• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C6

haitayhaiem

update bình thương mà cậu? *#0000# rồi cập nhật. Bản này có trình duyệt web mới, chẳng có cái j hot.

maihoangphuc

C6 đã flash thành công V20 bây giờ muốn up lên V40 liệu có bị resert bản flash V20 ko nhỉ :-? có ai biêt ko:-??

thanhtrung5022

Hôm nay Nokia đã bán chính thức Nokia C6 với mức giá 5,8 tr gần bằng giá nokia X6 8GB.
C6 thì OK hơn ở cái bàn phím QWERTY trượt nhưng hơi dày và chỉ kèm thẻ nhớ 2Gb thôi.
Anh em nào mua rồi thì vào topic này mà thảo luận nhé
c6-00 chan lam' .tui moi mua 3 ngay mang ra the gioi di dong ban 3tr.

vansy88

dúng là chán c6-00 thật mình cũng mói cho em nó di.
mình mua tù dầu nam di bảo hành mấy lần vì loa thoai pi rè.
dang tính mua c7 ma ko biết có nên mua ko nua.ko biết c7 dùng thế nào nhỉ?

taiken1987

chài c6-00 không ai chỉ hack bùn mún chết nè .Nói chung c6 xai rất ngon đấy rớt từ trên lầu 1 xuống không sao cả

coco01

Quickoffice

mới mua C6, Các bác ơi có cách nào hack được Quick Office trong con C6 hôn xin chỉ dùm tớ

Cám ơn trước

vietoanphudu

[Hỏi] C6-00 có Tivi Out ?

Đây là Video "Tivi Out on C6-00"

[video=youtube;aiQw2zaAhGE]http://www.youtube.com/watch?v=aiQw2zaAhGE[/video]

Ở Video trên thì mình thấy có kết nói cáp MicroUSB để truyền tín hiệu ra màn hình.
Mình đang phân vân về tính xác thực của Video này.
Các bạn có thể cho mình hỏi là có thể kết nối TV Out với cáp MicroUSB không?

kaothenhi

Bác xem trong thông số kỹ thuật của em nó có hay khônglà biết mà.

vietoanphudu

Bác xem trong thông số kỹ thuật của em nó có hay khônglà biết mà.

Bác nào ???
Ý mình là có thật sự cáp MicroUSB có thể truyền tín hiệu ra TV ?
Chứ bản thân C6-00 không có đầu nối TV Out .X_X chứ có thì mình hỏi làm gì nữa ...

kaothenhi

Ah` sorry bác nhé, tại mới chỉ xem mỗi cái câu hỏi đầu, không xem được clip (e online bằng điện thoại) nên hiểu nhầm ý hỏi của bác. còn vụ nối bằng usb thì em chịu không rõ cái này.

tatthanhlx

mới mua C6, Các bác ơi có cách nào hack được Quick Office trong con C6 hôn xin chỉ dùm tớ

Cám ơn trước

Hack là phải dùng KEY hack, chỉ có nước Remove hoàn toàn bản Ofice trong Rom ra rùi cài bản Office hack vào thôi à .

Nói chung con C6-00 có những điểm khá dở như : Loa ngoài không được hay, Loa thoại quá lớn => hơi rè, kiểu dáng chưa được đẹp lắm, Camera thì cũng tạm nhưng có thể là cho nó chưa vừa ý.
BUT.... được cái bàn phím cứng như N97 => dùng tốt cho văn phòng + S60v5 , Cảm ứng như 5k8 cho chất lượng giải trí cũng ổn, nếu muốn nghe nhạc thì cắm cái tai nghe vào or cho nó ra loa Mini thì không phải hay như may con Xpress rồi sao ???
sự kết hợp giữa 100% hổ trợ văn phòng giống E71 và 50% giải trí như 5k8 thì cũng nên dùng đây chứ.
Chưa nói tới là các Anh Chị Em của nó như 5230, 5233, 5530, 5800, X6 ... vẫn đang dùng cái Firmware của máy mà các bạn cho là CHÁN này thôi =))
sài hàng Seconhand

baokiem1

Có bác nào biết cách khắc phục lỗi bộ nhớ đầy của C6 không vậy ? Và cách khắc phục khi cài ViêtMap vào thì không tuỳ chỉnh được "Cấu Hình Hệ Thống" . Bị hai lỗi này khó chịu quá, chắc cho em C6 này ra đi quá.

vietst93_no1

Có bác nào biết cách khắc phục lỗi bộ nhớ đầy của C6 không vậy ? Và cách khắc phục khi cài ViêtMap vào thì không tuỳ chỉnh được "Cấu Hình Hệ Thống" . Bị hai lỗi này khó chịu quá, chắc cho em C6 này ra đi quá.
bộ nhớ đầy do cài quá nhiều java thỳ fải. Xóa bớt đi or format