• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

superman0524

Thắc mắc về vấn đề máy quá nóng khi xạc cho E71

em xin chào mấy anh !
trước tiên cho em hỏi về vấn đề này:
chuyện là em mới mua con e71(hàng xách tay) không biết tại sao khi mang về sạc máy nóng kinh khủng (khi đang xạc em lấy tay rờ vào máy nóng toàn thân máy nóng dữ lắm ạ). em liền tắt máy và tháo pin ra thì sờ vào thân máy lân pin cả hai đều nóng ngan nhau. em đã thử thay cục pin khác nhưng khi sạc máy vẫn nóng. Vậy cho em hỏi là máy nokia e71 của em nó đã bị bệnh gì thế ạ và xin chỉ dùm em cách khắc phục . em xin cám ơn mấy anh nhiều lắm ạ .
vì máy e71 này em dành dụm tiền gần 3 tháng em mới mua nổi mà bây giờ nó bệnh "xạc pin" nóng em rất lo lắng ạ ! với lại cho em hỏi vấn đề nữa là con nokia e71 này xạc pin bao lâu thì đầy ạ,em xạc gần 4 đến 5 tiếng đồng hồ nó mới đầy !
em xin cám ơn các anh đã giúp em ạ !
thân !

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
xin các anh pro trong PDAVIET giúp dùm em ! em cám ơn các anh nhiều lắm !

Bạn nên đem ra cửa hàng bạn mua để họ kiểm tra, vì khi sạc Pin thì máy nào cũng nóng cả, bạn nói thì làm sao biết được là nó nóng như thế nào? bao nhiêu độ.

superman0524

dạ nó nóng dữ lắm ạ ! em mua xách tay do người bạn bên sing xách về dum nên hỏng có bảo hành ạ ! em so thử 2 con e71. 1 là của em 2 là của bạn em con em sạc nóng kinh khủng còn của thằng bạn em thì chỉ hơi hơi nóng thôi ạ ! em thử đổi cục pin qua lại thì con em vẫn nóng ạ ! huhuhu nên chả biết nó bị bịnh gì mà kỳ cục vậy đó ạ ! em sợ đang sạc thì nó "ngõm cù đèo" do nóng quá huhuhu

MinhThang

Manager
dạ nó nóng dữ lắm ạ ! em mua xách tay do người bạn bên sing xách về dum nên hỏng có bảo hành ạ ! em so thử 2 con e71. 1 là của em hai là của bạn em con em sạc nóng kinh khủng còn của thằng bạn em thì chỉ hơi hơi nóng thôi ạ ! em thử đởi cục pin qua lại thì con em vẫn nóng ạ !

Bạn đổi cục sạc thử bạn nhé!

Kojiro

Super V.I.P
Mới thay sạc mà chưa thay pin, có máy của bạn đó, bạn mượn đỡ test thử xem, máy mới dùng ra thợ cũng căng, mình phải tìm ra nguyên nhân do pin do sạc rồi mới nghĩ đến máy, vậy thì đỡ tiếc hơn.

superman0524

dạ em cám ơn các anh ạ ! em sợ mang ra thợ nó "luộc" luôn con e71 của em vì theo em được biết thợ sữa "nokia" mà nhất là thằng nokia care trên đường phan dăng lưu ghê lắm ! em cũng ngại mang đi sữa :( nhưng em thay pin luôn zồi mà máy vẫn "nóng" toàn thân ạ ! em mới lên pda việt hy vọng có ai biết được bệnh "lâm sàn" của con e71 của em cho em đỡ "hoang mang" ạ ! em cám ơn tất cả ạ

kid1502

Mua cục sạc đa năng về với 1 cục pin sơ cua nữa là ok:D:D:D
Máy mới ai lại đem cho tụi nó tùng xẻo hả mấy anh=))

lamnt0702

Theo như bạn chủ topic nói thì vẫn đề quá rõ ràng rồi,lỗi nóng máy ko phải do pin và cũng ko phải do sạc vì đã thay thế cả pin và sạc mà tình trạng vẫn tương tự,như vậy chắc chắn là do máy,và lỗi này mình nghĩ ko phải lỗi phần mềm,mà thuộc về lỗi phần cứng!Mà lỗi phần cứng thì nói thật,a e rất khó có thể giúp được bạn vì trình độ hiểu biết cũng chưa đết mức dám đụng vào phần cứng thế nên giải pháp tốt nhất và nhanh nhất cho bạn bây giờ là đem ra Nokia Care hoặc tiệm sửa uy tín quen biết nào đây!Thế là chuẩn nhât!:)

superman0524

em cám ơn tất cả các anh trên dễn đàn đã tận tình "tư vấn" giúp em ạ ! em xin thanks tất cả ạ !

kid1502

thế còn con nokia 6120c của em mới chát trên vitalk tý xíu là đã nóng máy ghê luôn. phải chạy lại chỗ cây quạt mà chat. nhiều lúc hơi bị ức chế.

bluelas

Font cho Nokia E71

Chào các bạn,
Mình lần đầu tiên tham gia diễn đàn này mong các bạn giúp đỡ.

Mình mới mua 1 con Nokia E71 từ Singapore về, nhưng mắc 1 lỗi là font chữ nó bị vỡ hết khi vào bất kỳ 1 trang web nào của Việt Nam. Rất mong các bạn có kinh nghiệm giúp đỡ mình trong vấn đề này nhé.
Bên cạnh đó, có bạn nào có chương trình học tiếng Anh trên dòng máy này xin chỉ giúp mình nhé.
Thanks.

Dùng NSS đổi code > chạy lại FW là đọc TV ngon.
Cài phần mềm thì chạy qua nhà tui, giá rẻ bất ngờ. 0912161288

sicklife

chào các bác tình hình là vừa tậu được em e71, nhưng dùng chưa thạo lắm.
Các bác cho em hỏi cái camera bật lên buổi tối có viền xanh nõn chuối mờ mờ xung quanh.
Khởi động máy nó cứ có cài đặt từ thẻ nhớ là sao ? Cái đó có ảnh hưởng gi k?
Máy em mua xách tay, không biết có ổn không "may hơn khôn chăng"
Nhờ các cao thủ giúp cho một tay. Than'k

bluelas

Thanks vì đã trả lời, tuy nhiên mình không hiểu dùng NSS đổi code là gì, chạy lại fw là sao, có cách nào dễ hiểu và dễ làm hơn không?,
Thanks,

MinhThang

Manager
Thanks vì đã trả lời, tuy nhiên mình không hiểu dùng NSS đổi code là gì, chạy lại fw là sao, có cách nào dễ hiểu và dễ làm hơn không?,
Thanks,

Gặp GTCD đi bạn làm miễn phí luôn, 1 chầu Cafe là OK.

Status
Không mở trả lời sau này.