• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C6

iupxlam

máy còn BH mà mình muốn thay cái vỏ, mua cái vỏ "xịn" mang ra hãng nhờ thay thì có mất bảo hành ko nhỉ :( nghe nói phải mua vỏ tại hãng, ko bit giá có chát ko

k7rapper

máy còn BH mà mình muốn thay cái vỏ, mua cái vỏ "xịn" mang ra hãng nhờ thay thì có mất bảo hành ko nhỉ :( nghe nói phải mua vỏ tại hãng, ko bit giá có chát ko

thay vỏ chính hãng tại nokia care sẽ không mất bảo BH, bạn dc kỉ niệm cái tem của nokia care, giá vỏ chính hãng của c6-00 giao động từ 850k- 1tr :)

duyanh89

mình mới dùng nokia C6,mình muốn làm màn hình cũng có thời tiết và đồng hồ giống htc.mình mới dùng nên không biết gì.mong các bạn giúp đỡ

planet13

Em mới mua C6-00, mấy hôm nay cứ ngồi nghịch mãi --> có 1 đống thắc mắc (hi hi). Em nhờ mọi người xem mấy lỗi này giúp em một chút nhé. Em cảm ơn rất nhiều ạ.

1. Em hack phone rùi (qua trang hackphong24h.vn). Các phần mềm như: free-isms, mobireader, brightlight... thì dùng ok; nhưng cài các phần mềm như: flipfont, lacviet 2008 (+ nhiều phần mềm khác mà em thấy ghi là dùng cho S60 5th) thì cài xong, ấn vào icon thì màn hình nó nháy 1 cái rồi im luôn, chả vào đc chương trình.

Trước đây em cũng có 1 thời gian dùng 5800 (hồi đấy firmware mấy đời đầu nên em tự hack lấy), dùng các phần mềm như ghi âm cuộc gọi (call recorder) hay hẹn giờ nhắn tin (flash sms) thấy luôn có phần "hide" để nó chạy ẩn đi. Giờ em cài 2 chương trình này vào C6 xong thì ấn thoát (hoặc nút cancel trên thanh 3 nút ở mặt trước) là nó out luôn, thế thì ko biết nó có còn hiệu quả ko?

Vậy lỗi này là bị làm sao ạ?

2. Có phần mềm GPS nào tương tự như trong Iphone ko ạ? Em hay bị lạc đg, nên rất cần phần mềm này. Cái đt trước của em là ip thì em thấy đây là 1 trong các phần mềm hữu ích nhất của 1 cái đt. Còn trong C6, cái phần mềm có sẵn toàn bị "ko kết nối đc, ko có dữ liệu..." (em đang dùng 3G nhé).

3. Có phần mềm nào chạy hình động ngoài màn hình ko ạ (ko phải cái trình chiếu slide có sẵn của nokia đâu nhé)

4. Có cách nào để lịch trong phone lấy đc dữ liệu ngày sinh nhật trong danh bạ để hiện thị ko? Nếu ko có thì có phần mềm nào nhắc nhở lịch sinh nhật ko ạ? Em rất hay quên nên cái này cũng quan trọng lắm )

Chuyển từ IP sang C6 nên em cũng chuẩn bị tư tưởng trước rùi. Thiếu ở đâu thì cài thêm, sai ở đâu thì sửa. Em cũng muốn dùng 1 cái điện thoại vừa tiền + đủ chức năng cần thiết. IP tuy là nhanh nhưng cài phần mềm thì hạn chế nhiều + máy ảnh cũng ko ổn lắm. Còn C6 thì chạy chậm hơn + cảm ứng kém nhưng mà cài phần mềm thì tiện + phù hợp hơn với điều kiện của em hơn

nobita2k

Bro nao cho minh hoi? cach cai telex cho c6 ma k phai CFW voi, may minh fw 20.0.043 (may minh mua o? nc ngoai nen mua ve da .43 roi, hinh nhu fw nay k co tieng viet)

Laddra

Ban planet13 minh se giai thich gium ban thac mac thu 2 do la ban do trong iphone la ban do google tuc la ung dung cua google tao ra va iphone mua va cho vao may ban hay vao thu trang google xem

cunmaugiao

mấy bạn up dùm mình link bộ fw 20.0.042 nha mình lên ngoài tiệm net nên ko down dc

cực kỳ không nên bạn ơi.
v 20.0.042 đầy lỗi.cụ thể nhất là lỗi cảm biến ánh sáng tắc màn hình.bạn ra ngoài nắng là lỗi liền.
lỗi yahoo mail sử dụng 1 thời gian là không kết nối được.

