• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA E72

quocviethoang

cho mình hỏi,máy mình đã hack,mình cài phần mền chụp ảnh,hình ảnh rõ nét,nhưng có điều khi mình chuyển sang quay phim thi máy báo sự cố xảy ra ngoài ý muốn,mình cho nó ra chỗ bảo hành nằm viện cũng lâu,họ phán rằng do thẻ nhớ,mag về mình thử lại cũng vậy,phải format lại từ đầu,mong các bạn giúp đỡ

acura

các bác ơi em đang định Hack con e72 này để cài phần mềm vào nhưng hễ cắm cáp vào khi tắt nguôn rồi mà máy vẫn sáng màn hình trở lại và chuyển sang chế độsạc pin qua cáp usb vậy, em dung Jaf để Flash, có bác nào hướng dẫn hộ em tý, em Flash e71, 5800, x6 thì thấy bình thường mà chỉ có e72 này là em bó tay rồi, giúp em với nhé.

viettouch2

E72 của mình thời gian gần đây loa trong tự nhiên rất nhỏ. Các cuộc gọi đến nghe không rõ. Mình đã thử hard reset lại vẫn không hết. Không biết có phải bị phần cứng ko? Bro nào đã bị tình trạng này thì chia sẻ kinh nghiệm nhé. Máy mình còn zin chưa bung

mrgior

Con E72 của mình mới up lên 081.003 thấy có biểu tượng của main chạy ngầm lạ quá trước đấu có, bạn nào bị thế không khác phục thế nào?

Mình cũng bị lỗi như này ... có bác nào biết cách khắc phục không :(

Vantumb

E72

Bạn lấy thẻ nhớ khác lắp vào xem có đc k nếu như thẻ khác đc thẻ bạn k đc thì bạn chỉ cần định dạng lại thẻ xog tải qua nhạc là ok.

swedenboy

Bluetooth profile AVRCP của E72

Chào các bạn,

Mình đang xài tai nghe MW600 của SE, chất lượng rất tốt. tuy nhiên mình băn khoăn 1 điều là tại sao E72 không hiển thị song detail và call ID như iPhone.

Search trên google thì thấy bluetooth E72 chỉ support AVRCP (Audio/Video Remote Control Profile) 1.0, tức là chỉ có các chức năng cơ bản như: play, pause, next....

Link tham khảo

Search tiếp thì thấy những máy Android khi dùng ROM Cock của Cyanogen Mod thì có thể update cái AVRCP này lên 1.3 (support thêm phần song detail và call ID)

Mình muốn hỏi E72 có cách nào update cái này không, giống như android vậy đó?

Cảm ơn.

gachip0088

không biết máy mình dạo này bị sao nữa,có tin nhắn mới k thấy có chuông,phải vào phần tin nhắn mới thấy báo có tin nhắn mới,có ai biết cách khắc phục chỉ mình với

wanbeytuananh

cho e hỏi đt E72 không thể kết nối với máy tính được, cả chế độ ổ đĩa chung lẫn PC suite , có ai bị lỗi như thế này chưa ah, chắc chắn k phải do dây cab đâu ạ

duylinh27884

Moderator
cho e hỏi đt E72 không thể kết nối với máy tính được, cả chế độ ổ đĩa chung lẫn PC suite , có ai bị lỗi như thế này chưa ah, chắc chắn k phải do dây cab đâu ạ

Thử gỡ Nokia Pc Suite trên máy tính ra rồi cài lại xem bạn!

saodoingoi142

Moderator
hic, cắm vào máy nào cũng vậy bác ạ

Hãy thử Tắt nguồn rồi Khởi động lại máy trước khi cắm vào PC xem sao bạn nhé!!!Hoặc có thể là do dây cáp của bạn bị đứt ngầm, hãy thử mượn 1 dây cáp khác cắm vào thử coi !!!;;)

wanbeytuananh

Hãy thử Tắt nguồn rồi Khởi động lại máy trước khi cắm vào PC xem sao bạn nhé!!!Hoặc có thể là do dây cáp của bạn bị đứt ngầm, hãy thử mượn 1 dây cáp khác cắm vào thử coi !!!;;)

e thử rồi ạ, 2 cái dây cab khác nhau, máy khác nối đuọc nhưng máy này k nối được, còn pc suite thì e vẫn dùng ngon, vừa jaf 5230 xong mà, cắm máy tính khác cũng k nhận, có người cũng bị như vậy , bảo lỗi fw, e cập nhật bằng đt fw mới nhất rồi vẫn k ăn thua, :(, ko biết có phải tại hỏng chân usb của máy k

không ai biết lỗi này à :(:(

Last edited by a moderator:

saodoingoi142

Moderator
e thử rồi ạ, 2 cái dây cab khác nhau, máy khác nối đuọc nhưng máy này k nối được, còn pc suite thì e vẫn dùng ngon, vừa jaf 5230 xong mà, cắm máy tính khác cũng k nhận, có người cũng bị như vậy , bảo lỗi fw, e cập nhật bằng đt fw mới nhất rồi vẫn k ăn thua, :(, ko biết có phải tại hỏng chân usb của máy k

Nếu như những trường hợp trên bạn đã làm mà không được, thì chắc chắn các chân rắc kết nối USB của máy bạn có vấn đề.Bạn nên đem máy này đến các cửa hàng sửa chữa ĐT lớn, đáng tin cậy rồi nhờ nhân viên kĩ thuật mở ra kiểm tra lại xem nha!!!;;)

tompro

Chào các bạn, máy e72 của mình khi cắm tai phone vào thì có thông báo nhận, nhưng ko nghe thấy gì cả, thay các laoị tai phone cung ko dc, thay ca chân cắm cũng ko dc, chẳng biết tại sao ? ai biết chỉ mình với

hasinh

Như bạn nói vậy thì chắc chắn là bị lỗi ở phần mềm rồi,trường hợp này rất hiếm gặp.Hãy mang ra quán chạy lại phần mềm là ok

MinhThang

Manager
Chào các bạn, máy e72 của mình khi cắm tai phone vào thì có thông báo nhận, nhưng ko nghe thấy gì cả, thay các laoị tai phone cung ko dc, thay ca chân cắm cũng ko dc, chẳng biết tại sao ? ai biết chỉ mình với

Bạn Fomat máy lại rồi cắm vào, nếu vẫn vậy thì đi sửa thôi, đôi khi bị đứt mạch dẫn sau chân lỗ cắm cũng nên.