• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C6

luonghoang2

HELP HELP. COn C6 của mình hiện nay bị gì đó. Cứ vào ứng dụng là nó báo bộ nhớ đầy. Trong khi đó bộ nhớ máy còn 91.5MB, bộ nhớ thẻ còn 139MB, đầy là đầy thế nào ạ? Máy mình đã hack rồi. Ai giúp mình giải thích nguyên nhân này với :((

darkangel9a1

Đó là bộ nhớ ram đầy đó bạn. tắt bớt ứng dụng hoặc kiếm phần mềm quản lý ram cho hiệu quả đi.

luonghoang2

Help help, sao con C6 của mình vào quản lý ứng dụng là nó báo bộ nhớ đầy và tự out ra ngoài. Các game khác, hay ứng dụng khác vẫn chạy đều đặn

lee1441993

[HỎI ĐÁP] C6 màn hình có vấn đề...các bác giúp em với :((((
tự dưng mấy hôm nay cái màn hình của nó cứ lệch hết ..mạc dù căn chỉnh thế nào đi nữa thì cũng nthe .có bác nào dùng rồi mà bị như thế ko........giúp em với:((
[video=youtube;XtnRvDf1PfA]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=XtnRvDf1PfA[/video]

lee1441993

C6 màn hình có vấn đề...các bác giúp em với

tự dưng mấy hôm nay cái màn hình của nó cứ lệch hết ..mạc dù căn chỉnh thế nào đi nữa thì cũng nthe .có bác nào dùng rồi mà bị như thế ko........giúp em với
[video=youtube;XtnRvDf1PfA]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=XtnRvDf1PfA[/video]
:(:)(:)(:)(:):):)(

ducbang1907

bác thử vào Cài đặt =>Điện thoại=>Màn hình cảm ứng => cân chỉnh màn hình cảm ứng,rồi ấn vào 4 điểm tròn ở 4 góc màn hình xem sao. Mình chỉ biết vậy thôi,nếu ko đc thì bác Reset lại máy,còn nếu ko đc nữa thì chỉ còn cách ra cửa hàng sửa thôi bác ah :D

kid125

Lỗi này mình gặp trên 5800 rồi. Khó chịu vô cùng. Lúc đó tháo màn hình ra cắm cái Jack nối màn hình chặt vào là ok. Nhưng một thời gian sau nó lại lỏng như cũ. Cuối cùng phải tiễn em nó đi. Bạn thử tìm hiểu cách mở màn hình mở ra gắn lại cái Jack cáp xem. Không thì mang ra thợ nhé

Khi giải nén file Core của C6-00, rồi đóng gói lại thì luôn bị lỗi dù chưa có bất kỳ mod nào( giải nén core đã làm theo hướng dẫn để unlock core đổi thành 2c hoặc 2a và vài thao tác nữa như đã hướng dẫn ở forum...)
Do C6-00 file rosf2 và core là 2 file chứa các apps và file hệ thống. Nhiều mod không thể mod được trên rofs2, do ở trong core đã có , nếu cố tính thêm vào rồi flash sẽ die phone :(
Mình đã thử rất nhiều cách để unlock mà Google có thể tìm được cho mình nhưng đều thất bại. Niềm hy vọng là bài New CFW for C6 RM-612/624 V20.0.042 Original FW Released ! của bác Bình24 này nhưng link download rosf2 lại die :((, nếu dùng rofs2 gốc thì k đc do file core bác ý đã chỉnh sửa rồi. Nên chắc file rosf2 sẽ chứa những thông tin ở cả core nữa thì mới flash được.

Bạn nào có cách khắc phúc tính trạng:"Edit core của C6-00 để flash đc" trên xin giúp đỡ.
Thanks.

