• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

Cái này mình cũng ko biết. Mình chỉ biết nếu nhét codec nào vào thì máy sẽ đọc được film có codec đó. Vì vậy nếu CFW X6 mà C6 port sang ko có mã avc1 thì cũng ko xem được. Đang test thử cái CFW C6 ->X6, nói chung thì mình kết mỗi cái HS, còn lại thì cũng khá nhiều lỗi... chưa thể bằng FW gốc của X6 đc.
Mình cũng nghĩ như bạn ,chỉ có điều tìm mãi mà chẳng thấy mấy cái codec đó đâu. Mình vừa mới flash cfw c6 bản của photon, cũng tạm được. Mình thấy lạ là trước dùng bản cfw v30 của hoàng huy có mod xoay màn hình giống c6 rất pro. Bây giờ flash hẳn cfw c6 thì màn hình xoay lại chẳng khác gì x6 . Thất vọng!

boy_online01

Mình cũng nghĩ như bạn ,chỉ có điều tìm mãi mà chẳng thấy mấy cái codec đó đâu. Mình vừa mới flash cfw c6 bản của photon, cũng tạm được. Mình thấy lạ là trước dùng bản cfw v30 của hoàng huy có mod xoay màn hình giống c6 rất pro. Bây giờ flash hẳn cfw c6 thì màn hình xoay lại chẳng khác gì x6 . Thất vọng!
Mình trông cũng được đấy chứ :D. Thêm được widget ra ngoài là ngon rồi, kết mỗi cái đó.

NokiaXseries

Các bác có nhiều time test rồi, cho em hỏi mấy bản cook ở forum mình bản nào dùng ổn định nhất, em đang dùng bản remix update ngày 6/1/2011 thấy cũng ổn nhưng ram ít quá.. :(

iskunz

mấy a ơi cho e hỏi,e sài x6 đã bị gãy mất nút trượt mở khóa,bây h muốn thay thì mất khoảng bn tiền hả các a !

sieutocdo1994

Mình vừa làm xong 1 bản CFW C6=> X6, mà mình chưa test đ.c, ko pik có hoạt động ko nửa. mấy pửa trước mình cook toàn gặp lỗi. Mình nghĩ một phần nhỏ tại mod và phần còn lại là do bản fw C6 chưa port hoàn chỉnh. lần này thì mình dùng toàn mod của C6 hy vọng bản cook sẽ hoạt động

drthanh88

Mình vừa làm xong 1 bản CFW C6=> X6, mà mình chưa test đ.c, ko pik có hoạt động ko nửa. mấy pửa trước mình cook toàn gặp lỗi. Mình nghĩ một phần nhỏ tại mod và phần còn lại là do bản fw C6 chưa port hoàn chỉnh. lần này thì mình dùng toàn mod của C6 hy vọng bản cook sẽ hoạt động
lại sắp có việc để làm với điện thoại rùi, hjhj

NokiaXseries

lam song chua bax oi

iskunz

a trả lời giùm e đi. thay cái nút trượt khóa thì hết bn tiền vậy

jonyhoanganh

Caì phần mềm nunlock hoặc mykeylock vào. Khỏi cần phải dùng thanh trượt. Còn thay bn thì mình cũng chịu. hic

manhtinaelf

Nút trượt khóa của mình cũng hỏng lâu rồi này :D ... khuyên bạn nên dùng slide unlock , kiếm trên diễn đàn nhièu skin đẹp lắm :) .. còn mình sau tg sử dụng nay đã dùng CFW C6 só khóa màn hình bằng slide ngon lắm .. :D nếu bạn rành thì flash máy bằng CFW C6 đi :D

vicky2311

Em vừa mới rước 1 pé X6 dzìa. ^^ và em đã update firmware thành v30, em mún cài thêm theme mới thì em chỉ cần down theme về install vào máy hay cần gài thêm PM nào nữa hok các bác?

dinhhaanh

có thể nói là xong, Mình cook dựa trên bản update của binh, nhưng ram hơi ít, mình đang khắc phục

mấy bản cfw c6 --> x6 trên diễn đàn, t test thấy effect chậm lắm. hi vọng bản của bạn sẽ mượt, ko bị trễ nhiều quá.