• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận thắc mắc về sử dụng phần mềm Việt hóa.

Bạn kiểm tra lại đường dẫn chép dữ liệu và xem đã đầy đủ các file chưa.

Bác có thể nói rõ hơn được ko? Mình đã copy toàn bộ bản đồ của Vietmap vào thẻ nhớ và đặt 1 thu muc riêng là Vietmap. Nhưng khi cài xong vào khởi động phần mềm toàn báo như vậy và thoát ra ngoài. Mình đã remove hết tất cả các PM khác và khởi động lại máy cũng ko được. hic 8-|

MinhThang

Manager
Bác có thể nói rõ hơn được ko? Mình đã copy toàn bộ bản đồ của Vietmap vào thẻ nhớ và đặt 1 thu muc riêng là Vietmap. Nhưng khi cài xong vào khởi động phần mềm toàn báo như vậy và thoát ra ngoài. Mình đã remove hết tất cả các PM khác và khởi động lại máy cũng ko được. hic 8-|

Bạn tìm lại Topic VM của V5 xem anh em hướng dẫn cách cài và chép dữ liệu, lâu quá mình không dùng V5 nữa nên không nhớ, chỉ nhớ là chép sai đường dẫn, thiếu file nó đều báo như vậy.

Bạn kiểm tra lại đường dẫn chép dữ liệu và xem đã đầy đủ các file chưa.

OK cảm ơn Bác để mình seach tim thử xem...

MinhThang

Manager

OK cảm ơn Bác để mình seach tim thử xem...

Bạn phải chọn đúng bản cho v5. Sau khi bạn cài đặt xong, chép toàn bộ dữ liệu vô E ( thẻ nhớ ) - thường nó gồm 3 folder con là Maps, Profiles và User trong folder VietMap .

Cảm ơn bác mình kiểm tra lai folder Vietmap của mình rồi. Thấy thiếu folder Profiles... Thank Pác rất nhiều...

nh0kl0k

anh radium ơi làm sao mới có mấy kí tự đặc biệt đó vậy anh nhìn đẹp wa mà em ko bik làm

nh0kl0k

ai cho em hỏi cái
em thường thấy trên screenhot của các pro cỏ wigdet thời tiết
ai cho em xin pm đó dc ko ạh

nh0kl0k

a radium ơi sao em cài vào rùi
bật lên nó ko vào vậy a

làm sao xóa Qt và Qt webkit vậy em xóa = uninstallking báo " lỗi"
xóa = cách vào Ql ứng dụng thì báo ko thể xóa dc
ai chỉ em cách xóa vs

Last edited by a moderator:

nh0kl0k

xl~ các mod trước vì em sợ post trong topic kia các mod hay các pro ko bik
nên em lập topic hỏi
pm EndClear nó có chức năng quét toàn bộ
vậy cho em xin hỏi nếu nó quét là nó dọn thế nào vậy
nó có xóa pm cài trong ổ C ko
tại vì ổ C em ít quá
mà tới 49MB tập tin khác mà em ko bik tập tin khác là tập tin gì nữa

với cho em hỏi thêm 1 vấn đề nữa sao lúc em apply c2z thì em vào xem ảnh ko dc
vào thư viện ảnh là dis ra menu

machoi1994

Member
End Clear là pm xóa tập tin theo 1 danh sách đã định trước (tất cả các pm dọn dẹp hiện nay đều như vậy). Bạn muốn xem End Clear xóa các file gì thì dùng ZntxHan hoặc MobileHex mở file Private\ffff0813\EndFile.pyc. File này có giới hạn string (mà mình không biết thêm như nào) nên mình coi đây là hạn chế của pm này (các file đã bị list sẵn, giới hạn, chỉ có thể thay thế hoặc thêm rất ít). Trong danh sách xóa có các file ở ổ C và các ổ khác. Ổ C là nơi lưu giữ các reg, các cài đặt của HĐH, của pm của hệ thống. Bạn không nên đụng vào một các tùy tiện vì bạn chưa nắm rõ. Tuy nhiên bạn có thể xài các pm dọn rác vì nhà phát triển đã tìm hiểu rất kỹ các tập tin có thể xóa được.

nh0kl0k

vậy là mình có thế dùng EndClear quét toàn bộ pải ko

bây h ổ C chỉ còn 1M máy chậm rề lun

nh0kl0k

c5-03 mà lúc cài baudu input mình chắc chắn rằng chọn E mà nó cài vào C
Qt thì chiếm 20M mấy
còn 49M là tập tin khác mà ko bik là tập tin gì

nhảm thịt nhớ lúc đuầ cài baidu input nó cho chọn nơi cài mà

nh0kl0k

có ai bik cách dọn rác trong ổ C mà ko đụng tới file HĐH ko
vs cho em hỏi sao lúc em apply c2z thì vào thư viện ảnh ko dc
vào là dis ra lại menu

duylinh27884

Moderator
có ai bik cách dọn rác trong ổ C mà ko đụng tới file HĐH ko
vs cho em hỏi sao lúc em apply c2z thì vào thư viện ảnh ko dc
vào là dis ra lại menu

Về phần dọn rác bạn có thể dùg s-clear hoặc endclear để xóa rác hệ thống,trog quá trìh sử dụg đt người dùg sẽ cài đặt rồi xoá ứng dụg cứ nhiều lần như vậy sẽ tạo ra rác hệ do xóa pm còn sót lại tạo ra rác,lâu ngày rác nhiều sẽ chiếm dung lượg các ỗ đĩa và đt cũg sẽ xử lý chậm hơn,nếu dùg endclear cứ chọn xóa toàn bộ ko sao cả,theo mìh thấy thì s-clear & endclear là 2 pm xoá rác rất tốt đág để dùg.Còn về c2z là patch có thể sẽ gây ra một số lỗi cho 1 số máy,điều này nhiều người gặp rồi bạn ạ ;;)