nobita2k

[Help]C6-00 die phím cứng menu, làm sao giờ :((

Như tít, đang xài bình thường tự nhiên phím menu ấn không được nữa, restart, tắt máy bật lại đều không được. Bạn nào phán bệnh hộ mình, và dự luôn chi phí bao nhiêu để sửa (mình ở HN)

tu4ncuong

mình nghĩ do cáp thôi.
mình cũng mới mang c6 ra care sửa và vô cùng thất vọng.
Máy mình rất bt, tự nhiên màn hình đen xì, gọi nt, chụp ảnh .... vẫn bt. mỗi tội màn hình đen xì như tắt máy. mình nghĩ do cáp
Mang ra care bảo hành, em ktv phán máy anh hết hạn bh hôm 23/2/2012. ( mik mang máy đến hôm 28 ) đã thấy đen đen rồi.
Chờ 3 hôm sau, care gọi lại báo máy anh lỗi màn hình và hỏng cáp, chi phí thay hết 1.950K. ( Khóc )
Ko có $$ e tạm mang máy về lòng đầy nghi vấn, sao lại hỏng màn hình đc. trong time sd máy e ko trục trặc j dù nhỏ nhất, ko rơi đập....
Mang ra thợ ở cầu giấy sửa với hi vọng chi phí rẻ hơn. nó đòi màn 450k + cáp 500k. uh thì ok. Nhưng nó test mãi ko đc. nó kết luận máy mình bị lỗi hiển thị , và nó ko nhận sửa.
Bó tay đen đủi, đang nghĩ mang vào care sửa mất 2 triệu thì thà thêm 3tr mua mịa máy mới , laij đang túng lên tập xác đình mang e C6 về làm móc treo chìa khoá.
Số phận kiểu gì, e lên mạng tìm " lỗi hiện thị C6-00 ", thấy 1 bác nọ cũng bị khá giống, bác ý bảo lấy bút chì tô chân cáp, bôi lớp keo hàn mạch j j đó, socket j j nữa, e ko hiểu lắm, tháo máy ra tô chân đực trên cáp bằng cái bút chì.
Không tin nổi, máy em hoạt động bt. Như đc trời thương, C6 đã ko bỏ e mà đi. từ chỗ mất 2tr đến ko mất xu nào, e cũng ko bik giải thix sao nữa. Máy em giờ bị liệt nút gọi và nút giữa giống bác chủ thớt, phím Đỏ thì bt, nên em nghĩ máy bác thớt cũng bị chân cap.

Qua chuyện này, ban thân e vô cùng thất cọng với chuyên môn của nokia care, mất hết niềm tin yêu của e dành cho nokia từ lần đầu tiên sd đt.

Đôi dòng tâm sự với a/e sd nokia và nhất là a/e cùng đang sở hữu em C6-00 như em ^^

tu4ncuong

ah còn 1 tin nữa cho bác thớt, trước có 1 bạn bị liệt cả 3 phím cứng, mang ra care thì họ bảo do nước bị rỉ, do mạch 3 phím này liền với cáp màn hình và phải thay,đảm bảo họ ko sửa cho bác đâu. chi phí hết 950K.
của bác e tin chắc họ cũng sẽ nói thay. cáp sẽ là 950K.
Như của mình Cáp 950K + Màn hình 1 triệu .

PolicemanQN

Cần giúp đỡ về Nokia C6-00

các bác có thể chỉ giúp mình cách Format điện thoại C6-00 được không. Mình muốn nó trở về ban đầu như mới xuất xưởng.

kunit

Theme C6 cho 5530 help!!

HIxx ai giúp em rip theme C6 cho 5530 được h0k hix :(( em cảm ơn nhiều

7534286

HIxx ai giúp em rip theme C6 cho 5530 được h0k hix :(( em cảm ơn nhiều

Cần gì rip hả bạn. Đều là S60v5 đều dùng được cho mọi máy cần gì rip ?

Last edited by a moderator:

quanghong

máy mình dùng bản flash V42.0.004 Refresh của bạn 7534286, ko hiểu bị lỗi j mà cứ nhận cuộc gọi xong là máy khởi động lại. Có ai biết cách xử lý thế nào ko? Giúp mình với. Cảm ơn rất nhiều.

hoanganhdj

[HỎI ĐÁP] C6 màn hình có vấn đề...các bác giúp em với :((((
tự dưng mấy hôm nay cái màn hình của nó cứ lệch hết ..mạc dù căn chỉnh thế nào đi nữa thì cũng nthe .có bác nào dùng rồi mà bị như thế ko........giúp em với:((
[video=youtube;XtnRvDf1PfA]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=XtnRvDf1PfA[/video][/QUOTE
tình hình là c6-00 của e cũng bị như bác đấy.nhưng của e bị nhẹ hơn.chỉ bị phần dưới thui.thế bác đã sửa được chưa.bảo e với.và chi phí thế nào ak