cân nhắc kỹ 1 khi up lên là miễn có hạ xuống được. Mình đang rất bực mình đây, đang chờ bản firmware mới mà chẳng thấy.hạ xuống bản cũ không được. đang sống chung với lũ/

hix, lúc chiều mới tập tọe cài lại firmware mà làm sai giờ máy tui chết toi rồi
hix2 ai có lòng giúp tớ với................máy không lên nguồn được nữa
mình post bài ngoài mọi người đọc rồi giúp tớ với nhé

thank nhiều, hix

mình mới tập tọe vọc phần mềm gần đây còn máy mình mua được tầm 5 tháng rồi. hix, lúc chiều tớ cài sai hư máy mất rồi giờ không có lên nguồn nữa
xem giúp mình với hu2222222222222

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 26 minutes:

:(( mọi người có lòng giúp mình với C6-00

lúc chiều mình tập cài lại firmware với tập hách máy bằng JAF thế nào mà cài sai, nhầm. h máy mình nó không lên nguồn nữa,đơ2 luôn, hix
Ai có lòng giúp mình với

mình hách theo trang này http://gsm.vn/f562/huong-dan-hackpho...6-00-a-211060/

nhưng do không biết nên mình đá chọn thế này

đáng lẽ phải chọn

vì sau đó em dùng RM-612_10.0.021_uda_4_001.uda.fpsx để chạy firmware, không biết gọi tên file là gì nên copy rồi paste thôi, em làm nhầm thế là cuối cùng nó báo lỗi. :O . Em tưởng có chuyên gì nên tháo pin cắm vào thì nó chạy tiếp cuối cùng thì máy nngumr củ tỏi luôn :(( :((

Mong mọi người giúp đỡ, h em phải làm thế nào ah:(( :((

thank mọi người

chắc bạn đã sữa được rồi.chỉ để rút kinh nghiệm thôi.
bạn phải flash firmware có version cao hơn hoặc bằng mới được.
vấn đề của bạn chỉ cần flash lại bản v 20.0.042 là được

bibiculi

cho mình hỏi tí máy mình mua tại hà lan FW v20.0.042 mình xài thấy cũng ổn chỉ có điều lâu lâu cai QWERTY nó bị mát hay sao á có lúc ko bấm chữ dc nó chỉ toàn bấm số ko cách nào nhấn dc chữ chỉ có đè shift thì dc nhưng toàn chữ in và lỗi cái camera in use
cái camera thì ko sao mình ko wan tâm lỗi này lắm chỉ có cái QWERTY làm hơii bất tiện nhưng 1 lúc sau mình trượt ra thì xài lại vẫn bt
túm lại là lâu lâu nó mới bị mát

vanlangtnls

Xin Chào các Anh, Em. Cho mình hỏi với: khi mình đang lướt web máy có báo là bộ nhó đầy, hãy tắt một số ứng dụng... Vậy xin hỏi (1) Muốn tắt các ứng dụng đó thì vào đâu để tắt được. (2) Bộ nhớ RAM của mình lúc nào cũng chỉ còn 25 M, vậy vào đâu để kích hoạt tắt một số ứng dụng không cần thiết khi khởi động lại cùng máy? Xin trân thành cảm ơn.

canminh

Các bác cho em hỏi thông tin về NOKIA C5-00 với, em đang muốn đổi điện thoại. Cảm ơn các bác

quachphuthien_1

Anh em cho mình hỏi là có bản CFW nào dành riêng cho C6-00 không..chỉ thấy toàn bản CFW làm cho 5800,5233...làm từ FW gốc của C6-00 thôi....

vansy88

Anh em cho mình hỏi là có bản CFW nào dành riêng cho C6-00 không..chỉ thấy toàn bản CFW làm cho 5800,5233...làm từ FW gốc của C6-00 thôi....
bạn thu dung fw nay xem.v2.0.043.minh dang dùng tháy cũng on.ram khoi dọng tren 50m
co cả bàn phím qwerty ao lun
néu ban dung v tháp hon thi dỏi ten rosf 2 di la dc ma xoa rosf 3 di.vi minh da gop ca vao rosf 2
http://www.mediafire.com/?811btc67gdbmn8y
mà các bạn cho minh hoi.các pan dùng on dinh thi ram dc khoang bao nhieu m?

Chỉnh sửa cuối:

quachphuthien_1

Ví dụ mình đang dùng 20.0.042 thì đổi tên RM-612_20.0.043_prd.rofs2.V04 thành RM-612_20.0.042_prd.rofs2.V04 rồi JAF thôi hả...

Thấy trong navi thì V 20.0.43 không có phần ngôn ngữ Tiếng Việt..chỉ có toàn là Germany thôi...

Chỉnh sửa cuối:

vansy88

Ví dụ mình đang dùng 20.0.042 thì đổi tên RM-612_20.0.043_prd.rofs2.V04 thành RM-612_20.0.042_prd.rofs2.V04 rồi JAF thôi hả...

Thấy trong navi thì V 20.0.43 không có phần ngôn ngữ Tiếng Việt..chỉ có toàn là Germany thôi...
bạn cu dỏi nhu thé la dc vi do cũng là của v42 mình dỏi di thui
ma nho xoa rost 3 di
tot nhát bạn coppy cái ten của rost 2 cũ dỏi vào dó là dc

Chỉnh sửa cuối: