạn, theo mình nghĩ nếu bạn muốn nâng cấp FW thì nên down Fw từ Navi về rồi thực hiện Flash + hack bằng JAF luôn. Code đổi được thoải mái bạn ạ. Vd máy mua ở Châu Âu, không có tiếng việt thì bạn down Fw của Việt, rồi Flash vẫn ok.

khanhdbp

Các bác cho em hỏi em C6 này hack đc chưa, và muốn hack thì làm ntn. Cảm ơn các bác. Em ở box android chạy qua đây. Muốn hack cho tg bạn ý mà. mong a,em giúp đỡ !

hantinhtu_baby

Các bác cho em hỏi em C6 này hack đc chưa, và muốn hack thì làm ntn. Cảm ơn các bác. Em ở box android chạy qua đây. Muốn hack cho tg bạn ý mà. mong a,em giúp đỡ !

Tất cả dòng S60V5 máy nào củng hack được hết àh! Bạn Qua Đây download frimware tương ứng và tham khảo cách làm nha!

baobaoz4

hack dc mà bác.hack xong cài thoải mái luôn.sương.;;)