• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Samsung i8510 INNOV8

longdlbc

Tóm lại là em chưa thấy mấy cái đt samsung có chức năng đột fá đặc biệt cả

vậy bạn thấy chụp hình 8mp, kiểu dáng, GPS ... so với Nseries thế nào? nếu bạn xem xét theo góc độ này thì nó rất tốt đó.

padydohv

Mình vừa bán con này xong sau khi mua 2nd về dùng thử.mang tiếng pin 1200 mah như N95 8gb N85 mà chụp 5 kiểu ảnh Alo 10 phút sụt 1 vạch pin ( sau khi sạc đầy ) Pin củ chuối lắm các bạn ạ .gọi điện hỏi thằng em làm trên trung tâm bảo hành của samsung thif nó bảo con nào pin củng thế cả .có người đổi 2 lần rồi vẩn bị .mà hay xung đột phần mềm gây treo máy .ko bị 2 lổi nặng trên thì N96 N85 củng không phải đối .(8/10 máy bị lổi nhanh hết pin )Mà loa con này ko có đối thủ các bạn ạ. to hơn 30% con N96 mình dùng .nhưng nghe qua tai nghe thì Mã volume chỉ bằng 80% con N96 mà âm bass lại rất kém nghe nhạc sàn ko phê = N96 .thích hợp cho nghe nhạc chử tình hơn .còn khoản GPS thì nói luôn là thua N96 vì mình đả cho test thử cả 2 con khi cầm trên tay cùng bật Vietmap lên là cùng dò vệ tinh GPS .thì con N96 hết 10s còn i8510 hết 20s (N96 mình cho bắt sóng GPS qua EDGE 2.5G còn i8510 thì ko vì ko biết máy địa chỉ định vị qua máy chủ qua samsung). nhưng bản vietmap 1.05 theo máy chính hảng samsung dùng hay hơn bản 1.03 mình cài trên N96 .flash của i8510 sáng gấp 2 lần so với flash của N96 mặc dù cả 2 con đều dùng đèn flash led đôi .nút bấm thì i8510 nhậy và chắc chắn bấm sướng hơn N96 .Chơi game trên i8510 thì mượt mà hơn N96 nhiều vì có chip đồ họa 3D (cùng test 1 game là game Global race ,I8510 chơi mươt mà và hình ảnh min màng đẹp mắt còn N96 không chơi nổi vì hình giật tung tóe ,còn Ngage thì chơi củng ổn định như nhau .nhưng i8510 vẩn đẹp hơn và mượt hơn ) Còn khoản cài soft sau khi hack phone thì i8510 cài được hầu hết nhửng soft trên N96 trừ vài soft Python ko hổ trợ .Khuyến cáo các bạn ko lên cài soft handy taskman và JbakTaskman cho i8510 vì hay gây treo máy phải Reset .nếu có dùng được thì lúc dùng cài thêm soft khác vào củng gây chậm treo máy . Ko lên cài soft Cclock cho cả 2 con vì nhanh hết pin gấp đôi .ít dòng kinh nghiệm khi đả được dùng cả 2 con đỉnh nhất con 2 hảng .nếu có gì sai mong các bạn đóng góp ý kiến

samsung chỉ chạy theo các hãng khác thôi
Cứ tưởng Innov8 thế nào, ai dè ko bằng Nseries đmẳng cấp rồi

Tóm lại là em chưa thấy mấy cái đt samsung có chức naăng đột fá đặc biệt cả
Phải dùng qua mấy máy đỉnh cao của Nseries và con này rồi thì mới phát biểu nhé. Chạy theo hãng khác là thế nào:-?? Hãng nào có chuột quang, chụp ảnh nhận diện nụ cười:-??
Con của em định vị mất 7-8s.
Trong nhà ko có sóng GPS.
Hum nọ nghe bác nào nói N95 ngồi trong nhà cũng bắt được GPS. Em vái bác ý luôn. Toàn mái bê tông tường chịu lực 40 mà đòi ngôi trong nhà bắt GPS. Trừ khi nhà bác ý ko có nóc:-??

lamnt0702

samsung chỉ chạy theo các hãng khác thôi
Cứ tưởng Innov8 thế nào, ai dè ko bằng Nseries đẳng cấp rồi

Tóm lại là em chưa thấy mấy cái đt samsung có chức năng đột fá đặc biệt cả

Ko phải mình bênh innov8 nhưng bạn ko biết thì tốt nhất ko nên phát biêu linh tinh,hoặc nếu muốn phát biểu thì phỉa đưa ra dẫn chứng cụ thể nhé,bạn nói xem SS chạy theo hãng nào?ko có đột phá đặc biệt là như nào?ko bằng Nseries ở điểm nào?

Tặng cho 1 câu này "Biết thì thưa thớt,ko biết thì dựa cột mà nghe" hiểu chưa?

@GTCĐ:Tớ thích cái câu ngày xưa của cậu lắm ý =))

=)) Nông nổi một thời:)
Mấy bác lên xem bọn Tây nó đánh giá con này thế nào nhá. Tạm dịch là máy chạy S60 nhiều tính năng nhất... Như thế đã đủ chưa.
Em sắp về 1 lô pin của em này, pin 1000mAh có, 1700mAh có. Dùng thử thấy ok sẽ bán rộng rãi:D

thoihoa

Mình muốn hack con nay de cai vietmap. nhung kg biet cach lam voi lai cung ban lam ban nao co the giup minh dc kg ??? 0902391982 . thank!!:)

Chỉnh sửa cuối:

padydohv

pin i900 1440mah chơi được trên con này đấy em a(mấy đồng chí kia chưa được dùng i8510 nên ko biết nó chất thế nào chấp làm gì hả em .mổi dòng có 1 cái hay riêng của nó chứ lị )

pIn của innov8 có 1000mAh thôi anh em nhé. Phải chơi con 1700mAh mới đủ, 1440mAh vẫn hơi non, được 2 ngày là nhiều.

lamnt0702

Thì đó,tớ chụp ảnh bét nhè,nghe gọi bét nhè,chới đua xe bét nhè,ko nghe nhạc xem phim,ko test phần mêm -> Pin được 3 ngày :D

Con này chụp ảnh mau hết pin kinh dị, đang full tự nhiên còn 5 vạch sau khi chụp vài tấm có flash. Kỳ lạ là từ 3 vạch trở đi dùng mãi, chơi game mãi, chụp ảnh mãi chưa thấy hết pin:(

hipmaxi

có bác nào còn con innov8 nào hàng cty bán kô,em đang máu mua wa,mà máy mới thì quá tầm,mua máy cũ thôi

taki27

Các bác cho em hỏi fát , con innoV8 này sao ko copy video vào xem đc , chỉ có video resolution 320x240 ( hoặc 240x320) là xem đc , các size khác đều ko đc :( , mà xem 1 vài fim còn giật nữa >"<

ko ai biết về câu hỏi của em à :(

Tiện đây mình cho hỏi câu nữa luôn , có ai gặp vấn đề với cái music player ko , sao mình vào Music player , đã bật Repeat , nhưng nó chỉ play 2 bài xong rồi dừng . Thử tắt Shuffle, tắt repeat cũng ko đc , kiểm tra hết option rồi ko có cái nào chỉnh đc cả . Ai biết giúp mình với nhé .