• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

ducthang

vừa rồi có cắm sạc có dòng ra là 350mA vào con E71 thế là máy tụ in ngắt lun ko thấy nhúc nhic gì hết hoảng quá tháo pin ra rồi lắp lại bật vẫn ko thấy nên quả này phải mang đi BH là cái chắc lại lấy sạc zin đi theo máy cắm vào may quá máy có báo sạc pin bật lại nên bình thương.không biết như vậy có ảnh hưởng gì tới bộ phận IC nguồn không các bác nhỉ E no quá bác nao có kinh nghiệm về máy trả lời giúp em với lo quá:-??

thanhlongnd

vừa rồi có cắm sạc có dòng ra là 350mA vào con E71 thế là máy tụ in ngắt lun ko thấy nhúc nhic gì hết hoảng quá tháo pin ra rồi lắp lại bật vẫn ko thấy nên quả này phải mang đi BH là cái chắc lại lấy sạc zin đi theo máy cắm vào may quá máy có báo sạc pin bật lại nên bình thương.không biết như vậy có ảnh hưởng gì tới bộ phận IC nguồn không các bác nhỉ E no quá bác nao có kinh nghiệm về máy trả lời giúp em với lo quá:-??

Ko có vấn đề gì đâu bạn. Bạn dùng sạc có dòng ra là 350mA nên chắc nó ko đủ dòng nó ko nhảy vạch pin. Hoặc giả chân sạc ko chuẩn .
Và quan trọng nhất nếu có sạc đc thì nó sạc rất lâu và lại nhanh hết pin. Nên sạc bằng sạc có thông số chuẩn .
Chúc bạn an tâm với con máy thân yêu .

ducthang

vấn đề là khi em cắm vào thì máy ngắt luôn và bật thì không nên.nghĩ là bị chập.trước có dùng Ê61 tắt máy sạc thông dêm sáng dậy bật thì ngỏm luôn.mang đi sửa họ bảo bị chập thế là toi Ê61.

thanhlongnd

vấn đề là khi em cắm vào thì máy ngắt luôn và bật thì không nên.nghĩ là bị chập.trước có dùng Ê61 tắt máy sạc thông dêm sáng dậy bật thì ngỏm luôn.mang đi sửa họ bảo bị chập thế là toi Ê61.

Cắm sạc thì làm sao mà gây chập đc nhỉ , dòng nó quá yếu ? Bạn cắm qua đêm cũng chỉ gây chai pin, hoặc giả đêm đó sét đánh vào dây điện thì vẫn còn có cầu chì .

Tóm lại ngoài nước vào gây chập thì ko bao giờ có lỗi chập đâu bạn ạ .

thandieuvh

E71 không copy được Mục lịch? Help me!

Mình mới dùng E71, thấy rất tuyệt. Tuy nhiên về phần đặt lịch có 1 cái mà tìm mãi ko ra. có pro nào biết chỉ giúp. Đó là copy 1 mục lịch (cuộc họp chẳng hạn) từ ngày này ra ngày khác có đc không. Mình chỉ thấy nó di chuyển mục lịch đc thôi. Mình đã thử cả bằng Nokia PC Suite vẫn không copy đc?

Cụ thể hơn: Nếu bạn có cùng 1 công việc phải làm vào các giờ khác nhau của thứ 2, 3, 5. Tuần sau cũng việc đó làm vào thứ 4, 6, 7 chẳng hạn. Thế là bạn phải làm cho từng cái một, mệt vãi. Có pro nào biết cách nào nhanh hơn ko chỉ giúp? Thanks!:-/

thandieuvh

vấn đề là mình vào conect mà kô có mục wiz wlan,chỉ có blutooth,usb,access points,packet data,VPn,cònigurations
mình mới mua máy firm Là:110.21.006 06-03-2009 RM-493
với lại mình mua máy bên china,co săn phông tiếng trung(hok có việt)vì cần dung tiếng trung nên kô muốn up firm w mới,vì firm mới của pdaviet up hoàn toàn sang tiêng việt kô a
ai biết giải thích mình với
mình đã update bằng nsu nhưng kô lên được firm mới nhất><!
nếu up lên firmwave mới liệu có tìm thấy cái dò tìm wifi kô hả trời,kô thấy chắc đem đổi quá

Nghe nói nhiều máy (trong đó có E71) dành cho thị trường China thì không có wifi thì phải:-/.

qtdb

các bác ơi giúp em với!
không biết tại sao dạo này con E71 v300 (hack vĩnh viễn trước khi up v300) của em lại bị cái bệnh trắng màn hình khi mở ứng dụng hay trò chơi java, sis thì ko bị, mỗi lần như vậy thì nút nguồn còn tác dụng khi đó phải remove thẻ nhớ hoặc khởi động lại máy mới hết ( khởi động lại là hiệu quả nhất)
hình như là từ khi em cài KPD pro là nó bị cái chứng này, thật khó chịu
máy các bác có bị tình trạng này ko? có thể do pm nào khác xung đột ko các pác. xin cho em hướng giải quyết! em đã 4mat nhiều rồi mà vẫn bị.
( các pm máy em cài: java có opera, socbay, baomoi, nimbuzz, google map ; sis có x-plore, rompatcher, email nokia, KPD pro, irremote, smartsetting, ultimate vr, chup man hinh)
ths các pác!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình mới dùng E71, thấy rất tuyệt. Tuy nhiên về phần đặt lịch có 1 cái mà tìm mãi ko ra. có pro nào biết chỉ giúp. Đó là copy 1 mục lịch (cuộc họp chẳng hạn) từ ngày này ra ngày khác có đc không. Mình chỉ thấy nó di chuyển mục lịch đc thôi. Mình đã thử cả bằng Nokia PC Suite vẫn không copy đc?

