• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Mới mua tặng VỢ em E71 giờ vào đây xem thử, đọc các Topic trong này cứ như VỊT NGHE SẤM ấy chẳng hiểu mô tê gì cả!:)):)):))​
Giống tình cảnh em lúc mới mua iPhone chạy qua Khu vực iPhone đọc cũng vậy :)) :))

matrix4nov

Tiện đây, các bác cho em hỏi: làm thế nào để download video từ youtube bằng E71 được ạ ? em tìm mọi cách rồi nhưng chỉ xem được chứ ko down về máy được

thang_1221

E71 của mình đang dùng FW 200 mấy hôm nay tự nhiên dở chứng khi vào ứng dụng cần dùng gprs thì nhận tín hiệu gprs rất lâu.
VD: khi vào duyệt web phải mất hơn 1 - 2 phút connect mới thu được sóng gprs.
trước kia chỉ mất khoảng 10s connect là thu được sóng gprs rồi. Lúc đầu mình nghĩ do mạng nhưng tháo sim lắp sang máy khác thì lại bình thường. Ko biết máy mình bị lỗi gì nữa. Mình cũng khôi phục lại cài đặt gốc rồi nhưng vẫn ko được. Ai biết cách khắc phục chỉ giúp mình nhé. Cảm ơn cả nhà.

anh bị tình trạng này lâu chưa mấy ngày nay tất cả các mạng đều đang nâng cấp nên hay bị nghẽn mạng kể cả truy cập gprs .
nếu sợ do máy thì mấy huynh vào qua wifi xem sao .tốc độ khác ngay;;)

dicobaa

E71 bị Memory Card in use???

Có pác nào biết giúp em phát:
Em dùng Nokia E71. Bây giờ mỗi lần kết nối vào PC bằng PC Suite xong thoát ra, truy cập vào bộ nhớ thẻ đều bị báo Memory Card in use, mặc dù em chẳng sử dụng gì trên thẻ cả.
4mat cả phone lẫn thẻ nhớ rồi mà vẫn thế. Điên quá. Cứ phải khởi động lại mới vào được thẻ nhớ!?
Các bác giúp em tý nhé
Thanks a lot!!!!!!!!!!!!!!!:(

suddenboy

Firmware cũ bị thế đấy, mình chưa nâng cấp lên FW 300 nên ko biết sau này có hết không nữa. Tốt nhất bạn rút thẻ nhớ ra chép bằng đầu đọc thôi chứ cái tình trạng Memory card in use chán lắm, cài phần mềm nó không chịu vào thẻ luôn (nếu không khởi động lại)

caonhuan

mình mới nâng cấp lên bản 300 nhưng thấy có vẻ chậm hơn lại suốt ngày báo có ứng dụng lạ trong thẻ nhớ mói kỳ chứ

NoNaMe1984

mình mới nâng cấp lên bản 300 nhưng thấy có vẻ chậm hơn lại suốt ngày báo có ứng dụng lạ trong thẻ nhớ mói kỳ chứ
Vào X-plore tìm đến ổ E vào PRIVATE tìm đến 10202DCE xóa tất cả những mục trong đó đi nhé, nhớ là trước khi vào tìm trong ổ E thì phải hack phone rồi vào ROMPatcher : options -> patch -> Apply nhé .

dicobaa

Firmware cũ bị thế đấy, mình chưa nâng cấp lên FW 300 nên ko biết sau này có hết không nữa. Tốt nhất bạn rút thẻ nhớ ra chép bằng đầu đọc thôi chứ cái tình trạng Memory card in use chán lắm, cài phần mềm nó không chịu vào thẻ luôn (nếu không khởi động lại)

Lọ mọ mãi cuối cùng hình như cũng được rồi pác ợ. Không thấy thông báo Memory card in use nữa.
Em vào Connectivty-->USB.
Tại Connection mode: Chọn PC Suite.
Tại Ask on connectrion: Chọn No
Thế là OK, hè hè........... (Bố khỉ).:))

Thanks vì đã trả lời, tuy nhiên mình không hiểu dùng NSS đổi code là gì, chạy lại fw là sao, có cách nào dễ hiểu và dễ làm hơn không?,
Thanks,

em nữa....:-??
pác nào biết ra tay giúp ae tý.
Xia Xia.........:))

Last edited by a moderator:

Pretty

Mình có 1 vấn đề như thế này: Lúc mới up lên FW 300.21.012 khoảng 2 ngày thì thử GPS chưa đầy 10s là bắt được (đã cài đầy đủ chương trình và game). Càng về sau thì bắt GPS rất lâu, 10 phút đôi khi còn không bắt được, kiểm tra trong tình trạng vệ tinh thì thấy bắt được 4,5 cái vệ tinh luôn (sóng sánh đầy đủ).
Mình đã format 2 lần rồi mà vẫn bị tình trạng này xảy ra. Các bạn góp ý cho mình với nhé!

