• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

AndyCuong

Supper Moderators
Chủ đề này tiếp theo chủ đề Này vì đã quá dài, các bạn tham gia thảo luận tại đây cần chú ý thực hiện đúng theo Nội qui của Diễn Đàn.

ĐIỀU 3 - QUI ĐỊNH VỀ NGÔN NGỮ SỬ DỤNG TRÊN DIỄN ĐÀN

Điều 3.1 - Ngôn ngữ chính thức sử dụng trên diễn đàn là tiếng Việt, đúng ngữ pháp, bài đăng phải tuân thủ nét văn hóa trong giao tiếp mạng.
- Khi cần dẫn chứng với các ngôn ngữ khác, yêu cầu phải có bản biên dịch kèm theo, trừ trường hợp sử dụng các từ thuộc về chuyên môn hoặc được dùng phổ thông.

Điều 3.2 - Phông chữ bài viết nên dùng mặc định theo phông chữ diễn đàn (nên dùng), hoặc có thể dùng phông chữ khác nhưng phải rõ ràng và dễ nhìn, dễ đọc.
- Kích thước phông chữ (nếu sử dụng) không được quá lớn, hoặc quá nhỏ làm mất sự đồng nhất và thẩm mỹ.
- Màu chữ của nội dung bài viết tuyệt đối không sử dụng các màu khác, mà chỉ dùng màu đen theo mặc định. Chỉ được phép dùng màu khác cho các tiêu đề hay các mục cần nhấn mạnh để gây chú ý cho bài viết.
- Kích thước hình ảnh minh họa trên bài viết phải đồng nhất.

Điều 3.3 - Đối với thành viên tuyệt đối không được viết chữ in hoa khi tạo chủ đề và đăng tải bài, phải thể hiện bằng chữ viết thường.
Việc sử dụng chữ in hoa và chữ in màu dành cho các thành viên BĐH để tạo lập chủ đề hoặc bài viết với mục đích tạo chú ý hoặc nhấn mạnh.
- Các bài viết không dấu được viết thông qua Mobile sẽ được chấp nhận, khi có dòng chữ "Posted via Mobile Device".
- Trong diễn đàn không chấp nhận các tiêu đề và bài viết với nội dung vô nghĩa, không phản ánh chủ đề như: "Help me", "Giúp em với", “Hehe” v.v...hoặc các chủ đề có biểu cảm (!!!, ???),...
- Tiêu đề do thành viên tạo lập ngoài việc tuân thủ đúng ngữ pháp, cú pháp tiếng Việt ra còn phải phản ánh đúng nội dung của chủ đề cần đăng tải.

Nguyễn Văn By SM MinhThang

BuuPhucCT

Well-Known Member
X6-00 đã quá cổ rồi. Đang đợi X6-01 chạy S^3 mà lâu quá đi. CHán

AndyCuong

Supper Moderators

ai nói với em là quá cổ rồi , ở ngoài máy mới còn bán mà .=)) còn sài thì còn có mem vào thảo luận.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Sym^3 cũng k ăn thua gì. hic. Đang tính sang androi

Tùy theo sự chọn lựa của mỗi người thôi. SYM đang bước vào giai đoạn thoái trào. Nếu không có sự đổi mới thì thua luôn. Riêng mình đã chuyển qua xài tạm Android vì chán SYM rồi.

NokiaXseries

X6 đã rất tốt rồi, sau này thì không biết nhưng cứ chơi tạm em này qua tết âm lịch rồi tính tiếp :))

dinhhaanh

bản thân m chưa có điều kiện dùng các hdh khác nên thấy x6 là rất tuyệt vời rùi :D. Sẽ còn trung thành với Sym vs X6 dài dài

boy_online01

Em cũng muốn chuyển sang Android lắm (đã từng để ý đến P500). Nhưng nó phát triển liên tục, trong một năm mà đã từ 1.6 lên hẳn 2.3. Mà ko phải máy nào cũng lên được, hơn nữa tính phân loại của nó rất là kinh. Hôm qua em thấy có một topic giới thiệu một game Android, yêu cầu cấu hình 512MB, chip 800MHz, chạy Android 2.2. Thế là em P500 đành đứng nhìn vì mới đáp ứng được 1/3 yêu cầu. Nói chung thì Android muốn gắn bó lâu dài thì cứ phải cỡ tầm tiền và cấu hình của GalaxyS trở lên mới chấp nhận được, chứ tầm giá X6-8G đổ lại thì nhiều em Android rơi vào quên lãng lúc nào ko biết.:D. Theo cá nhân em là thế ;;). Vậy nên với em Sym vẫn là lựa chọn số một \-/.
Mà topic X6 chuyển nhà sang đây cũng đúng dịp có được bản firmware port từ C6 sang. Vậy là thời kì của X6 lại bước sang trang mới rồi \-/. Chứ trước đây em có cảm giác cùng là dòng s60v5 nhưng hình như X6 bị phân biệt đối xử trong việc cook FW hay sao ý.

