• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA E72

winsec

Sặc. Xài cerhack của coderus hack sạch toàn bộ Noki chỉ mất chưa đầy 30s hack ngay trên mobile chả cần pc lại xài phoenix rùi lo mất nguồn:D=))
hack của coderus có được kiểm chứng dài lâu chưa bạn!còn phoenix thì đã được khẳng định rồi đó!làm gì mà có hack sạch toàn bộ nokia!nokia đâu có viết chương trình cho symbian đâu!mình nhắc lại là E72 ko lo việc mất nguồn vì up firmware hay hack do phoenix nha!
vậy có khi mình cũng phải thử xem như thế nào mới đc. máy chưa hack cài ứng dụng chán quá. nhiều ứng dụng mình signer vẫn ko cài dc. bó tay. :D

bạn cứ hack bằng phoenix đi!ko gì pải sợ hết!hack bằng phoenix thì mất nguồn là khả năng rất thấp!nếu mất thì phoenix duyệt hết cho E72 ma lo gi??

winsec

Sặc hiện giờ hack = cerhack là số 1 cho v3 v5 ^3 éo sợ mất nguồn gì như phoenix chi=))=))

tùy bạn mỗi người 1 sự lựa chọn!nếu như bạn nói thì hack + cerhack có chạy mượt ver 054 như phoenix ko??\-/\-/\-/ còn nữa đã bao giờ bạn cứu đc E72 mất nguồn( của bất cứ ai )do up firmware (vì nhiều nguyên do )?E72 tuyệt nhất la có thể tự mình cứu đc nha!

winsec

Tui không ngu xuẩn như you nên phone chưa die lần nào chả cần cứu cái khỉ khô gì=))=)). Tôi không khôn hơn ai hết chỉ khôn từ trong cái ngu của you mà ra=))=))

mình không cãi với bạn nữa !mình chỉ góp ý theo từng cách hack thôi!không thích thì có thể không lên tiếng

kyohiros

mình có vài điều cần hỏi:
1. các bạn xài opera mini bản sis hay jar? bản sis mình scroll rất lag, bản jar thì lại rất mượt. chắc chắn ko có chuyện xung đột phần mềm vì mình format máy rồi mới test thử.
2. mình thấy trên mạng nó có hình đồng hồ như thế này, các dòng máy khác cũng có nữa, không biết họ chế ra hay là cài đặt chỗ nào để có thể hiển thị ngày trên dồng hồ?

manowarbk

Mình đã up firmware bằng Phoenix được 2 tuần, sau khi check thấy máy chạy mượt hơn, pin xài bình thường 4 ngày . E72-1 Brown

romano81

Mấy hôm nay mình không dùng email được trên e72, có bạn nào bị không? cài đặt bản email 3.9 cũng không được.

phamnhudoan

Các bác giúp e với ! Sao đt e vô cài đặt ,khôi phục cài đặt gốc cái đt nó giờ gọi kô được nó báo chỉ dùng cuộc goị khẩn cấp . Mà khi mạng vẫn sóng đầy luôn .hic

01686539527

nokia chưa cho cập nhập trực tiếp trên dt hay sao ý. em thử vẫn báo là bản 54. chưa cho up lên 71

winsec

nokia chưa cho cập nhập trực tiếp trên dt hay sao ý. em thử vẫn báo là bản 54. chưa cho up lên 71

bạn tải navi phiên bản mới sẽ thấy thôi!đã có rất nhiều người up rồi !kết quả tốt hom FW 54 !nokia thường chậm hơn trong việc up FW mới lắm

latngan

cho em hỏi về pin của E72

Chào các pro,hiện em đang dùng con E72,chẳng là thế này, mỗi lần tháo pin ra khoảng 30s thôi, khi lắp vào khởi động lại máy là nó đòi nhập lại ngaỳ giờ,mà máy em mới mua được 4 tháng. đây có phải do pin nuôi nguồn bị hỏng? Bác nào biết cách khắc phục không chỉ giáo em với. Em cảm ơn nhiều!

w0nderb0y

Tháo pin thay sim thì thường phải cài lại ngày giờ...
Còn thay pin thì làm gì đến tận 30s,..
Theo kinh nghiệm of mình thì Không có lỗi nào cả bởi máy gì hầu như cũng thế....

winsec

Theo kinh nghiệm of mình thì Không có lỗi nào cả bởi máy gì hầu như cũng thế....
đúng rồi ko pải lỗi gì đâu bạn!

hanoiplay

ơ nhưng mà mình cũng có em E72 tháo ra thay sim hay thay pin có phải cài lại ngày giờ đâu. với lại còn 1 cách nữa đó là sim của bạn phải hỗ trợ auto update time thì cũng không cần cài ngày giờ mà chỉ cần chon chế độ auto update time và bạn chọn đúng múi giờ GT+7 là được.

nobitanh

FW mới chưa thấy có gì đặc biệt, mỗi cái là không phải hack lại máy, vẫn chạy ro ro từ khi hack bằng helo lần trước :))

unlimit_ve

Hix sao con E72 của mình up = Phoenix ko đc nhỉ. Cứ chọn scan product xong là máy tắt tối thui luôn, mở nguồn cũng ko lên. Phải tháo pin ra mở lại mới đc. Ai help mình với :((

khongaibiet2004

Hix sao con E72 của mình up = Phoenix ko đc nhỉ. Cứ chọn scan product xong là máy tắt tối thui luôn, mở nguồn cũng ko lên. Phải tháo pin ra mở lại mới đc. Ai help mình với :((

Kiểm tra lại tên file xem có bị đổi không, xem lại đường dẫn C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-530. Chạy với chế độ deadphone xem sao. Mình chạy rất nhiều lần rồi, đều thành công cả :D.

Chào các pro,hiện em đang dùng con E72,chẳng là thế này, mỗi lần tháo pin ra khoảng 30s thôi, khi lắp vào khởi động lại máy là nó đòi nhập lại ngaỳ giờ,mà máy em mới mua được 4 tháng. đây có phải do pin nuôi nguồn bị hỏng? Bác nào biết cách khắc phục không chỉ giáo em với. Em cảm ơn nhiều!

Cái này là do pin safemode bị hết thôi, máy nào cũng vậy, dùng một thời gian là hết thì khi tháo pin ra khi lắp lại sẽ phải cài đặt lại ngày giờ. Đây là điều bình thường.