Hix, bạn còn có được 4,5 cái vệ tinh. Trong khi máy mình không lên gì luôn. Trong khi dùng google map thì vẫn định vị được ok. Vậy là lỗi gì vậy mấy bro ơi.

Bạn nên để lâu một chút thì sẽ bắt được sóng GPS. Mình đã thử Google map thì không thấy chính xác. Toàn là "vị trí của bạn trong phạm vi 1800m" lâu lâu thì "vị trí của bạn trong phạm vi 3000m" nhưng vị trí chính xác thì trật lất hà. Có cao thủ nào chỉ bảo dùm về vấn đề này với.

Có bác nào bị tình trạng này không?? Giúp mình với!:(:)(:)(:)((

newday102

Mình đã dùng qua e71 và e71x nên thấy e71x có vài khuyết điểm sau, không biết có đúng không :
+ Chỉ sử dụng được nhạc chuông <300k.
+ Không có camera thứ 2 ở phía trước cho 3G, chỉ có cảm biến ánh sáng.
+ Máy sử dụng cho mạng AT&T nên khi đem về VN unlock bị lỗi khi nghe bằng tai nghe chỉ nghe được một bên, đang chờ cập nhật fw để fix vấn đề.
+ Không hiển thị đồng hồ như e71 thường, mà nằm góc phía dưới, nhìn không đẹp chút nào.
+ Không thấy Fm mà chỉ sử dụng Fm qua kết nối mạng, chắc ở USA mới có.
+ Hình như không có tiếng Việt.
+ Trên board mạch ghi là sx ở Korea.
+ Hình như cũng không dùng chung fw của e71 được, mà chỉ dùng fw của AT&T.
Các pác ai dùng qua 2 loại này rồi cho ý kiến chút nhen.

Chỉnh sửa cuối:

lamnt0702

Lâu lắm rồi mới quay lại box Symbian :D Có mấy vấn để muốn hỏi lại anh em,lâu quá ko dùng Nokia nên h quên hết kiến thức về Sym rồi,chằng khác gì gà con cả =)) Vấn đề là thế này,a e nào biết cách hack E71 FW version 200.21.118 như thế nào ko?Nếu được thì cho mình cái link hướng dẫn cụ thể cách hack nhé!Cảm ơn a e ;)

BuuPhucCT

Well-Known Member
E71 sạc hoài không vô pin.Ai có tool sửa giúp dùm.Thanks!

Bạn thay pin mới vào xem. Nếu Ok thì lỗi do pin. Nếu vẫn thế thì lỗi do sạc hay phần cứng rồi. Tốt nhất đem ra CARE để xem xét và sửa.

mdapro

E71 của mình không thể kết nối với PC đc, mình đã cài PC Suite ver mới nhất, nhưng sau khi cắm cáp vào thì cái biểu tượng cứ chạy mãi rồi báo là kết nối hỏng. Kể cả chuyển sang kết nỗi mass storage máy tính cũng ko nhận. Đã thử trên nhiều máy vẫn thế

N99

E71 của mình không thể kết nối với PC đc, mình đã cài PC Suite ver mới nhất, nhưng sau khi cắm cáp vào thì cái biểu tượng cứ chạy mãi rồi báo là kết nối hỏng. Kể cả chuyển sang kết nỗi mass storage máy tính cũng ko nhận. Đã thử trên nhiều máy vẫn thế

Bạn thử format máy lại xem còn như vậy ko, nếu còn thì là bị hư phần cứng rồi (jack kết nối ko ăn). Cần mang đi s/c.

NguyenTu

Super V.I.P

Bạn thử format máy lại xem còn như vậy ko, nếu còn thì là bị hư phần cứng rồi (jack kết nối ko ăn). Cần mang đi s/c.

format máy cũng không hết đâu bạn, lỗi nãy thường được gọi là dead USB đó. Hiện tượng:
Lúc mới cắm vào thì trên điện thoại hiện ra menu để chọn cách kết nối nhưng bạn chọn kiểu nào cũng không thể nối được với PC
Nguyên nhân: do USB chết hoặc Flash có vấn đề
Cách sửa chữa: Lên care hoặc một của hàng sửa chữa có uy tín để thay USB hoặc Flash lại là OK

XuanTruong

Super V.I.P
Mua máy E71 cả tuần nay rồi vẫn chưa NGHỊCH được tý nào, bởi vì không biết phải nghịch từ đâu!:))

Status
Không mở trả lời sau này.