• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

hieumocso

cho hỏi tí: chuyện là thế này, e cài chương trình helloWorldBasic vào con e71 của e thì nó là cho tất cả các chữ số đều biến thành kí tự là, e ghét quá e remove nó.Nhưng remove dc 1 nữa thì nó thông báo Unable to delete file.E cài nó vào thẻ nhớ.Hixhix, e remove nó hoài mà ko dc.sư huynh tỉ nào cao tay giúp e với.Vì có 1 chương trình đó thôi nên e ko muốn format lại cái thẻ nhớ.Đa tạ!

hero_of_IT

Cho em hỏi sao mấy cái icon hay shortcut của mấy soft cài vào máy lâu lâu không biết sao tự nhiên mất tiu, thử remove một soft hay cài thêm soft mới thì mới hiện ra đầy đủ, xin chỉ cách khác phục

stolenlove

các bác cho e hỏi cái con e71 của e sao nó không hiển thị đc ngày giờ nhỉ khóa phím 1 lúc là đen sì như tắt nguồn luôn điện thoại mua chính hãng 7 củ ,mới làm mất cái sạc zin anh nào post cho em cái thông số chuẩn của em nó với, mua mới cứng chuẩn của nó thì khoảng bao nhiêu e cám ơn nhiều :X:X

tecong712

cho em hỏi handwave beta2 đang xài cho e71 chỉ lắc lên xuống thôi chứ k qua lại đc,có bác nào biết làm sao để lắc qua lại đc thì giúp em cái,thank

quang10ntp

Mình mới up con E71 lên fw 300, xài được vài hôm thì loa trong bị rè, không biết là lỗi fw hay là lỗi phần cứng. Có bác nào bị rè loa trong như máy mình không? giờ phải xử lý sao đây.

stolenlove

giúp mình với

giúp mình với các bạn ơi con E71 khi bật camera chụp ảnh trong điều kiện ánh sáng thiếu thì nó có cái hình viền viền màu xanh nhìn bẩn bẩn mình mang ra ngoài trời chụp thì không bị saoView attachment 146256

View attachment 146257 có cái hình minh họa bạn nào biết giúp mìnnh nhé cám ơn nhiều

cfbarca

Active Member
@các pác cho biết : chức năng ON/OFF của cái camera thứ 2 của e71 nằm chỗ nào vậy? Tks

hncomeback

xin giúp đỡ E71

Hiện tại mình đang xai con E71 firmware 300.21.012 18-06-2009 RM-346 Nokia E71-1 (29) hiên tại không sử dụng được chức năng camera. Khi bấm vào camera thì máy báo không hỗ trợ chức năng này. Ai biết bị lỗi gì xin chỉ dùm
Thanks

Kojiro

Super V.I.P
@các pác cho biết : chức năng ON/OFF của cái camera thứ 2 của e71 nằm chỗ nào vậy? Tks

Camera trước hả bạn? Vào icon Camera trong máy thử xem sao :) N95 mình dùng thế ko à.

tungdicaprio

Cho hỏi máy minh mới mua,thời gian sử dụng pin kô lâu như mong đợi, chi được cỡ 3 ngày là phải sạc, minh nghe nói pin e71 tệ cũng phải sử dụng dc 4-5 ngày,dung lượng tới 1500 mhA mà được vậy thì thất vọng quá:(

cfbarca

Active Member
Cho hỏi máy minh mới mua,thời gian sử dụng pin kô lâu như mong đợi, chi được cỡ 3 ngày là phải sạc, minh nghe nói pin e71 tệ cũng phải sử dụng dc 4-5 ngày,dung lượng tới 1500 mhA mà được vậy thì thất vọng quá:(

