• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.

ronaldo07mu

Mình mới lấy con này hôm nay, 8tr 80k :D, bản 16G nên tai nghe đi kèm chỉ là WH-701 thôi.
FW V12.0.091. Con này có khe cắm sim vào nhưng nếu muốn lấy sim ra lại phải tháo nắp, hơi kì.
Cảm ứng nuột lắm, rất nhạy, loa khá to, ngoài ra chưa test thêm j vì chưa có time, bi h mới mò lên 4rum mò mẫm, ai có kinh nghiệm j share mình ít nha :D

TruongHan

Super V.I.P
Cho xin chút ít nhận xét đi bạn.

Mình mới lấy con này hôm nay, 8tr 80k :D, bản 16G nên tai nghe đi kèm chỉ là WH-701 thôi.
FW V12.0.091. Con này có khe cắm sim vào nhưng nếu muốn lấy sim ra lại phải tháo nắp, hơi kì.
Cảm ứng nuột lắm, rất nhạy, loa khá to, ngoài ra chưa test thêm j vì chưa có time, bi h mới mò lên 4rum mò mẫm, ai có kinh nghiệm j share mình ít nha :D

Trước giờ mình test hết các máy của dòng S60v5,nhận xét chung thì về tính năng là như nhau,ko khác gì nhiều so với 5800,5530 hoặc N97.Cảm nhận khác biệt đầu tiên của mình khi test X6 là máy hơi chậm,có độ trễ hơn so với N97 và 5800 FW 40(chắc tại do FW chưa good lắm,chờ bản update sau này xem thế nào)

h2mn

Con này cảm ứng điện dung nhưng mới test thử máy của bạn thì zoom bằng 2 ngón tay vẫn chưa được :-/:-/

Ducvabi

Hình như chưa có ai xài con này nhiều hay sao mà chưa có review nhỉ? MÌnh xin phép làm một cái nhé. Đây chỉ là đánh giá chủ quan của mình.
Cảm nhận đầu tiên khi nhìn thấy em nó là hơi ...xấu! Mặt trước màn hình làm bằng nhựa (chứ ko phải kính như N86 hay E72) nên trông không sang lắm.Hình thức máy nói chung là bình thường, thậm chí có phần hơi xấu nếu bác nào có con mắt khắt khe hơn. Phần đỉnh trên của máy các chi tiết không sắc nét và có cái ji đó hơi giống máy rẻ tiền! Mặt sau nhìn khá đẹp. Máy nhẹ nên cầm không đầm tay, máy hơi dầy nhưng cũng không quá thô như mấy chú đi trước. Theo mình thì với mức giá 8tr thì bề ngoài của em nó cũng phình phường.
Về tính năng:
Máy có chip ~400 nhưng chạy khá mượt mà, cảm ứng điện dung rất nhạy và tốt. Màn hình sắc nét và đẹp, nhìn ngoài trời tốt. Nghe nhạc ổn.
Tuy nhiên có vẻ máy bắt sóng hơi kém, mình trước dùng E72, sóng 3G viettel lúc nào cũng full, đổi sang X6 lại hay bị mất sóng. Chụp hình, quay phim ở mức chấp nhận được (thua mấy chú dòng N8x :D).
Nói chung, có vẻ Nokia đã hơi bị tối giản vật liệu làm vỏ ngoải của máy, nhưng bù lại các tính năng của máy khá tốt và tương đối hoàn chỉnh. Với mức giá 8tr của máy thì mình nghĩ là vọc được. Nhưng vẫn lăn tăn một chút ở vẻ ngoài của máy :D (E72 cùng tầm tiền mà đẹp thôi rồi luôn :D)

TruongHan

Super V.I.P
mình tiến hành hack con X6 bằng helloox2 v2.03 nhưng chạy tới phần installing rootcert là đứng tròng luôn ko hiểu tại sao.

Tìm bản helloOX2 version khác xem bạn,nhớ sign với cer của OPDA nha

lycuty

Tìm bản helloOX2 version khác xem bạn,nhớ sign với cer của OPDA nha

mình xài từ helloox2 1.03, 1.05, 2.03, 2.04 đều sign bằng ser OPDA nhưng đều cho ra 1 kết wa installiing rootcer.trước kia xài 5800 vẩn sign vô tư.mong mọi người giúp đỡ.

TruongHan

Super V.I.P
mình xài từ helloox2 1.03, 1.05, 2.03, 2.04 đều sign bằng ser OPDA nhưng đều cho ra 1 kết wa installiing rootcer.trước kia xài 5800 vẩn sign vô tư.mong mọi người giúp đỡ.

HelloOX2 hack cho X6 FW 11,không biết máy bạn FW bao nhiêu?Nếu là FW 11 thì bạn vào trang chủ của HelloOX2 nhập số imei máy để nhận file HelloOX2 signed qua mail về hack xem
http://helloox2.com/?page=signed

Hoden

Super V.I.P
đang dự định mua em này,không biết nó có ưu điểm j2 hơn 5800 nhỉ,

anh e nào xài rồi cho í kiến xem,
web, gprs, và hdh có nhanh hơn 5800 không?
hay vẩn như vậy, cảm ứng điện dung thế nào?
thank

BuuPhucCT

Well-Known Member
đang dự định mua em này,không biết nó có ưu điểm j2 hơn 5800 nhỉ,

anh e nào xài rồi cho í kiến xem,
web, gprs, và hdh có nhanh hơn 5800 không?
hay vẩn như vậy, cảm ứng điện dung thế nào?
thank

Thằng này chỉ hơn 5800 ở cái màn hình điện dung và bộ nhớ trong lớn. Có tiền em chẳng mua thằng này đâu vì bây giờ đang chán S60V5 lắm rồi.
Để dành tiền mua con HD2 hay Nexus One thì OK hơn

Hoden

Super V.I.P
Thằng này chỉ hơn 5800 ở cái màn hình điện dung và bộ nhớ trong lớn. Có tiền em chẳng mua thằng này đâu vì bây giờ đang chán S60V5 lắm rồi.
Để dành tiền mua con HD2 hay Nexus One thì OK hơn

đang dự tính mua. nhưng thấy dáng nó thô quá.với lại v5th thì cũng vọc nhiều hơi chán rồi.tính kiếm thằng khác nhưng chưa biết em nào ngon hơn. hdh khác thì ít pm wá không có j để vọc hết

BuuPhucCT

Well-Known Member
đang dự tính mua. nhưng thấy dáng nó thô quá.với lại v5th thì cũng vọc nhiều hơi chán rồi.tính kiếm thằng khác nhưng chưa biết em nào ngon hơn. hdh khác thì ít pm wá không có j để vọc hết

Hiện nay thì cứ đợi window phone 7 là OK nhất anh à. Còn không thì cứ xài WM 6.5.3 thì phần mềm cũng nhiều lắm, không thua gì SYM đâu à.

xabama

sax mấy bro nhà giàu thiệt,mua dt chỉ để vọc hdh,hết thích thì đổi
mình làm cả năm rưỡi mới đủ tiền mua 1 con 5800

BuuPhucCT

Well-Known Member
sax mấy bro nhà giàu thiệt,mua dt chỉ để vọc hdh,hết thích thì đổi
mình làm cả năm rưỡi mới đủ tiền mua 1 con 5800

Đó chỉ là đam mê thôi chứ giàu có gì đâu bạn. Khi đã mê rồi thì phải chịu tốn kém thôi

Status
Không mở trả lời sau này.