• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.

thien13311

Active Member
Các ae có ai dùng chức năng 'khẩu lệnh' trong danh bạ không vậy?
Mình mò mãi không thấy chỗ nào 'đổi khẩu lệnh' cả. Còn cái khẩu lệnh sẵn (có luôn khi nhập thêm một contact) thì nghe đã không rõ, mà khi muốn phát lệnh để gọi một ai đó thì cũng chịu (không nhái theo được)
Có bạn nào cách đổi khẩu lệnh thi chỉ cho mình biết với.
Cảm ơn nhiều nhiều!
Posted via Mobile Device

Trungls

Các ae có ai dùng chức năng 'khẩu lệnh' trong danh bạ không vậy?
Mình mò mãi không thấy chỗ nào 'đổi khẩu lệnh' cả. Còn cái khẩu lệnh sẵn (có luôn khi nhập thêm một contact) thì nghe đã không rõ, mà khi muốn phát lệnh để gọi một ai đó thì cũng chịu (không nhái theo được)
Có bạn nào cách đổi khẩu lệnh thi chỉ cho mình biết với.
Cảm ơn nhiều nhiều!
Posted via Mobile Device

Theo mình tìm hiểu trên máy thì thấy ko đổi đc bạn à.
Những khẩu lệnh để gọi contacts máy nó đọc tiếng Việt theo cách tiếng Anh nên khó nhái, khó nghe.
Mình thấy chứ năng này dùng tốt với ai sử dụng tiếng Anh.

Thêm nữa ngay cả những khẩu lệnh để gọi profile (General, Silent), ứng dụng (Calendar, Contacts, Clock....) muốn đổi cũng chỉ có cách gõ khẩu lệnh mới bằng chữ thôi, không có phần thâu.

Mình có tìm hiểu một chút về phần này nhưng thấy ko ổn nên thôi.

Posted via Mobile Device

thien13311

Active Member
Theo mình tìm hiểu trên máy thì thấy ko đổi đc bạn à.
Những khẩu lệnh để gọi contacts máy nó đọc tiếng Việt theo cách tiếng Anh nên khó nhái, khó nghe.
Mình thấy chứ năng này dùng tốt với ai sử dụng tiếng Anh.

Thêm nữa ngay cả những khẩu lệnh để gọi profile (General, Silent), ứng dụng (Calendar, Contacts, Clock....) muốn đổi cũng chỉ có cách gõ khẩu lệnh mới bằng chữ thôi, không có phần thâu.

Mình có tìm hiểu một chút về phần này nhưng thấy ko ổn nên thôi.

Posted via Mobile Device

Cảm ơn bạn mình cũng mò mãi và chỉ tìm hiểu được như bạn thôi.
Trước đây dùng máy phổ thông hay dùng chức năng này giờ chuyển sang máy này ko lại ko dùng được, bất tiện quá.

Nhất là những khi không rảnh cầm máy sử dụng tai nghe bluetooth.
Khẩu lệnh bằng tiếng anh thì potay luôn, mà danh bạ lại toàn dùng tiếng việt nữa, nên chuyển dùng TA cũng vẫn ko tiện.
:(( :((
Posted via Mobile Device

hungthcs

Mọi người ơi. Khi mình sử dụng trình duyệt web có sẵn của máy. Mình downl mấy file ở diễn đàn về thì nó lưu vào đâu nhỉ. Mình tìm mãi mà ko thấy. Giúp mình với. Thanks!

Trungls

Mọi người ơi. Khi mình sử dụng trình duyệt web có sẵn của máy. Mình downl mấy file ở diễn đàn về thì nó lưu vào đâu nhỉ. Mình tìm mãi mà ko thấy. Giúp mình với. Thanks!

Đơn giản là bạn chỉ muốn down file đính kèm trên diễn đàn thôi phải ko?

Mình thì ko down đc bằng trình duyệt của máy ( báo ko hỗ trợ) nên chỉ có thể bày cách down cho bạn bằng Opera Mini thôi.

Bạn muốn down file đính kèm nào cứ bấm vào link của nó.
Chọn Save (nút bên trên). Nó hỏi gì cứ OK, Yes, hỏi đg dẫn để lưu, bạn chỉ cho nó. Yes, rồi Save. Kiên nhẫn chờ một chút là nó down về cho bạn.

Bạn làm thử nhé.
Posted via Mobile Device

thien13311

Active Member

Nếu bạn không chọn chỗ lưu thì nó sẽ mặc định lưu ở C:\System\dmgr\1000..\Contents

Posted via Mobile Device

hungthcs

Posted via Mobile DeviceMình vào thư mục “dmgr” rồi. Nhưng vẫn ko thấy đâu cả. down đi down lại hóa ra là down xong thì fải copy vào mới dc. Nhưng mà đấy là down trực tiếp file. Nếu down từ link M.... Thì làm ntn hử các ban?

lonlydttk

Posted via Mobile DeviceMình vào thư mục “dmgr” rồi. Nhưng vẫn ko thấy đâu cả. down đi down lại hóa ra là down xong thì fải copy vào mới dc. Nhưng mà đấy là down trực tiếp file. Nếu down từ link M.... Thì làm ntn hử các ban?
Bạn muốn dùng trình duyệt của máy để tải file và upload file bằng trình duyệt mặc định của máy thì hãy đọc và làm theo hướng dẫn của TM caominh171 ở đâyđây nữa
Bạn đọc xong sẽ hiểu.
Chúc vui!