jonyhoanganh

Em cũng muốn chuyển sang Android lắm (đã từng để ý đến P500). Nhưng nó phát triển liên tục, trong một năm mà đã từ 1.6 lên hẳn 2.3. Mà ko phải máy nào cũng lên được, hơn nữa tính phân loại của nó rất là kinh. Hôm qua em thấy có một topic giới thiệu một game Android, yêu cầu cấu hình 512MB, chip 800MHz, chạy Android 2.2. Thế là em P500 đành đứng nhìn vì mới đáp ứng được 1/3 yêu cầu. Nói chung thì Android muốn gắn bó lâu dài thì cứ phải cỡ tầm tiền và cấu hình của GalaxyS trở lên mới chấp nhận được, chứ tầm giá X6-8G đổ lại thì nhiều em Android rơi vào quên lãng lúc nào ko biết.:D. Theo cá nhân em là thế ;;). Vậy nên với em Sym vẫn là lựa chọn số một \-/.
Mà topic X6 chuyển nhà sang đây cũng đúng dịp có được bản firmware port từ C6 sang. Vậy là thời kì của X6 lại bước sang trang mới rồi \-/. Chứ trước đây em có cảm giác cùng là dòng s60v5 nhưng hình như X6 bị phân biệt đối xử trong việc cook FW hay sao ý.
Bạn mà tính chạy theo công nghệ kiểu này có mà bán nhà. Mỗi lần lên adroi phiên bản mới thì nó đòi hỏi ram cao lên. hic. Vd từ 2.1 lên 2.2 ram tối thiểu phải 192mb. hic. Mình mua dùng cho biết thôi. Chứ chạy đua thì. hichic

duc143

Sài x6 là quá ok rồi...không có xiền mà chạy theo công nghệ ;;)

Có X6-01 hả bạn? THông tin đâu zậy?

AndyCuong

Supper Moderators
@ boy_online01 & jonyhoanganh chổ này thảo luận Nokia X6 không phải thảo luận HĐH Android nhé!

boy_online01

@ boy_online01 & jonyhoanganh chổ này thảo luận Nokia X6 không phải thảo luận HĐH Android nhé!

Sorry Mod hí hí:D
Ai biết nguyên nhân tại sao thỉnh thoảng em thấy trong thư mục Music tự nhiên nó tạo các thư mục có tên ca sĩ. Rồi nó copy hết các bài hát vào đấy, bài nào của ca sĩ nào thì nằm đúng trong thư mục có tên ca sĩ ấy. Thế là lúc quét bài hát bằng trình nghe nhạc mặc định thì bài nào cũng lặp lại 2 lần, tức thật. À em còn dùng cả TTpod nữa, ko biết có phải tại nó ko?

NokiaXseries

Lên trang chủ của nokia thấy có cập nhật phần mềm cho nokia fw 30.2.003, chắc nay mai xẽ cho cập nhật.
This software release comes with the Here and Now application, which provides you with information on your current location, for example, the local weather forecast. This release also includes a new version of the web browser. Ovi Maps and Ovi Store have been updated, and chatting with your friends in Ovi Contacts has been made easier. To get this software through your device, select Applications > Software Update, and choose the software you want to update. Alternatively, this software release is available through the Nokia Software Updater.
http://www.nokia.com.vn/ho-tro/tai-phan-mem/cap-nhat-phan-mem-dien-thoai-nokia/news

Chỉnh sửa cuối:

dkhoan_0211

hơ x6 lại có fw mới kìa 30.2.003 lên ít thế kia chả biết có được gì mới không nhỉ :(

S

saurom84

Guest
hơ x6 lại có fw mới kìa 30.2.003 lên ít thế kia chả biết có được gì mới không nhỉ :(

có you nào cập nhật được chưa nhỉ. tui cập nhật wai mà chẳng được

tuyenhp

navi firm chưa có fw mới ! mình dùng FW C6 thấy còn lỗi 1 số thứ ! cảm ứng rật rật ! waiting....