@@@Đừng vội thất vọng bro ui, pin xịn của e71 là nhất rùi...............1-2-3-4-5-6-7 ngày phải sạc lại là tuỳ theo công dụng chức năng mà ta dùng thui, ở chế độ standby mà so với sử dụng video hay GPS or Bluetooth thì sao mà như nhau đc, lúc mới mua e71 về sạc đầy trong 8h.....rùi tui cài dzọc mải miết...kết quả là 1day à cạn pin.....dzọc như thế liên tục 1 tuần test cài PM, thử GPS hoàn tất...xong mang ra shop TGDD ca thán pin này mau cạn wá (mà thực sự thì nó rất tốt nhưng vì mún đổi cục pin zin khác cho nó sướng)
@@Nếu pin chính hiệu thì đừng lo vội nhé

tungdicaprio

Mình cũng không rõ nữa, máy mình mua là hàng xách tay,vì là hàng xách tay nên cũng hơi nghi ngờ về độ thật giả của pin:-/.Minh nghe gọi rất ít, kô xài bluetooth, GPS, hay wifi (thỉnh thoảng đi cafe thì mới xài, nhưng hầu như là không), cũng không vọc máy, cài đặt pm gì nhìu, nhắn tin chỉ ở mức bình thường.Vậy mà xài được 3 ngày hơn 1 tý là máy báo pin yếu ????

Chỉnh sửa cuối:

manfjshjng

có bác nào biết thiết lập tự động check mail cho E71 ko? Cái mail của E71 mình phải ấn nút đồng bộ nó mới check mail, giờ thiết lập thế nào để nó connect liên tục và nhận ngay khi có thư mới hoặc nó tự động check trong 1 khoảng thời gian để kiểm tra thư mới?
Posted via Mobile Device

hero_of_IT

Camera trước của máy hình như chỉ mở khi xài videocall của 3G thôi. Mà Vinaphone đang thực hiện dự án mạng 3G đó, nằm trong vùng phủ sóng thì đc rùi.

hero_of_IT

có bác nào sài E71 mà sài đc 3G chưa :( .. mình làm mãi ko đc

Mạng 3G thì phải có nhà cung cấp dịch vụ (giống GPRS) mới dùng đc bạn àh. Bây h vinaphone cũng đang phát triển mạng 3G đó. Nếu nằm trong vùng phủ sóng thì bạn dùng đc thôi.

uron_86

Vấn đề với thẻ nhớ của e71

Hôm nay tự nhiên khởi động lại máy thì gặp lỗi sau trong phần encrytion :
"
k.ey. not matched to this memory card. Memory card can not be used "
rồi k thấy thẻ nhớ đi nữa và máy đòi format thẻ.

Không biết lỗi này là do đâu, hay là do thẻ nhớ của tớ bị hỏng, mà tớ thi k muốn mất hết dữ liệu trên thẻ nhớ.
Có bạn nào có kinh nghiệm về lỗi này k ạ, giúp tớ với ?

p/s:thẻ nhớ của tớ đi theo máy vẫn nguyên từ ban đầu, thẻ bảo hành của tớ đến 30.10 là hết, k biết liệu tớ mang ra hãng bảo hành thì người ta có sửa cho k nhỉ ?8-|

cfbarca

Active Member
Hôm nay tự nhiên khởi động lại máy thì gặp lỗi sau trong phần encrytion :
"
k.ey. not matched to this memory card. Memory card can not be used "
rồi k thấy thẻ nhớ đi nữa và máy đòi format thẻ.

Không biết lỗi này là do đâu, hay là do thẻ nhớ của tớ bị hỏng, mà tớ thi k muốn mất hết dữ liệu trên thẻ nhớ.
Có bạn nào có kinh nghiệm về lỗi này k ạ, giúp tớ với ?

p/s:thẻ nhớ của tớ đi theo máy vẫn nguyên từ ban đầu, thẻ bảo hành của tớ đến 30.10 là hết, k biết liệu tớ mang ra hãng bảo hành thì người ta có sửa cho k nhỉ ?8-|

@Tháo thẻ ra ..............................rùi ấn vào lại xem nào

Status
Không mở trả lời sau này.