• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

blackstars_ls

nhưng mới mua thì chưa bị, ra hỏi Hãng thì bảo do quá trình sử dụng :((

Có nên mang sửa cái này không mọi người, nếu sửa thì thành máy đã bung mất giá ném :(( TT

MonKun

cho mình hỏi e71 mình mới mua fm là 300.21.012 rm 346 máy mình mua bên trung quốc mún cài font tiếng việt thì phải làm thế nào vậy mọi ngừoi có phải hack j` hok vậy

BuuPhucCT

Well-Known Member
cho mình hỏi e71 mình mới mua fm là 300.21.012 rm 346 máy mình mua bên trung quốc mún cài font tiếng việt thì phải làm thế nào vậy mọi ngừoi có phải hack j` hok vậy

FW 300 của E71 thì đã hack được bằng Hello.oX 2.0.

NguyenTu

Super V.I.P

đổi code tiếng Việt và up lại FW là có tiếng Việt ngay nhé bạn

blackstars_ls

có cách gì để biết máy mình đã bị mở không hả các anh, Chuyện là em vừa mua E71 đập hộp, xin được em mang máy ra 1 hiệu quen để hack vì em chưa biết hack fw mới của e71 .

Khi mang về thấy đoạn giao nhau giữa bàn phím và màn hình
(em không có hình thật nên pot tạm hình này)

đoạn em khoanh đỏ đó nó không còn liền và khít như ban đầu mà bị cách ra tầm 1 mm khiến rất dể bám bụi,và mất đi vể đẹp của máy.

Mọi người cho em ý kiến về việc này với, và có cách gì sửa chỗ đó mà không phải bung máy ra không :-/, bung ra mất hết giá trị của máy :((.

Mang ra viten bảo hành thì họ bảo phải ghủi lên hãng nokia ở Hà Nội sửa , mà nếu thế chắc họ bung máy của em ra mất :((.
Các bác giúp em với vừa mua được có mấy ngày mà :((
Mọi người ơi cho em thêm ý kiến đi :((

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mọi người ơi cho em thêm ý kiến đi :((

Thiết kế của máy là vậy nên phải chịu thôi bạn. Máy E71 nào cũng có một khoảng hở nhỏ như thế. Muốn không bị đóng bụi thì bạn xài bao da sẽ hạn chế bới bụi đó

blackstars_ls

Thiết kế của máy là vậy nên phải chịu thôi bạn. Máy E71 nào cũng có một khoảng hở nhỏ như thế. Muốn không bị đóng bụi thì bạn xài bao da sẽ hạn chế bới bụi đó

Nhưng sao em ra hãng xem mấy con máy mới ý, không hề có khe đó, rất khít:((

TomRyan8891_2009

cho em hỏi gà tí , mong anh em đừng mắng , những ứng dụng dùng trên N82 và N95 8GB như PowerMovie , Handy Alarm , PhotoBrower , Images Exchange ... có thể dùng cho E71 được không , và những video có độ phận giải 320x240 có thể xem được trên E71 không ?

thanhlongnd

cho em hỏi gà tí , mong anh em đừng mắng , những ứng dụng dùng trên N82 và N95 8GB như PowerMovie , Handy Alarm , PhotoBrower , Images Exchange ... có thể dùng cho E71 được không , và những video có độ phận giải 320x240 có thể xem được trên E71 không ?

Ứng dụng thì dùng được hết bạn à .
Video có độ phân giải 320x240 hầu hết xem được trừ 1 số định dạng đuôi bắt buộc phải xem trên 1 số phần mềm tương ứng

Pretty

Mình có 1 vấn đề như thế này: Lúc mới up lên FW 300.21.012 khoảng 2 ngày thì thử GPS chưa đầy 10s là bắt được (đã cài đầy đủ chương trình và game). Càng về sau thì bắt GPS rất lâu, 10 phút đôi khi còn không bắt được, kiểm tra trong tình trạng vệ tinh thì thấy bắt được 4,5 cái vệ tinh luôn (sóng sánh đầy đủ).
Mình đã format 2 lần rồi mà vẫn bị tình trạng này xảy ra. Các bạn góp ý cho mình với nhé!

