• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.

bomyeu

[Hỏi ] Về xem video của N97

• Không hiểu sao e ko xem được video tren N97,mà là do N97 quay ,khi save vào xem lại chỉ có tiếng mà ko có hình,e ko biết vì sao? mong mọi người giúp đỡ :(,số đen quá,N5800 thì ko bấm đc cảm ứng nữa, :((..giờ sang N97 ...nokia lắm bệnh thế sao :(

heo_map

anh em ai hack N97mini chưa chỉ dùm mình với, mình hack em nó mãi ko duoc , dùng đủ mọi bản helo mà chỉ chạy được đến install.................. thui ko chạy nữa, lại còn tạo ra 1 đông bộ nhớ ảo trong đt nữa , ai biết chỉ dùm mình với

baongoc557

màn hình n97mini bị đơ

cho mình hỏi sao con n97mini của mình mói mua đc khoảng tháng mấy,rùi mình hack máy,nhưng k bit sao lâu lâu lại có tình trạng khi đt đến hay mở khoá thì màn hìh đen thui treo máy luôn k tắt nguồn đc luôn,pải tháo pin khởi động lại mới đc,có ai bit máy mình bị gì k

Bạn chú ý post bài đúng nơi quy định nhé

Last edited by a moderator:

linhdung90

Mình dùng máy cũng được 1 thời gian rùi (3,4 tháng )
Tốc độ tất nhiên o thể sánh với mấy hãng khác, nhưng nếu đứng trên khía cạnh người dùng qua các đời cảm ứng của Nokia thì vẫn ok.Thỉnh thoảng reset lại.
Pin bình thường (mặc dù là 1500) nghiền dữ thì cũng chỉ hơn ngày tẹo
Chụp ảnh đẹp ( trừ cái lỗi ở đèn Flash)
Duyệt web, Wifi, 3G ổn
Ứng dụng thì cài thoải cũng ko hết bộ nhớ nhưng có điều cài nhiều máy chạy chậm hẳn...
--> kết câu: Nếu các bác khoái Nokia thì con này với số tiền đó là ngọt ...

bomyeu

N97 của mình cứ zồ zồ cảm ứng ,lúc đc lúc ko,reset cài lại format rồi,vẫn thế,buột miệng chửi tục điên lắm :((,

llTuyetTinhCocll

anh em ai hack N97mini chưa chỉ dùm mình với, mình hack em nó mãi ko duoc , dùng đủ mọi bản helo mà chỉ chạy được đến install.................. thui ko chạy nữa, lại còn tạo ra 1 đông bộ nhớ ảo trong đt nữa , ai biết chỉ dùm mình với

Úi....hấu hết dòng máy s60v5 (fw mới) nói chung và N97mini và N97 thường nói riêng đã từ lâu cho hello vào dĩ vãng rồi......muốn hack đc thì trước hết bạn nên tìm hiểu JAF....và lám quen với động từ Flash......khi đã hiểu nó rồi thì làm rất dễ......hiện tại bên box CFW ( fw đã được chỉnh sửa theo hướng có lợi và gần như 100% là đã đc hack rồi).......

Chúc thành công....!!!

baongoc557

thắc mắc về FW n97 mini

n97 mini flash FW rofs 2.v27 giờ mình muốn flash lại bản gốc như trên navi chỉ có FW rofs 2.v21 thui,như vậy mình có flash lại bản gốc đc k đt mình có bị hư k

porman1412

Em có con N97 màu đen. Không bít nó bị gì mà camera không chụp được hình. Vào camera là màn hình tối đen. Trên màn hình vẫn nhìn thấy các tiện ích chụp hình, nhưng không chụp được, phải tắt nguồn N97 bật lên lại mới chụp được. Nhưng thoát camera rồi vào lại là bị y vậy. Khi xem video trên N97, chỉ nghe tiếng mà không có hình, phải khởi động lại con N97 mới xem video được, thoát ra vào lại thì không xem được nữa. Mong các pro giúp đỡ em.

green1990

em có vài điều cần hỏi . Em dùng n97 mn . xem phim rất tuyệt . có một điều em muốn hỏi là , em xem một bộ phim khoảng 1 -> 2h thì máy nóng do pin tiêu hao nhiều . Hỏi pin nóng thế thì có sao cho máy ko ? Thứ 2 là màn hình bị một vết cấn trắng trắng có sao ko ?

baongoc557

sao cái n97 mini của tui sao khi flash lai vài lần của các bản khác,giờ cài game k đc luôn cứ báo tập tin bị lỗi hay không thể cài đặt mấy game mày lúc đầu flash tui cài bình thường k bị vậy.mình đã thử format máy và thẻ nhớ rùi vẫn bị,xin các bác giúp dùm

nguoidienbietyeu

--> kết câu: Nếu các bác khoái Nokia thì con này với số tiền đó là ngọt ...
HI thích nhất câu này của bác...hiện tại mình cũng đang tính con khác mà vẫn chưa thấy với số tiền như vậy thì có con nào ngang được với N97....hehehe

baongoc557

cho hỏi cái này ngoài lề 1 chút nge mong các bác thông cảm,có bạn nào biết ở sài gòn chỗ nào bán ốp lưng cho n97mini k? ốp giống mấy cái iphone đó,mình lên mạng kiếm chỉ thấy hình thui cũng đẹp mà hỏi chỗ nào cũng k có bán hết có bạn nào giúp mình đc k,thank

Hoangtuechv

sao cái n97 của e cái màng hinh ben phai nó co 1 viền trăng trắng

có bắc nao như e ko

baongoc557

máy mình đang sài ngon lành tự nhiên bị 2 lỗi này KERN-EXEC3 và user-exec 3 k biết có ai có cách khắc phục k ?

Status
Không mở trả lời sau này.