• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

Dragon459

Manager
chỗ điểm tiếp xúc giữa main và đuôi sạc lâu ngày nó bị bào mòn khuyết 1 lỗ nhỏ trên main nên tiếp xúc kém. Mình vệ sinh lại dùng săng thơm và bàn chải đánh răng nhưng vẫn không hiệu quả nên lấy mỏ hàn chấm vô chổ khuyết :-D vậy là xong cắm sạc vô tư. Nhưng đt giờ mất sóng không nhận USB với lại cái nút nguồn bị gãy rơi đâu mất tiêu sau 2 năm chung sống =))

1 phút mặc niệm cho em X6 của bác :D

hdgv

sao hôm trước tự nhiên Home screen theme của mình có 4 theme: contacts bar, basic, shotcuts bar và một cái gì nữa (có thể add icon vô tư, trượt lên xuống vô tư), rồi tự nhiên không biết vì sao "một cái gì nữa" biến mất! Có ai như thế không? Có ai lấy lại được cái Home screen theme đó không hướng dẫn tui với!

asleepcowboy42

Mọi người ơi, lâu rồi mình không flash máy, tối qua hì hục flash mấy bản CFW mới dùng thử xem. Mình dùng windows 7 64bit nên lúc cái JAF mình đã rất cẩn thận. Mình làm đúng theo các bước, nhưng cuối cùng đến bước
Press Power On
Searching for phone...
thì nó lại hiện not found mặc dù mình đã bấm nút nguồn đủ kiểu. Cách đây 4 tháng mình đã flash bằng laptop này, bản windows này, bản JAF này nên mình không nghĩ là có vấn đề gì với JAF và Windows. Mọi người hãy giúp mình với!
Cám ơn rất nhiều!

Dragon459

Manager
Mọi người ơi, lâu rồi mình không flash máy, tối qua hì hục flash mấy bản CFW mới dùng thử xem. Mình dùng windows 7 64bit nên lúc cái JAF mình đã rất cẩn thận. Mình làm đúng theo các bước, nhưng cuối cùng đến bước
Press Power On
Searching for phone...
thì nó lại hiện not found mặc dù mình đã bấm nút nguồn đủ kiểu. Cách đây 4 tháng mình đã flash bằng laptop này, bản windows này, bản JAF này nên mình không nghĩ là có vấn đề gì với JAF và Windows. Mọi người hãy giúp mình với!
Cám ơn rất nhiều!

Xem lại đã đầy đủ driver chưa?

The_sky

các bác cho mình hỏi,mình có cây x6 sài hơn năm nay.giờ nó dở chứng mở máy lên hiện được chữ NOKIA rồi màn hình chuyển sọc đen trắng lun,ko vào được nữa.các bác giải thích giúp mình với......
Mình cũng mới bị cái này, cái này có lẽ là do hệ điều hành bị lỗi thôi bạn ah, dùng lâu nên nó trục trặc, khi bị hết pin bật lên nó không log vào được HĐH và sọc chạy loạn cả lên (của mình còn bị khởi động lại liên tục), Flash lại máy là ok thôi ah, không vấn đề gì cả.

thaovjp89

Mình cũng mới bị cái này, cái này có lẽ là do hệ điều hành bị lỗi thôi bạn ah, dùng lâu nên nó trục trặc, khi bị hết pin bật lên nó không log vào được HĐH và sọc chạy loạn cả lên (của mình còn bị khởi động lại liên tục), Flash lại máy là ok thôi ah, không vấn đề gì cả.

em cũng bị cái hiện tượng này trên con x6 16G flash lại chỉ đc 1 thời gian xong lại bụ thui, ức chế thật
gần đây thì thêm 1 hiện tượng nữa là 3 cái phím cứng ( gọi - xanh, phím trắng, đỏ) cứ sáng chơ chơ ra, cả khi khóa phím
ko biết có bác nào bị giống em ko
nokia h lỗi tùm lum thui ah

hongle516

mấy bác cho em hỏi cái Time Update trên X6 nó như thế nào nhỉ?
Em bật nó lên rồi vào mạng mà chẳng thấy nó cập nhật gì cả.
Trong khi dùng con N72 vào mạng cái là nso cập nhật time liền

yeudesong87

X6 lỗi camera

:( Đang dùng ngon thì bỗng dưng mình mở camera lên ko đc. Cả trước lẫn sau, đèn flash cũng vậy ko sáng đc. Đã thử format máy nhưng cũng ko ăn thua. Mình nghĩ là do lỏng cáp cụm camera này nên tháo ra và lắp lại thử cũng ko đc.:p Ai gặp bệnh này chỉ cho mình với! Sửa thì hết nhiều ko? hjx :((theo mình 2 năm rồi mà jo nó lại lăn đùng ra!!!!

theanhn73

:( Đang dùng ngon thì bỗng dưng mình mở camera lên ko đc. Cả trước lẫn sau, đèn flash cũng vậy ko sáng đc. Đã thử format máy nhưng cũng ko ăn thua. Mình nghĩ là do lỏng cáp cụm camera này nên tháo ra và lắp lại thử cũng ko đc.:p Ai gặp bệnh này chỉ cho mình với! Sửa thì hết nhiều ko? hjx :((theo mình 2 năm rồi mà jo nó lại lăn đùng ra!!!!

chạy lại fw xem nó ntn bạn.:D

hdgv

Chia buồn! Nghe tình trạng bệnh tật như vậy chắc bị phần cứng rồi!

yeudesong87

x6

Chia buồn! Nghe tình trạng bệnh tật như vậy chắc bị phần cứng rồi!

X-( Tiếc quá! Có cái đt đi chơi đêm sướng! Dùng đèn flash làm đèn pin sáng choangX-(! Chẳng biết sửa có mất nhiều ko nua:|