Chỉnh sửa cuối:

metropolis

Hix, bạn còn có được 4,5 cái vệ tinh. Trong khi máy mình không lên gì luôn. Trong khi dùng google map thì vẫn định vị được ok. Vậy là lỗi gì vậy mấy bro ơi.

thang_1221

coppy db

Mình mới dùng E71,hôm trước mình copy danh bạ từ dt ra PC giờ muốn copy vào dt thì làm thế nào các bạn chỉ giúp với.

anh coppy chưa nếu chưa thi dùng cách này cũng dc :a coppy db vào thẻ nhớ nha.coppy vao mục Others ấy ,mở ra và đặt folder bên trong là Contacts la ok
sau đó vào mục danh bạ trên máy chọn lựa chọn=>sao chep db từ thẻ nhớ là ok;;)

thang_1221

từ điển cho E71 & E63

:-?các pro cho em hỏi em cài từ điên AV-VA cho e 71 nhưng ko gõ seach dc vì cái bàn phím .vd nhu em gõ chữ A thi hiển thị la B chẳng hạn nó cứ rối tung hết cả lên
đây là file từ điển em dùng
http: //www.mediafire.com/download.php?zjozykzyqod

Pretty

Mình có 1 vấn đề như thế này: Lúc mới up lên FW 300.21.012 khoảng 2 ngày thì thử GPS chưa đầy 10s là bắt được (đã cài đầy đủ chương trình và game). Càng về sau thì bắt GPS rất lâu, 10 phút đôi khi còn không bắt được, kiểm tra trong tình trạng vệ tinh thì thấy bắt được 4,5 cái vệ tinh luôn (sóng sánh đầy đủ).
Mình đã format 2 lần rồi mà vẫn bị tình trạng này xảy ra. Các bạn góp ý cho mình với nhé!

Hix, bạn còn có được 4,5 cái vệ tinh. Trong khi máy mình không lên gì luôn. Trong khi dùng google map thì vẫn định vị được ok. Vậy là lỗi gì vậy mấy bro ơi.
Bạn nên để lâu một chút thì sẽ bắt được sóng GPS. Mình đã thử Google map thì không thấy chính xác. Toàn là "vị trí của bạn trong phạm vi 1800m" lâu lâu thì "vị trí của bạn trong phạm vi 3000m" nhưng vị trí chính xác thì trật lất hà. Có cao thủ nào chỉ bảo dùm về vấn đề này với.

luanthieugia

E71 nhận sóng GPRS chậm

E71 của mình đang dùng FW 200 mấy hôm nay tự nhiên dở chứng khi vào ứng dụng cần dùng gprs thì nhận tín hiệu gprs rất lâu.
VD: khi vào duyệt web phải mất hơn 1 - 2 phút connect mới thu được sóng gprs.
trước kia chỉ mất khoảng 10s connect là thu được sóng gprs rồi. Lúc đầu mình nghĩ do mạng nhưng tháo sim lắp sang máy khác thì lại bình thường. Ko biết máy mình bị lỗi gì nữa. Mình cũng khôi phục lại cài đặt gốc rồi nhưng vẫn ko được. Ai biết cách khắc phục chỉ giúp mình nhé. Cảm ơn cả nhà.

yeun70

mạng gì cũng vậy thui tui dùng E65 nó cũng bị y hệt 3 phút mới vô được nè.mà nhà bạn có lầu ko thử len sân thượng coi seo nha.len sân thượng bạn chĩa đầu sóng anten máy về phía trạm BTS gan nha thế nào chất lượng cũng cải thiện tui làm hoài à

luanthieugia

Mình dùng mạng viettel. Nhưng ở đây mình nghi máy có vấn đề vì tháo sim nắp sang máy khác để test thì cũng chỉ mất 10s để tìm thấy tín hiệu gprs. còn máy của mình mất 1-2 phút mới tìm thấy. ở đây mình ko nói đến tốc độ gprs nhé.

XuanTruong

Super V.I.P
Mới mua tặng VỢ em E71 giờ vào đây xem thử, đọc các Topic trong này cứ như VỊT NGHE SẤM ấy chẳng hiểu mô tê gì cả!:)):)):))​

Status
Không mở trả lời sau này.