• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

dkhoan_0211

navi firm chưa có fw mới ! mình dùng FW C6 thấy còn lỗi 1 số thứ ! cảm ứng rật rật ! waiting....
mình dùng bản bên dailymobile mình post link ở trên ấy
không giật, chưa thấy lỗi :)

dkhoan_0211

trong khi chờ đợi bác binh24 hoàn thiện thì ae dùng bản cfw c6 của photon ấy
mod cái menu 4x4 vào rom được đấy :)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 24 minutes:

từ bản này
http://forum.dailymobile.se/index.php?topic=38168.0
http://forum.dailymobile.se/index.php?topic=27688.0
kết hợp lại thành 1 bản vì foton mà k có core thì không chạy, nên kết hợp 2 bản lại 1 bản và mod thêm cái menu 4x4 (nếu ai thích)
dùng ok chưa thấy lỗi
ae thử đê \-/

Chỉnh sửa cuối:

zprox

bác hd cách làm đi :) thấy nhiều file quá,cái này chay nhanh ko,có cái phím gọi giống sym^3 ko

tngoc1

mình đang test, ngon thì mình sẽ lập topic mới :)

cho mình hỏi bản này mình cài dựa trên fw 30.0.003 được không, flash xong thì flash lại các bản CFW thg có dc không, tại đang dùng bản x6 remix tg đối lâu rồi, ngại cài lại phần mềm lắm.

Bạn dùng bản này thấy pin thế nào, dùng phiên bản FW c6 không biết có TV Out dc ko nhỉ

LONGNHIM

ui minh xai thay ok ma.nghe nhac tot .minh thay x6 nghe nhac hay nhat tu truoc toi gio cua nokia day he he?

dkhoan_0211

Test bản c6 của photon từ wa tới h thấy tạm ổn. Có j tối nay làm cái topic mới. H dag ở cty k làm đc

tuyenhp

Test bản c6 của photon từ wa tới h thấy tạm ổn. Có j tối nay làm cái topic mới. H dag ở cty k làm đc
có j bạn cook cả trình nghe nhạc cập nhật mới vào đc ko ? mình dùng bản của bác Bình ko update đc nên nghe nhạc củ chuối rè rè

linh2911

Bản X6 C6 chưa hoàn thiện đâu, các bạn từ từ rồi Flash (nếu muốn cảm nhận thì Flash). Dùng bản của Photon vẫn đang còn một số lỗi VD: Camera bị lỗi đang sử dụng, không tương thích với 1 số PM. RAM vẫn còn cao quá 55Mb khi khởi động và hoạt động bt ở mức 50MB khi không có PM nào chạy nền.

Chờ bản của bác Binh24 hoàn thiện là hay nhất.

manhtinaelf

có bạn này biết cách làm ttpod nó hiện lyric và album art đi kèm mặc định của bài hát ko ạ ?

minhdale

Mình mới mua X6-00 nhưng mà đã upgrade FW lên v30 (theo thói quen).Giờ cho mình hỏi đã có hack của v30 chưa ?.Mình tìm ở Ứng dụng chung nhưng không thấy :(.FW của mình là 30.0.003

Trvuphuong

Member
Mình mới mua X6-00 nhưng mà đã upgrade FW lên v30 (theo thói quen).Giờ cho mình hỏi đã có hack của v30 chưa ?.Mình tìm ở Ứng dụng chung nhưng không thấy :(.FW của mình là 30.0.003

bác sài cfw đi! Có kèm sẵn hack luôn! Ở dd mình có nhiều lắm! Bác ngâm cứu đi.hi

minhdale

Hiện tại mình không muốn xài mấy bản Mod cho lắm.Thấy có 1 vài người kêu còn lỗi.Không có hack cho v30 sao :-/

minhdale

Vậy bạn đưa link giúp mình được không.Mình tìm qua nhưng hông thấy :D

jonyhoanganh

Hiện tại mình không muốn xài mấy bản Mod cho lắm.Thấy có 1 vài người kêu còn lỗi.Không có hack cho v30 sao :-/
Lỗi gì trời. chạy bản cook còn làm cho máy nhanh lên nữa, giải phóng ram....