• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Bạn phải xem máy bạn là RM bao nhiêu? Căn cứ vào đó tìm bản fw mà bạn muốn dùng.

panrai

Super V.I.P
nó là RM-462 đó cậu =)),cái nầy giống dòng N95 lúc trước quá:p

Chỉnh sửa cuối:

kanguru2005

không biết mình tìm không đúng cách hay sao, nhưng xài một thời gian con e71, nhưng mình vẫn ko biết khi download file từ net xuống bằng điện thoại thì nó lưu mặc định vào đâu??? Pác nào biết chỉ giúp mình với....cám ơn nhiều

MinhThang

Manager
không biết mình tìm không đúng cách hay sao, nhưng xài một thời gian con e71, nhưng mình vẫn ko biết khi download file từ net xuống bằng điện thoại thì nó lưu mặc định vào đâu??? Pác nào biết chỉ giúp mình với....cám ơn nhiều

Bạn tìm trong ổ C data xem có không nhé.

hero_of_IT

Icon của các ứng dụng thường xuyên bị ẩn?

Icon của các ứng dụng thường xuyên bị mất. Khi uninstall hay install 1 ứng dụng bất kì vào máy thì mới hiển thị lại đầy đủ icon. Có ai bị trường hợp giống em vậy ko? Hay là dùng eCleaner hay NuDel dọn rác thì nó "dọn" luôn mấy cái icon vậy mấy pác???

nokin

Các bác cho em hỏi, muốn disable mấy cái thông báo kiểu như "Cho phép truy cập mạng / cho phép đọc dữ liệu người dùng từ thẻ nhớ" v.v... khi chạy các ứng dụng Java thì làm thế nào nhỉ ?

Mỗi lần khởi động ứng dụng và truy cập đến thẻ hay bộ nhớ máy là nó hỏi liên tục.

vd như chạy TrekBuddy, liên tục load bản đồ từ thẻ nhớ là nó hỏi không ngừng. Rất phiền phức.

phuongco

Tình hình là hôm nay e nghịch ngợm reset máy theo kiểu : * + 3 + call + power :( . Bây giờ e ko thể nào hack máy = HelloOx đc nữa, bác nào có kinh nghiệm giúp e với :((. E dùng E71 Black FW 300
Heo Mi !!!!!!!

Kojiro

Super V.I.P
Tình hình là hôm nay e nghịch ngợm reset máy theo kiểu : * + 3 + call + power :( . Bây giờ e ko thể nào hack máy = HelloOx đc nữa, bác nào có kinh nghiệm giúp e với :((. E dùng E71 Black FW 300
Heo Mi !!!!!!!

Vào AppMgr chỉnh dòng trên All, dòng giữa Off, sau đó cài lại thử HelloOX đã sign xem sao.

Icon của các ứng dụng thường xuyên bị mất. Khi uninstall hay install 1 ứng dụng bất kì vào máy thì mới hiển thị lại đầy đủ icon. Có ai bị trường hợp giống em vậy ko? Hay là dùng eCleaner hay NuDel dọn rác thì nó "dọn" luôn mấy cái icon vậy mấy pác???

Có thể lắm :D Dù mình vẫn dùng mà chưa thấy điều đó :)

Các bác cho em hỏi, muốn disable mấy cái thông báo kiểu như "Cho phép truy cập mạng / cho phép đọc dữ liệu người dùng từ thẻ nhớ" v.v... khi chạy các ứng dụng Java thì làm thế nào nhỉ ?

Mỗi lần khởi động ứng dụng và truy cập đến thẻ hay bộ nhớ máy là nó hỏi liên tục.

vd như chạy TrekBuddy, liên tục load bản đồ từ thẻ nhớ là nó hỏi không ngừng. Rất phiền phức.

Cái đó nó thế, tắt ko được bạn ơi :( Mình cũng hay gặp, gặp là mình ko sài luôn :)

phuongco

Vào AppMgr chỉnh dòng trên All, dòng giữa Off, sau đó cài lại thử HelloOX đã sign xem sao.

Bây giờ e cài đc rồi, nhưng khi chạy HelloOx nó cứ Unpaking files.... E đã thử HelloOx 2.0-2.01-2.02-2.03 rồi mà version nào cũng thế hết :(( Bác nào gặp trường hợp này rồi giúp e với.Hix

Tiện đây các bác cho e hỏi luôn, reset cách * 3 call power có hại đến máy ko các bác, e chưa thử reset cái này bao giờ,hnay lỡ tay nghịch dại :(
E đọc mấy bài ko biết có phải lỗi fw và phải Flash lại FW ko nhỉ :|
Bác mod gộp bài giùm e,e quên ko dùng chức năng sửa bài :D

Last edited by a moderator:

publicacc

Bạn chép đúng file installserver.exe và ProfDriver_SISX.ldd vào c:\sys\bin chưa vậy? :-?
Báo lỗi "Required application access not granted" thường là do không patch được tới file installserver.exe,kiểm tra lại xem nhé ;)

Bạn ơi cho minh hỏi, mình xài x-plore sao ko mở được thư mục C/sys. Giờ phải làm sao để chép file intallserver.exe vào?

Kojiro

Super V.I.P
Bây giờ e cài đc rồi, nhưng khi chạy HelloOx nó cứ Unpaking files.... E đã thử HelloOx 2.0-2.01-2.02-2.03 rồi mà version nào cũng thế hết :(( Bác nào gặp trường hợp này rồi giúp e với.Hix

Tiện đây các bác cho e hỏi luôn, reset cách * 3 call power có hại đến máy ko các bác, e chưa thử reset cái này bao giờ,hnay lỡ tay nghịch dại :(
E đọc mấy bài ko biết có phải lỗi fw và phải Flash lại FW ko nhỉ :|
Bác mod gộp bài giùm e,e quên ko dùng chức năng sửa bài :D

Bạn đọc bài này: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=582658&postcount=2, làm thủ công xem sao nhé!
4mat 4 ngón mình ko biết hại hay ko nhưng mình luôn chọn 4mat 4 ngón khi muốn 4mat máy, ko biết đến 7370 là gì :D

Bạn ơi cho minh hỏi, mình xài x-plore sao ko mở được thư mục C/sys. Giờ phải làm sao để chép file intallserver.exe vào?

Máy bạn cài được Rompatcher chưa?

thanhvo31

Tôi cũng đã gặp vụ này rồi, cách khắc phục như sau:

Vào Installation > mở App. Manager
Cuộn tới ứng dụng mà nó hay hỏi han nhiều, VD Trek Buddy > Option > Open
Nó sẽ xổ xuống một menu để bạn cấu hình như Access Point...
Kéo tiếp xuống chỗ Read user data: chọn Always Allow... OK
làm tương tự với các mục khác.

Thoát khỏi và chạy lại.! chắc chắn là OK!=D>=D>=D>

phuongco

Bác nào giúp e với. Tình hình là sau khi E71 fw v300 của e sau khi format 4 nút thì ko thể nào hack đc, đã tham khảo rất nhiều cách hack : hello Ox 1.03>2.01>hello ox mới nhất mà vẫn ko đc. Khi hack = 1.03 thì nó cứ applying patches...cancel lại vào thư mục Hello Ox trên thẻ thì ko cài đc Rompatcher(sign cũng ko đc). Hack = 2.03 thì cứ báo unpaking files...Bác nào gặp trường hợp này rồi chỉ dẫn e với. Chứ cứ phải sign từng shop 1 thế này ngại quá :(

Status
Không mở trả lời sau này.