• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

lamnt0702

chào các bác tình hình là vừa tậu được em e71, nhưng dùng chưa thạo lắm.
Các bác cho em hỏi cái camera bật lên buổi tối có viền xanh nõn chuối mờ mờ xung quanh.
Khởi động máy nó cứ có cài đặt từ thẻ nhớ là sao ? Cái đó có ảnh hưởng gi k?
Máy em mua xách tay, không biết có ổn không "may hơn khôn chăng"
Nhờ các cao thủ giúp cho một tay. Than'k

Trước mình cũng dùng E71 1 thời gian nhưng camera chụp vào buổi tối ko hề có viền xanh nõn chuối nào xung quanh hết :) Còn khi khởi động máy mà bị installing mãi ko thôi là do bị tắc file .sis trong thẻ nhớ,cách khắc phục đã có trong diễn đàn,bạn tự search nhé ;) Máy hàng xách tay cũng ko phải ko tốt đâu,nếu biết xem máy thì có khi sách tay lại tốt hơn cả công ty ý :D Còn ko biết xem máy,mua máy ở cửa hàng kém uy tín thì thôi...tùy vào vận may vậy >:)

sicklife

Cảm ơn bác lamnt0702
Em hơi gà, nhờ bác giúp
Máy em nghe gọi ok, các vấn đề khác không có gì, mỗi cái camera là em lăn tăn
không biết là do máy hay do phần mềm, em để về chế độ chụp buổi tối và đủ ánh sáng thì không gần như không nhìn thấy mầu xanh nõn chuối xung quanh nữa:-/
Em cũng hy vọng mua hàng xách tay thì may hơn khôn:))
Mà E71 có hàng Hồ Cẩm Đào không nhỉ trông nó thế nào nhỉ, em thấy có ông quảng cáo E71 có màn hình cảm ứng:O
một lần nữa cảm ơn bác, nếu bác có kinh nghiệm về e71 bác chỉ dẫn tỉ mỉ dùm, nếu ngại đánh chữ, mà bác ở HN thì em mời bác cafe giao lưu:)

lamnt0702

Cảm ơn bác lamnt0702
Em hơi gà, nhờ bác giúp
Máy em nghe gọi ok, các vấn đề khác không có gì, mỗi cái camera là em lăn tăn
không biết là do máy hay do phần mềm, em để về chế độ chụp buổi tối và đủ ánh sáng thì không gần như không nhìn thấy mầu xanh nõn chuối xung quanh nữa:-/
Em cũng hy vọng mua hàng xách tay thì may hơn khôn:))
Mà E71 có hàng Hồ Cẩm Đào không nhỉ trông nó thế nào nhỉ, em thấy có ông quảng cáo E71 có màn hình cảm ứng:O
một lần nữa cảm ơn bác, nếu bác có kinh nghiệm về e71 bác chỉ dẫn tỉ mỉ dùm, nếu ngại đánh chữ, mà bác ở HN thì em mời bác cafe giao lưu:)

Máy bạn đã up FW chưa?Mình nghĩ cũng có thể do lỗi phần mềm,FW mới của E71 có nâng cấp phần mềm chụp ảnh cho máy đó,ko up phí lắm :D Dùng NSU để up nhé bạn ;) E71 hàng Hồ Cẩm Đào thì nhìn là biết ngay,dởm đời lắm bạn ạ :))

brightstart

Khởi động máy nó cứ có cài đặt từ thẻ nhớ là sao ? Cái đó có ảnh hưởng gi k?

Không ảnh hưởng gì ngoại trừ sự khó chịu mỗi lần restart máy. Nếu máy đã hack, bạn dùng X-plore vào thẻ nhớ, tìm đến folder Private\10202DCE xóa toàn bộ các file đuôi .sis trong đó đi (nhớ là chỉ xóa file .sis thôi nhá). Nếu chưa hack máy thì cắm thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ (hoặc kết nối điện thoại với máy tính ở chế độ Mass Storage) rồi dùng máy tính làm tương tự.

