• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

ace_hp7

Active Member
hy sinh miếng dán màn hình ,bóc nó ra dùng vải sạch lau khô hay máy sấy sấy khô chỗ bị ướt ,kinh nghiệm của mình đi mưa về máy bị ướt gây chập màn hình ,xong đầu tư miếng dán mới 40k,còn cái màn cảm ứng nó chả lsao cả ,bọn cửa hàng nó mà thay là bạn mất 700 + bno có cái màn hình xịn

xzxCupidxzx

nhưg ướt 2 hum uì .. Mà bây h màn hình ngang tự nhiên ấn đc nhưg màn hình dọc thì k ấn dc

ace_hp7

Active Member
nhưg ướt 2 hum uì .. Mà bây h màn hình ngang tự nhiên ấn đc nhưg màn hình dọc thì k ấn dc
thực ra nó vẫn bị ẩm ,máy mình lúc trc đi mưa,để trong túi quần bị hấp hơi nước , cũng gặp tình trạng bấm lúc đc lúc k ,từ đầu tưởng liệt cảm ứng định thay,JAF FW mới cũng k hết ,may đem ra chỗ ng quen ,tháo miếng dán sấy khô qua là đc , như bạn nói máy bạn chỉ bị 1 chỗ k fai liệt cảm ứng đâu bạn

xzxCupidxzx

tháo ra xì khô phần màn hình thôi hả bác???? Mình vừa tháo rui xì cũng k dc T.T

saker1990

Máy X6 của mình trên góc trên bên phải màn hình có bụi vào trong. Đem ra hiệu ng ta bảo không nên tháo màn hình. Nhưng để đó trông rất khó chịu. Ai biết khắc phục không ???

xzxCupidxzx

hy sinh miếng dán màn hình ,bóc nó ra dùng vải sạch lau khô hay máy sấy sấy khô chỗ bị ướt ,kinh nghiệm của mình đi mưa về máy bị ướt gây chập màn hình ,xong đầu tư miếng dán mới 40k,còn cái màn cảm ứng nó chả lsao cả ,bọn cửa hàng nó mà thay là bạn mất 700 + bno có cái màn hình xịn

mình tìm ra nguyên nhân ùj do kái này :
sấy nó là dùg ng0n nhưg nguội lại tịt T.T vs lắp vỏ vào ấn vùg đó xuốg là dùg đc như bình thườg :D (cho mình hỏi cái đó có thay đc k?)

ace_hp7

Active Member
cái đó hình như là thay đc ,x6 điện dung mình k rõ cấu tạo lắm,hình như cái bạn chụp là cái lớp dẫn điện bên trên cùng ,có thể nó bị ẩm gây chập ,k nhận cảm ứng , 5530 điện trở màn hình có 2 phần ,phần màn hình ở trên có đoạn mạch nối với cảm ứng ở dưới ,thay cái đó rẻ ,chỗ ng quen mình định thay nói có 75k ,có bạn ra ngoài cửa hàng bno kêu 250k , bạn yên tâm là cảm ứng cuar b k lsao ,bắt đc bệnh rồi thì cứ tập trung chữa vậy

Chỉnh sửa cuối:

xzxCupidxzx

cái đó hình như là thay đc ,x6 điện dung mình k rõ cấu tạo lắm,hình như cái bạn chụp là cái lớp dẫn điện bên trên cùng ,có thể nó bị ẩm gây chập ,k nhận cảm ứng , 5530 điện trở màn hình có 2 phần ,phần màn hình ở trên có đoạn mạch nối với cảm ứng ở dưới ,thay cái đó rẻ ,chỗ ng quen mình định thay nói có 75k ,có bạn ra ngoài cửa hàng bno kêu 250k , bạn yên tâm là cảm ứng cuar b k lsao ,bắt đc bệnh rồi thì cứ tập trung chữa vậy
cái đó mình mang ra tiệm hỏi thì nó bảo không dổi được phải thay cả màn hình cơ =.= chán

trungtrung57

Cho em hỏi con X6

Dạo này con X6 của em flash lại bị lỗi pooling phone ý, em flash bằng bản gốc nó ghi:
Failed! Aborting
Done!
em liền tháo pin tháo cáp r đút lại pin ấn nguồn thì k rung nữa :(( làm sao bây giờ hả mấy bạn :((

thebestghost

các bác cho mình hỏi,mình có cây x6 sài hơn năm nay.giờ nó dở chứng mở máy lên hiện được chữ NOKIA rồi màn hình chuyển sọc đen trắng lun,ko vào được nữa.các bác giải thích giúp mình với......

Dragon459

Manager
các bác cho mình hỏi,mình có cây x6 sài hơn năm nay.giờ nó dở chứng mở máy lên hiện được chữ NOKIA rồi màn hình chuyển sọc đen trắng lun,ko vào được nữa.các bác giải thích giúp mình với......
hình như trước có 1 cách khắc phục tạm thời bằng cách dùng nam châm . bạn seach lại xem
chữa hêt bệnh thì chỉ có ra care thôi

killphone

Help me! Video Call X6-00

Hix X6 của mình gọi video call được nhưng nó không hiển thị hình ảnh của mình và của người nhận hix cứ như cuộc gọi thông thường ấy! Mình xài CFW Belle v32.0.002. Không biết có phải bị app KMS gây ra ko? vì mình dùng x-plore vào c:private, c:sys thì không có file nào trong đó hết. Pro nào giúp mình với Thank nhiều nha.:(:)(:)((

Trvuphuong

Member
Có bác nào bị giống mình không. X6 1 có 1hạt sóng. Và nó bị mất cảm giác với USB
dạo trước thì máy lúc nó hứng thì nó có sóng và bị không sạc được,Vừa mua bộ tu vít nên quyết định phanh thây nó ra và đã chữa được bệnh k sạc được. Nhưng dạo này nó mất sóng luôn. Còn cổng usb bị hư lúc nào cũng chả biết

Dragon459

Manager
Có bác nào bị giống mình không. X6 1 có 1hạt sóng. Và nó bị mất cảm giác với USB
dạo trước thì máy lúc nó hứng thì nó có sóng và bị không sạc được,Vừa mua bộ tu vít nên quyết định phanh thây nó ra và đã chữa được bệnh k sạc được. Nhưng dạo này nó mất sóng luôn. Còn cổng usb bị hư lúc nào cũng chả biết

bệnh k sạc được nguyên nhân là gì thế bác :D

Trvuphuong

Member
bệnh k sạc được nguyên nhân là gì thế bác :D

chỗ điểm tiếp xúc giữa main và đuôi sạc lâu ngày nó bị bào mòn khuyết 1 lỗ nhỏ trên main nên tiếp xúc kém. Mình vệ sinh lại dùng săng thơm và bàn chải đánh răng nhưng vẫn không hiệu quả nên lấy mỏ hàn chấm vô chổ khuyết :-D vậy là xong cắm sạc vô tư. Nhưng đt giờ mất sóng không nhận USB với lại cái nút nguồn bị gãy rơi đâu mất tiêu sau 2 năm chung sống =))