Cụ thể hơn: Nếu bạn có cùng 1 công việc phải làm vào các giờ khác nhau của thứ 2, 3, 5. Tuần sau cũng việc đó làm vào thứ 4, 6, 7 chẳng hạn. Thế là bạn phải làm cho từng cái một, mệt vãi. Có pro nào biết cách nào nhanh hơn ko chỉ giúp? Thanks!:-/

Bạn cài PM handy calendar vào nó có nhiều tính năng hơn PM lịch mặc định trên máy.

narus

Ngày xưa con E71 của mình dùng FW 110, giữ cái nút Ctrl một lúc là chuyển Profile từ General sang Silent và ngược lại. Từ khi up FW lên 300 không thể làm như vậy được. Có ai biết cách giải quyết không vậy?

ducthang

oh bạn ấn nút # trên bàn phím là chuyển Profile từ General sang Silent và ngược lại.

hieu138

oh yeah,đúng vậy đấy các bác,kô có wifi,cammera đằng trước,em đã lên tận care của bọn tàu hỏi rồi,biết thế mua ở vn cho xong:(

qtdb

các bác ơi giúp em với!
không biết tại sao dạo này con E71 v300 (hack vĩnh viễn trước khi up v300) của em lại bị cái bệnh trắng màn hình khi mở ứng dụng hay trò chơi java, sis thì ko bị, mỗi lần như vậy thì nút nguồn còn tác dụng khi đó phải remove thẻ nhớ hoặc khởi động lại máy mới hết ( khởi động lại là hiệu quả nhất)
hình như là từ khi em cài KPD pro là nó bị cái chứng này, thật khó chịu
máy các bác có bị tình trạng này ko? có thể do pm nào khác xung đột ko các pác. xin cho em hướng giải quyết! em đã 4mat nhiều rồi mà vẫn bị.
( các pm máy em cài: java có opera, socbay, baomoi, nimbuzz, google map ; sis có x-plore, rompatcher, email nokia, KPD pro, irremote, smartsetting, ultimate vr, chup man hinh)
ths các pác!

ko ai giúp mình sao!!!

thanhlongnd

ko ai giúp mình sao!!!

Theo những pm bạn kể thì ko có pm nào xung đột cả. Còn google map là pm sis nhá .
Tốt nhất bạn fomat 4 ngón, fomat thẻ, cài lại pm chừa cái KPD pro ra, nó nặng mà chả quét đc gì đâu. Bảo vệ máy thì còn nhiều cách khác.

qtdb

Theo những pm bạn kể thì ko có pm nào xung đột cả. Còn google map là pm sis nhá .
Tốt nhất bạn fomat 4 ngón, fomat thẻ, cài lại pm chừa cái KPD pro ra, nó nặng mà chả quét đc gì đâu. Bảo vệ máy thì còn nhiều cách khác.
cám ơn bác! có thể là do FW ko bác nhỉ, nếu vậy thì em up lại, còn KPD pro là pm tra cứu danh bạ mà bác!
máy em chả dùng pm diệt virus nào cả!

thanhlongnd

cám ơn bác! có thể là do FW ko bác nhỉ, nếu vậy thì em up lại, còn KPD pro là pm tra cứu danh bạ mà bác!
máy em chả dùng pm diệt virus nào cả!

máy bạn đang ở FW nào ? Mình thấy tất cả các FW của E71 đều ko có lỗi này . mà bt tất cả các triệu chứng nhỏ như vậy khởi động lại máy là hết mà, quá lắm thì fomat 4 ngón là sạch sanh ?

qtdb

máy bạn đang ở FW nào ? Mình thấy tất cả các FW của E71 đều ko có lỗi này . mà bt tất cả các triệu chứng nhỏ như vậy khởi động lại máy là hết mà, quá lắm thì fomat 4 ngón là sạch sanh ?
FW v300 mới nhất roài, đồng ý là khỏi động sẽ hết, rồi cũng bị lại! 4 mat cũng thế thôi, trước sài V200 chẳng thấy ji!

jojocolumbus

Các bạn cho mình hỏi tại sao mình dùng E71 được 1 năm rồi. Gần đây bị hiện tượng lỗi khi kết nối wlan hoặc gprs.
Với GPRS : khi dùng phần mềm chat Fring hoặc là kết nối web, máy nó có hỏi là sử dụng mạnng nào và list ra 1 loạt danh sách. Lẽ thường thì phải có vinaphone gprs hoặc wlan nào đó. Nhưng ở đây mình chả thấy nên o kết nối được .
Còn với Wlan. Ví dụ khi mình bắt được sóng 1 mạng wifi nào đó rồi, máy sẽ lưu lại cái tên mjang wifi đó, lần sau vào mạng , ở phần select access point thì bình thường nó phải xuát hiện ra cái tên mạng wifi kia , nhưng ở đây không có. MÌnh toàn phải search for WLAN mới tìm lại được
Và kết nối internet được 1 lúc là tự dưng ngăts kết nối
GIúp mình nhé

kennh0x

em mới lấy cái e71x của at&t giao diện nó nhìn khác hẳn v300 mà không có tv vậy làm sao nạp tv mấy anh chì em với.hack bằng cách nào vậy anh em.

BuuPhucCT

Well-Known Member
em mới lấy cái e71x của at&t giao diện nó nhìn khác hẳn v300 mà không có tv vậy làm sao nạp tv mấy anh chì em với.hack bằng cách nào vậy anh em.

Máy này được sản xuất riêng cho thị trường Mỹ nên đã được MOD lại giao diện và PM theo yêu cầu của AT&T. Cái này thuộc hàng hiếm nha. Bạn nên hack thử với hello_OX 2.0 xem sao nhé;;)

Status
Không mở trả lời sau này.