• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C6

quachphuthien_1

[HỎI] Cho mình hỏi là có cách nào đồng bộ danh bạ từ Outlook qua Nokia C6-00 không..

Theo tìm hiểu của mình thì có thể đồng bộ Danh bạ từ Ovi qua Outlook..nhưng cách để chuyển ngược lại từ Outlook qua lại Nokia Ovi thì không được...Vậy anh em nào có kinh nghiệm xin hướng dẫn..

Cảm ơn...

khiankem

cho mình hỏi: mình thêm ngôn ngữ tiếng việt vào máy nokia c6-00 phiên bản tiếng nga FW RM-612 v40.0.021, tiếng việt hiển thị bình thường nhưng không thể gõ được tiếng việt. Bàn phím chỉ hiển thị tiếng anh và tiếng nga, không gõ được tiếng việt. Mục đích của mình để có thể tra từ điển nga việt - việt nga trên điện thoại.
Có ai biết cách sửa lỗi này ko hoặc có chương trình nào gõ tiếng việt cho c6 cho mình với.

Mình add ngôn ngữ theo bài viết Thêm ngôn ngữ của bạn konken1987

haitayhaiem

Theo tìm hiểu của mình thì có thể đồng bộ Danh bạ từ Ovi qua Outlook..nhưng cách để chuyển ngược lại từ Outlook qua lại Nokia Ovi thì không được...Vậy anh em nào có kinh nghiệm xin hướng dẫn..

Cảm ơn...
dùng pc suiter đồng bộ được mà, chuyển hết dữ liệu luôn

kid125

Có ai cài được dayhand input cho c6 không?
Mình cài mà toàn bị báo phần mềm đã có sẵn trong máy. Bạn nào cài được up giùm mình file cài với.
Thanks!

vanlangtnls

Chào các Anh - chị - em trong diễn đàn! hãy giúp mình với: con c6-00 của mình đang dùng thì bõng nhiên Homescreen no bị đen không hiện sáng nữa, các ứng dụng khác như: nghe-gọi bình thương, mọi hoạt động của máy bình thường trừ mỗi cái màn hình khi bật lên thì không sáng nên rất bất tiện, không thấy gì cả. Có Bạn nào biết hay bị trường hợp như thế hãy giúp mình với. thanks!

kugtvt2

c6-00

ừ. có ai mua C6 rồi vào cho biết nghe nhạc so với 5800 như thế nào? Thiết kế thấy xấu hơn 58. chỉ được mỗi cái cam 5. với cái querty là ổn. Ai mua rồi cho ý kiến có nên đổi 5800 để mua con này không nhé

xau kai kon me may c6 ma xau hon 58 may co bi mu ko ha con cho thang binh mu:)):)):)):)):)):))

sythang37

Chào các Anh - chị - em trong diễn đàn! hãy giúp mình với: con c6-00 của mình đang dùng thì bõng nhiên Homescreen no bị đen không hiện sáng nữa, các ứng dụng khác như: nghe-gọi bình thương, mọi hoạt động của máy bình thường trừ mỗi cái màn hình khi bật lên thì không sáng nên rất bất tiện, không thấy gì cả. Có Bạn nào biết hay bị trường hợp như thế hãy giúp mình với. thanks!
bạn xem lại máy của bạn xem có bị đứt cáp không

sythang37

Mình dùng Advanced Call Manager Version 2.78 (289) down từ trên Ovi xuống mà nó chỉ là bản trial, không làm gì được hic hic :(.
theo mình bạn nên hachphone đi. bây giờ nhiều CFW cho C6 lắm. mình cũng đang dùng con C6-00 RM-612 V41.0.010 mới nhất và đã chạy tiếng việt rồi. nếu bận cần hacphone cứ pm cho mình. :|

sythang37

Xin Chào các Anh, Em. Cho mình hỏi với: khi mình đang lướt web máy có báo là bộ nhó đầy, hãy tắt một số ứng dụng... Vậy xin hỏi (1) Muốn tắt các ứng dụng đó thì vào đâu để tắt được. (2) Bộ nhớ RAM của mình lúc nào cũng chỉ còn 25 M, vậy vào đâu để kích hoạt tắt một số ứng dụng không cần thiết khi khởi động lại cùng máy? Xin trân thành cảm ơn.
theo mình bạn nên hackphone đi. sẽ hết hiện tượng đó ngay. cứ pm cho mình. mình cũng đang dùng con C6-00 mà.;;)

sythang37

CFW C6-00 Rm-612 V41.0.010 full tiếng việt

Hôm nay Nokia đã bán chính thức Nokia C6 với mức giá 5,8 tr gần bằng giá nokia X6 8GB.
C6 thì OK hơn ở cái bàn phím QWERTY trượt nhưng hơi dày và chỉ kèm thẻ nhớ 2Gb thôi.
Anh em nào mua rồi thì vào topic này mà thảo luận nhé

mình đang dùng con C6-00 mình tự hack. dùng rất chuẩn.
;;)

kid125

Symbian bữa nay sao ảm đạm thế nhỉ. Có ai chơi Quake II trên C6 về nước chưa?