• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.

tuankien_on

cài vitalk trên E63 dùng chuối quá không dùng được ban phím qt chỉ co ola dùng được

tuankien_on

mình xài E 63 cũng đc hơn 3 tháng rồi
tự nhiên bi giờ nhạc chuông của máy ( khi có người gọi tới ) nó cứ bị rè rè,
mặc dù đã chỉnh âm lượng max, Đổ chuông
.
nếu nghe nhạc thì không thấy bị sao

ko hiểu tại sao???
có lẽ không phải hư loa, nếu hư loa thì khi nghe nhạc cũng bị rè mới đúng chứ?

có ai bị th như mình ko???

kiểm tra xem có dùng phần 3D nhạc chuông không , tắt nó đi > ok

congnongrapho

ban oi chuyen sang chat bang phan mem IM di.dung hay lem.to chat ca 4,5 tieng ma het co 100 den 200 dong thoi

Tiếng việt có dấu nhé bạn

Last edited by a moderator:

Trungls

tôi mới dùng E 63
có điều thắc mắc muốn hỏi các bro
tôi hay dùng gmail để gửi file
khi check thư bằng điện thoại, tôi save file vào điện thoại, nhưng ko tìm được nơi lưu file để tải xuống máy tính.
pác nào biết các save file có thể chỉ cho tôi được ko
thank

Theo tôi thấy những file như rar zip sis ..... khi lưu file attach nó sẽ hỏi dg dẫn để lưu.
Còn những file liên quan đến text như .cer, .key của máy thì khi lưu chẳng biết đâu mà lần. Máy báo đã lưu, nhưng lưu đâu thì chỉ có nó mới biết.(với những file này nên gom chúng vào 1 file zip, rar rồi mới nên gửi qua file đính kèm).

Posted via Mobile Device

vuanhdungtb

xóa game và phần mềm đã cài cho e63

các bác chỉ cho em cách xóa game và các phần mềm đã cài trên máy e63.
em cài nhiều vào máy quá làm máy chậm mà không biết xóa bằng cách nào cho đúng.

q630666

Bạn vào đúng icon của chuơng trình muốn xóa.Bấm phím C và tiếp tục xóa.Thế là xong :D

Auto

Bạn tham khảo top này nhé!
Xóa sạch đó ;)
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=57921
Posted via Mobile Device

sututam

Theo tôi thấy những file như rar zip sis ..... khi lưu file attach nó sẽ hỏi dg dẫn để lưu.
Còn những file liên quan đến text như .cer, .key của máy thì khi lưu chẳng biết đâu mà lần. Máy báo đã lưu, nhưng lưu đâu thì chỉ có nó mới biết.(với những file này nên gom chúng vào 1 file zip, rar rồi mới nên gửi qua file đính kèm).

Posted via Mobile Device

nếu như không có cách nào save file từ mail xuống máy thì, E 63 quả là quá tệ.
mình di chuyển nhiều, rất cần dùng máy điện thoại để nhận và gửi file.
trước đây mình dùng O2 hoặc palm 500v, nói chung là hệ điều hành WM thì việc gửi và nhận rất đơn giản. hi vọng là nokia sớm có cách khắc phục
nếu ko thì đành phải chia tay với e 63 mất.

thien13311

Active Member
máy mình lỡ cài múi giờ GMT là 00:00 Hà Nội rồi. Giờ muốn chuyển thành +7:00 để theo giờ quốc tế nhưng mò mãi không biết chuyển ở chỗ nào.
Bro nào biết chỉ dùm với :-/
Posted via Mobile Device

NguyenTu

Super V.I.P
máy mình lỡ cài múi giờ GMT là 00:00 Hà Nội rồi. Giờ muốn chuyển thành +7:00 để theo giờ quốc tế nhưng mò mãi không biết chuyển ở chỗ nào.
Bro nào biết chỉ dùm với :-/
Posted via Mobile Device

E63 nào chẳng vậy. bạn chỉ cần chọn Việt Nam, sẽ tự động đổi thành 00:00 Hà Nội. Máy mình cũng thế!

SpeedMaster

Hix ... ghét dàn vỏ con này quá... cái nắp cổng USB ban đầu thấy chắc chắn xong lại săp bay rồi =)) ... cái nắp cổng thẻ thì thấy lỏng hơn nhưng lại không sao >>> nắp cổng USB làm chắc quá nên dễ đứt >"< ...... nản vô đối cái vụ này ... nắp pin vs vỏ thì hơi kênh tẹo :( ... giá mà nokia làm lại vỏ con này kha khá xíu rồi tăng giá thêm vài trăm thì có phải tốt hok nhỉ. Phím navi 4 chiều thì xước từa lưa rồi :(( .... hix

BuuPhucCT

Well-Known Member
Hix ... ghét dàn vỏ con này quá... cái nắp cổng USB ban đầu thấy chắc chắn xong lại săp bay rồi =)) ... cái nắp cổng thẻ thì thấy lỏng hơn nhưng lại không sao >>> nắp cổng USB làm chắc quá nên dễ đứt >"< ...... nản vô đối cái vụ này ... nắp pin vs vỏ thì hơi kênh tẹo :( ... giá mà nokia làm lại vỏ con này kha khá xíu rồi tăng giá thêm vài trăm thì có phải tốt hok nhỉ. Phím navi 4 chiều thì xước từa lưa rồi :(( .... hix