tuancunbui

mình mới đổi sang con e71,mình cài thêm nhiều game vào,đã install xong rùi,mà tại sao mình vô phần installations không thấy hiển thị phần mình đã cài đặt.
bác nào pro biết không,mong các bác giúp cho,ah mặc dù trong phần app man có báo là đã install xong rùi,mong các bác giúp cho.
thanks

duycoj

mình mới xài E71,cắm thẻ nhớ vào máy tính qua USB,cắm xong rồi rút ra thì máy vẫn báo đang dùng USB phải rs máy thì mới hết như thế là bị sao ạ,ai biết chỉ dùm với !máy chưa hack chưa làm ji hết !
thanks

kanguru2005

sao con E71 của mình hao pin quá, xài nhìu thì được có 1 ngày, không thì 2 ngày là cùng, các bác dùng thì thấy sao???

lamnt0702

sao con E71 của mình hao pin quá, xài nhìu thì được có 1 ngày, không thì 2 ngày là cùng, các bác dùng thì thấy sao???

Đợt trước mình có dùng E71 thì khá ấn tường với pin của con này (do mới chuyển từ N95 8gb sang) E71 mình dùng nhiểu thì phải 1 ngày rưỡi đến 2 ngày mới hết pin,còn bt ra thì cứ tầm 3 đến 4 ngày mới phải recharge :)

thihuongvpp

Các bạn cho mình hỏi,máy của mình đang sử dụng bình thường,chỉ khi kết nối GPRS thì không thấy có cột sóng nào cả,thoát không vào Web bằng GPRS thì cột sóng lại đầy.Mặc dù mình đã fomat lại máy rồi vẫn bị như trường hợp trên.Mong được sự dúp đỡ của các bạn:-??

Kojiro

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi,máy của mình đang sử dụng bình thường,chỉ khi kết nối GPRS thì không thấy có cột sóng nào cả,thoát không vào Web bằng GPRS thì cột sóng lại đầy.Mặc dù mình đã fomat lại máy rồi vẫn bị như trường hợp trên.Mong được sự dúp đỡ của các bạn:-??

Ơ! thế khi dùng GPRS bạn có vào web được ko? Khi vào GPRS thì cột sóng mất đi sao mà thấy, muốn test thì chỉ cần vừa vào web vừa lấy điện thoại bàn gọi vào là biết ngay máy có đang trong vùng phủ sóng ngay ấy mà.

thihuongvpp

Mình không vào được Web,trước vào Web bằng GPRS thì ở cột sóng nó có biểu tượng 2 mũi tên ngược nhau mà cột sóng vẫn báo đầy,nhưng bây giờ nó có hiện tượng như mình nói ở trên.

bup

E71 của tôi SD KMS 7.0 khi chạy xong, máy rất chậm, xóa đi máy chạy rất nhanh là sao vậy, các bạn gặp chưa, cho ít kinh nghiệm

vnpt1706

E71 của tôi SD KMS 7.0 khi chạy xong, máy rất chậm, xóa đi máy chạy rất nhanh là sao vậy, các bạn gặp chưa, cho ít kinh nghiệm

Đừng nói là trên MObile PC khi cài còn chậm nữa !

Kojiro

Super V.I.P
Mình không vào được Web,trước vào Web bằng GPRS thì ở cột sóng nó có biểu tượng 2 mũi tên ngược nhau mà cột sóng vẫn báo đầy,nhưng bây giờ nó có hiện tượng như mình nói ở trên.

Vậy bạn xem lại cài đặt GPRS, tìm địa điểm nào khác check xem sao.

tiny1990

"Rơt phiêu" lúc trước mạng viettel không vào gprs khoảng 2tuan. gọi báo dt viên thì họ cho người xuống kiểm tra. chiều là truy cập đc liền. bạn gọi dt thông báo cho họ đi, nói là hôm trước vào đc. mà hôm sau vào chẳng thấy mũi tên báo hiệu kết nối. rồi đọc chổ bạn ở phường xã huyện .... để họ đến cái trạm phát sóng fix ...

lamnt0702

ae cho hỏi sự khác biệt giữa E71 Music va E71 thường nhe,cám ơn.

Phần cứng chả có gì khác nhau,khác nhau mỗi cái vỏ,cùng lắm là FW được up sẵn bản mới nhất và kèm thẻ nhở khủng là cùng :)) Giống N82 silver với N82 Black đấy,muisic cái gì mà music :))

saolauthe

các bác chỉ em cách chỉnh chế độ chờ mà hiện giờ e71(như ảnh).em mò hoài mà ko ra.mong các bác giúp giùm

Status
Không mở trả lời sau này.