• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C6

Boykuteo

mình mới mua kon C6 nhưng ko biết hack fon như thế nào mình đã lấy cer và key rồi

phamtheanh2801

mình mới mua kon C6 nhưng ko biết hack fon như thế nào mình đã lấy cer và key rồi
theo mình bạn lấy FW gốc về,cook thêm rompatcher hay cho instasever.exe vào rom rồi flash là ok,chẳng cần đến key và cer làm gì hết hihi.Cách flash thì bạn tìm trên diễn đàn mình nhiều lắm,dễ ý mà.
Chúc vui

duquocchi

E xà 5800 nhưng đang chạy CFW C6 đã lâu nhưng cái trình quản lí ảnh thì vô cùng khó chịu mà chưa khắc phục được. Mặc dù đã hidden cho các tấm ảnh cần giấu nhưng vào thư viện ảnh vẫn quét thấy, khi chép ảnh mới vào thì nó lại lẫn lộn trong đống ảnh cũ. Có bác nào biết cách quản lí ảnh theo album hiệu quả thì chỉ em với

itu4ncuong

cho em hỏi em mới hack C6 xong, thấy cài đc rất nhiều phần mền, nhưng e ko thấy cải thiện đc hiệu suất, có cách nào để làm mât hack đc ko a ?
Có thể down FW ko hack về flast lại thì nó có như lúc mới mua không

olefin

Dạo này điện thoại của mình ngày nào cũng nhận được tin nhắn OVI NOKIA APP giới thiệu về các soft của Nokia, cho dù đã để chế độ offline nhưng tin nhắn vẫn đến được. Có bạn nào bị trường hợp như mình không? Cách khắc phục thế nào? Có thể hướng dẫn mình được không?

trinhsattre

mình dùng c6 lâu ruì hack lên thấy chạy rất ổn,mỗi caí pin chán lém,chỉ chơi dk 1 ngày

Ruacondeprai

Các bác cho em hỏi với c6 của em khi kiểm tra là v11.0.029,và khi em kiểm tra bản cập nhât thì có bản v20.0.042 ko biết bản này dùng có tốt ko?em có nên tải về cài đặt ko a?có bác nào dùng bản này chua cho em xin ý kiến với.cảm ơn các bác nhiu!

phuong_pda

không biết máy các bácc thế nào chứ em mua c6 ở Anh Vũ mobile 5tr9 mới mua được 1 tuần nhưng chán rùi không phải máy không ngon mà hơi dầy em đang định đổi c6-01 bác nào mua con c6-00 cua em thì alo cho em ĐT: 0976707090 giá rất mềm được giá em bán luôn. em ở Hà Nội

trinhsattre

lâu rùi ko có bác nào ra bản fw c6 mới nhỉ . Mình thấy toàn ra cuả 523x va n97 ko à. Bùn quá !

HoangPigG

Các bác cho em hỏi với c6 của em khi kiểm tra là v11.0.029,và khi em kiểm tra bản cập nhât thì có bản v20.0.042 ko biết bản này dùng có tốt ko?em có nên tải về cài đặt ko a?có bác nào dùng bản này chua cho em xin ý kiến với.cảm ơn các bác nhiu!

Bạn cứ up phiên bản mới đi,cứ vài tháng có bản mới mình up liền à...bạn yên tâm là bản mới bao giờ cũng tốt hơn bản cũ :D:D

AlyCuong

Active Member
Máy này Ram bao nhiêu vậy các bạn?? Đang tính mua nè, hackphone có dễ k?? Hồi giờ xài V3 k ah nên cái này mù tịch. :D Đừng chém e nhá!

tieu_sat_thu

nokia c6-00 cần giúp

em dùng 1 con c6-00 lâu rồi nhưng vì gà nên ít khi vọc, mới bước vào nghề mong các bác chỉ giáo :D

tình hình là con C6 của em h nó hơi bị chậm, tìm hiểu trên mạng thì bảo rằng chỉ cần chạy lại Firmware là nhanh. Em viết bài này mong các bác tận tình giúp đỡ chỉ em cách chạy lại Firmware và hack máy từ a-z. Em là gà mới tập tọe thôi, mong các bác giúp đỡ

cấu hình sau khi bấm *#0000#là :v 20.0.042
RM-612

mong các bác giúp đỡ, em xin ủng hộ mọi người, thank:D ;;)

à quên số imel của máy em là: 351503040962019

thank nhiều ah

Chỉnh sửa cuối:

mrng0k

fw của bạn là mới mà. Có V 20.0.43 nhưng của Đức hok có tiếng Việt. Máy chưa hack mà chậm thì mình thấy lạ. Bởi vì hack xong mìk cài phần mềm nhiều mới lặng mà. Nguyên bản của nó cũng bt ma. Forum mìk ít người dùg c6 wá, mìk cũg dùg c6 nhưng hack từ diễn đàn khác hjc

mrquyen1993

máy bạn muốn nhanh thì chỉ có tự cook làm tăng khả nang của máy . nó chỉ giúp tí thôi chứ ram C6 yếu xìu à nếu muốn mượt mình nghĩ bạn nên dùng HTC có con tầm trung 6t cũng khá mạnh mẽ về cấu hình so với nokia thì nokia chỉ đáng hàng chót

tieu_sat_thu

hix, lúc chiều mới tập tọe cài lại firmware mà làm sai giờ máy tui chết toi rồi
hix2 ai có lòng giúp tớ với................máy không lên nguồn được nữa
mình post bài ngoài mọi người đọc rồi giúp tớ với nhé

thank nhiều, hix

fw của bạn là mới mà. Có V 20.0.43 nhưng của Đức hok có tiếng Việt. Máy chưa hack mà chậm thì mình thấy lạ. Bởi vì hack xong mìk cài phần mềm nhiều mới lặng mà. Nguyên bản của nó cũng bt ma. Forum mìk ít người dùg c6 wá, mìk cũg dùg c6 nhưng hack từ diễn đàn khác hjc

mình mới tập tọe vọc phần mềm gần đây còn máy mình mua được tầm 5 tháng rồi. hix, lúc chiều tớ cài sai hư máy mất rồi giờ không có lên nguồn nữa
xem giúp mình với hu2222222222222

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 26 minutes:

:(( mọi người có lòng giúp mình với C6-00

lúc chiều mình tập cài lại firmware với tập hách máy bằng JAF thế nào mà cài sai, nhầm. h máy mình nó không lên nguồn nữa,đơ2 luôn, hix
Ai có lòng giúp mình với

mình hách theo trang này http://gsm.vn/f562/huong-dan-hackpho...6-00-a-211060/

nhưng do không biết nên mình đá chọn thế này

đáng lẽ phải chọn

vì sau đó em dùng RM-612_10.0.021_uda_4_001.uda.fpsx để chạy firmware, không biết gọi tên file là gì nên copy rồi paste thôi, em làm nhầm thế là cuối cùng nó báo lỗi. :O . Em tưởng có chuyên gì nên tháo pin cắm vào thì nó chạy tiếp cuối cùng thì máy nngumr củ tỏi luôn :(( :((

Mong mọi người giúp đỡ, h em phải làm thế nào ah:(( :((

thank mọi người

Chỉnh sửa cuối:

tieu_sat_thu

không ai có lòng hảo tâm sao
các pro đâu hết cả rồi, em đã cầu xin hết mức mà. hix2