Tiền nào của ấy mà bác. Nếu làm vỏ tốt quá thì mọi người còn mua E71 làm quái gì nữa. Phím 4 chiều thì tất cả các dòng máy sau này của Nokia như E71 cũng rất dễ bị tróc xi nhưng có 1 cách rất hay để hạn chế là ra chỗ dán keo nhờ nó dán cái phím này lại xài hoài cũng k bị tróc xi.

tulaking

Các bạn cho mình hỏi cách lấy tin nhắn trong ĐT

:((Các bạn cho mình hỏi làm cách nào để lấy tin nhắn trong ĐT lưu vào máy tính, trươc kia mình dùng Ngage thì coppy ra được, giờ sài e 63 mà mất cả đêm không tìm được, mình lưu TN ở thẻ mà tìm hoài không ra để coppy lưu vào máy tính, bạn nào biết xin chỉ giùm. thanks!!!:((, giúp mình PM qua yahoo nick tulaking, thanks các bạn!!!

Kojiro

Super V.I.P
:((Các bạn cho mình hỏi làm cách nào để lấy tin nhắn trong ĐT lưu vào máy tính, trươc kia mình dùng Ngage thì coppy ra được, giờ sài e 63 mà mất cả đêm không tìm được, mình lưu TN ở thẻ mà tìm hoài không ra để coppy lưu vào máy tính, bạn nào biết xin chỉ giùm. thanks!!!:((, giúp mình PM qua yahoo nick tulaking, thanks các bạn!!!

Tin nhắn thì lưu trong Private nhưng lấy các file đó ra cũng chẳng làm gì được vì ko có trình nào đọc được trừ winhex, nếu muốn thì bạn dùng PM SMS storer, lưu các tin về dạng file txt rồi chuyển vào PC.

tulaking

Tin nhắn thì lưu trong Private nhưng lấy các file đó ra cũng chẳng làm gì được vì ko có trình nào đọc được trừ winhex, nếu muốn thì bạn dùng PM SMS storer, lưu các tin về dạng file txt rồi chuyển vào PC.

Cho mình hỏi phần mềm này giờ cài vào máy liệu có đổi được các tn đã có trong máy qua file txt không bạn, hay tính từ lúc cài vào thi tin nhắn gủi đến mới có tác dụng qua file txt. Minh nhìn thấy Folder Private nhưng ko mở được, mà mở ra cũng không thấy đâu cả, trươc kia mình nhớ Ngage nó lưu ở thư mục gì đó co tên la mail và chỉ cần tìm 1 lúc là ra. cái này chán quá.

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi phần mềm này giờ cài vào máy liệu có đổi được các tn đã có trong máy qua file txt không bạn, hay tính từ lúc cài vào thi tin nhắn gủi đến mới có tác dụng qua file txt. Minh nhìn thấy Folder Private nhưng ko mở được, mà mở ra cũng không thấy đâu cả, trươc kia mình nhớ Ngage nó lưu ở thư mục gì đó co tên la mail và chỉ cần tìm 1 lúc là ra. cái này chán quá.

Ê63 phải khác ngage chứ, còn thư mục mail bạn nói là tùy theo trình quản lý file :)

PM lưu tin nhắn như mình nói có khả năng lưu về txt tất cả các tin đang có trong máy, ko cần biết mới hay cũ, nó lưu cả các tin nhắn gửi đi luôn đó :) Thấy Private mà mở ko được thì chắc bạn chưa hack máy phải ko?

hung2611

Có bác nào bit thay logo mạng của ê63 thế nào ko chỉ cho mình với.
Minh ko hack phone nên ko dùng đc PM oplogo.
trước mình dùng nokia 7610 thỉ chỉ cần tạo folder logo trong system thôi, nhưng loại này ko thạo.
Chỉ giúp mình với
Thanks

vnpt1706

Có bác nào bit thay logo mạng của ê63 thế nào ko chỉ cho mình với.
Minh ko hack phone nên ko dùng đc PM oplogo.
trước mình dùng nokia 7610 thỉ chỉ cần tạo folder logo trong system thôi, nhưng loại này ko thạo.
Chỉ giúp mình với
Thanks

Mình nghĩ nếu không cần thiết cũng không nên xài cái này vì
Muốn xài bạn phải cắt 1 phần ảnh muốn dùng, resize rùi cài đặt nếu không hình sẽ nhoè (trông xấu hơn logo mạng lắm
)

thanhlongnd

Mình kết nối điện thoại e63 với máy tính để lưu file vào thẻ nhớ . Sau khi rút ra, nó báo thẻ nhớ đang dùng, mở X plore lên báo thẻ nhớ 0kb/0kb.

Khởi động lại máy thì lại đọc đc thẻ nhớ, nhưng hình như tất cả phần mềm đều ko chạy đc, mở smatmovie lên, nó cho vào các file film rồi nó đơ màn hình rồi tự khởi động lại .

Mình tắt đi khởi động lại mấy lần , xóa cả smatmovie đi cài lại vẫn chỉ vào đc đến chỗ xem file , ấn mở film lên là dis .

Bệnh này là làm sao giúp mình gấp với ?

Status
Không mở trả lời sau này.