Posted via Mobile Device

milanbaros

Bà con ơi ! có ai giúp đõ mình lấy file cer và KKK được không.mình đã làm theo hướng dẫn mãi mà không lấy được.
mình sài đt E63 số Imei 359319021049771

denmdrak

mình xài E63, da số các game mình cài khi chơi đều không có tiếng. VD: metal slug 4, tiến lên, off road... Đó có phải do máy mình bị lỗi không?

E63 có ứng dụng diệt virus nào không? bác nào bk post link cho em với . thanks

KAV có cài được cho E63 không vậy? nếu được xin chỉ giáo.

Caominh171

mình xài E63, da số các game mình cài khi chơi đều không có tiếng. VD: metal slug 4, tiến lên, off road... Đó có phải do máy mình bị lỗi không?

E63 có ứng dụng diệt virus nào không? bác nào bk post link cho em với . thanks

KAV có cài được cho E63 không vậy? nếu được xin chỉ giáo.

Nếu ko lầm thì các game ko có tiếng của bạn đều là java, muốn có tiếng thì bạn vào Profiles/Pesonalise/Warning tones/On là được àh
Còn pm diệt virus thì mình ko xài, bạn có thể vào box yêu cầu hỏi thử nhé!

lightstarvp

Mình thấy 1 số đứa bạn mình dùng thì chê ViệtMap sài hok hay, mình thì hok dùng con này nên cũng chả biết thế nào. Vì h đang dùng 5630 mà con này thì vẫn chưa hack đc :(( ai biết thì chỉ dùm nha

Trungls

Mình thấy 1 số đứa bạn mình dùng thì chê ViệtMap sài hok hay, mình thì hok dùng con này nên cũng chả biết thế nào. Vì h đang dùng 5630 mà con này thì vẫn chưa hack đc :(( ai biết thì chỉ dùm nha

Ủa vậy chứ bạn muốn mọi ng chỉ bạn cái gì ?

Posted via Mobile Device

tanthp

Giứp mình giải quyết vấn đề này với

Dear All!

Xin lỗi vì mình đã ko search trước trong forum, vì mình đang rất bận,

Mình đang dùng con Ê63. ko hiểu vì sao khi mình bấm số thì máy tự reset lại. có phải do 1 số ứng dụng bị xung đột hay ko. Ai biết có thể giải quyết giúp mình xí.

Máy mình đã hack rồi. ko hiểu lý do vì sao nữa. Vấn đề này làm mình rất đau đầu.

Ae giúp mình sớm sớm xí nha.

NguyenTu

Super V.I.P
bạn cho thông tin ít quá sao mà giải quyết được? máy bạn FW bao nhiêu? hack bằng j? và cài những PM nào?

Theo mình bạn thử format lại máy bằng lệnh: *#7370# hoặc up lại FW xem sao nhé.

nguyenson_44

Dear All!

Xin lỗi vì mình đã ko search trước trong forum, vì mình đang rất bận,

Mình đang dùng con Ê63. ko hiểu vì sao khi mình bấm số thì máy tự reset lại. có phải do 1 số ứng dụng bị xung đột hay ko. Ai biết có thể giải quyết giúp mình xí.

Máy mình đã hack rồi. ko hiểu lý do vì sao nữa. Vấn đề này làm mình rất đau đầu.

Ae giúp mình sớm sớm xí nha.

Theo mình bạn phải kiểm tra lại: Lúc trước khi máy chưc bị tình trang này cho đến khi nó bị thì bạn có thao tác gì liên quan đến hệ thống không? Có cài cắm gì thêm không? Nếu có thì làm ngược lại thì sẽ giải quyết được vấn đề thôi. Thông tin bạn đưa ra ít quá, không giúp được bạn đâu. Cuối cùng không được thì đành phải 4mat lại thôi chứ biết làm gì hơn nữa.

quanghn81

Các bạn cho mình hỏi: Minh dùng Máy E63 đã cài đặt và đăng ký thành công dịch vụ GPRS nhưng khi kết nối Thì máy lại báo là "Packet data: packet data not available. Check network services".
Với khi duyệt wifi thì máy chạy rất chậm, và nhiều lúc tự ngắt kết nối. mặc dù mạng wifi rất mạnh
Nhờ các bạn giúp mình trường hợp này với

Máy mình dùng fw 200, trước đây mới mua máy thì use được Gprs và wifi tốt nhưng từ lúc format máy = 4 nút và nâng cấp Fw lên 200 thì Gprs không thể sử dụng được, đã cài đặt cấu hình đầy đủ, còn Wifi thì gặp trường hợp như: kết nối chậm, và khi đã sử dụng địa điểm này vào được nhưng lần sau đến nơi khác có wifi thì không thể kết nối được. Đã thử nhiều lần nhưng k quả vẫn như trên.
Ai có cách nào khắc phục lỗi trên cho mình với được ko vậy. Dùng Ê63 mà ko duyệt WEb được thì phí quá. Xin cám ơn

thien13311

Active Member
Máy mình dùng fw 200, trước đây mới mua máy thì use được Gprs và wifi tốt nhưng từ lúc format máy = 4 nút và nâng cấp Fw lên 200 thì Gprs không thể sử dụng được.
Sau khi up mình đã từng gặp sự cố GPRS. Không gửi được MMS.
Bạn thử vào Công cụ/Sett.Wizard/nhà điều hành để thiết lập lại GPRS xem ;;)
Còn wifi máy mình vẫn sử dụng được như trước khi up :O
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.