• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

hai12288

Cảm ứng chuyển động trên e71!!!

Trong các dòng máy nokia có cảm ứng chuyển động thì n82,n95 có rất nhiều phần mềm hỗ trợ!không hiểu tại sao e71 cùng 1 nền tảng hệ điều hành mà không có phần mềm nào cả?ai đã sử dụng được cảm ứng chuyển động trên e71 thì chia sẻ kinh nghiêm cho anh em nhé!thank

MinhThang

Manager
Trong các dòng máy nokia có cảm ứng chuyển động thì n82,n95 có rất nhiều phần mềm hỗ trợ!không hiểu tại sao e71 cùng 1 nền tảng hệ điều hành mà không có phần mềm nào cả?ai đã sử dụng được cảm ứng chuyển động trên e71 thì chia sẻ kinh nghiêm cho anh em nhé!thank

Đơn giản là E71 không hỗ trợ chức năng đó nên không dùng được. Đâu phải máy nào cùng HDH là phải có chức năng như nhau đâu.

kennh0x

Máy này được sản xuất riêng cho thị trường Mỹ nên đã được MOD lại giao diện và PM theo yêu cầu của AT&T. Cái này thuộc hàng hiếm nha. Bạn nên hack thử với hello_OX 2.0 xem sao nhé;;)

vậy em cài pm bình thường giống e71 ở đây hả anh.

liondanh

các pác cho e hỏi .. con e71 của e đôi khi có cuôc gọi vào bấm nghe không được, treo máy tự động reset lại máy. Hoặc đang xài ứng dụng nào tự động treo máy rùi reset lai máy luôn... ko bít nó bị gì mong mấy pác chỉ giúp mình với...

kennh0x

cho em hỏi cái e71 at&t sao em cấm tai nghe vô sát máy thì nghe đc có 1 tai nghe rồi ghim lỏng lỏng thì nghe dc 2 tai là sao vậy mấy anh.có phải là tai nghe không phù hợp phãi không anh

thanhlongnd

cho em hỏi cái e71 at&t sao em cấm tai nghe vô sát máy thì nghe đc có 1 tai nghe rồi ghim lỏng lỏng thì nghe dc 2 tai là sao vậy mấy anh.có phải là tai nghe không phù hợp phãi không anh

Sặc mình chỉ nghe trường hợp cắm lỏng tai nghe thì tiếng bé hoặc nghe 1 tai thôi. Chưa thấy như của bạn . Chắc lỗi tai nghe ?

leanhofficer

Các bác ơi head phone nào nghe nhạc với E71 thì good , tai nghe kèm máy nghe cùi bắp quá , tầm 500k đổ lại thôi . cám ơn .

manfjshjng

Hôm nay tự nhiên kích hoạt cái chức năng máy nhắn tin mà ko biết nó có tác dụng gì, giờ muốn tắt nó thì thì vào đâu, mò mãi ko tìm thấy chỗ nào luôn, bác nào biết chỉ với, để nó che luôn cái ngày tháng khó chịu quá :-/

Caominh171

Hôm nay tự nhiên kích hoạt cái chức năng máy nhắn tin mà ko biết nó có tác dụng gì, giờ muốn tắt nó thì thì vào đâu, mò mãi ko tìm thấy chỗ nào luôn, bác nào biết chỉ với, để nó che luôn cái ngày tháng khó chịu quá :-/

Vào Cấu hình rồi chọn Chung (hay Bình thường) là được

suddenboy

Máy sài khi thực hiện cuộc gọi nó cứ thông báo : Đang thực hiện chuyển hướng là sao vậy mấy bác (mặc dù vẫn gọi tốt, gọi bất kì số nào cũng báo thế), mình kiểm tra cấu hình cuộc gọi rồi ko có j khác biệt hết, có bác nào bị giống thế ko giúp mình với nhé

Kojiro

Super V.I.P
Máy sài khi thực hiện cuộc gọi nó cứ thông báo : Đang thực hiện chuyển hướng là sao vậy mấy bác (mặc dù vẫn gọi tốt, gọi bất kì số nào cũng báo thế), mình kiểm tra cấu hình cuộc gọi rồi ko có j khác biệt hết, có bác nào bị giống thế ko giúp mình với nhé

Máy bạn đang dùng trả sau hay trả trước :) Trả sau thì báo thế là bình thường, à bạn có dùng báo cuộc gọi nhỡ ko nữa, cái đó nó cũng báo :)

ken1506

Mình đang xài E71 FW 210.21.006, đã thử mấy cách hack nhưng vẫn chưa đựoc. Mong nhờ giúp đỡ vì E71 k hack, k mần ăn đc gì ca :(. Đã có CER và KEY (do Mem Namlvct cho) nhưng vẫn k sign đc (Map driver v1.0 DiskAdmin)
Mong được hồi âm :x (lang thang mấy thớt rùi nhưng vẫn chưa ra nên pót lên, có gì mong các MOD thông cảm)

thanhlongnd

Mình đang xài E71 FW 210.21.006, đã thử mấy cách hack nhưng vẫn chưa đựoc. Mong nhờ giúp đỡ vì E71 k hack, k mần ăn đc gì ca :(. Đã có CER và KEY (do Mem Namlvct cho) nhưng vẫn k sign đc (Map driver v1.0 DiskAdmin)
Mong được hồi âm :x (lang thang mấy thớt rùi nhưng vẫn chưa ra nên pót lên, có gì mong các MOD thông cảm)

sặc , dùng HelloOx 2.02 ăn đc hết bạn à :(

Cách hack thì đã có rất nhiều trên diễn đàn, bạn có đc file CER và KEY rùi là gần như xong, giờ chỉ việc dùng FreeSign để sign HelloOX và cho nó chạy nó tự làm mọi việc thôi.

Và mình ko biết CER và KEY của bạn là như nào ? phải dùng chính số IMEI của bạn để xin chứ key tự tạo là ko đc đâu .

kennh0x

cho em hỏi cái e71x của at&t sao để nhac chông thì nó báo không cho vượt quá 300kb là sao vậy anh

BuuPhucCT

Well-Known Member
cho em hỏi cái e71x của at&t sao để nhac chông thì nó báo không cho vượt quá 300kb là sao vậy anh

Mấy máy E71 của ATT có FW rất khác lạ so với FW của E71 thường nên rất khó trả lời bạn vì máy này rất hiếm người xài. :)

kennh0x

Mấy máy E71 của ATT có FW rất khác lạ so với FW của E71 thường nên rất khó trả lời bạn vì máy này rất hiếm người xài. :)

vậy em muốn chạy ver của e71 thường dc không em đang ở ver 3.25 tiếng anh

NguyenTu

Super V.I.P
vậy em muốn chạy ver của e71 thường dc không em đang ở ver 3.25 tiếng anh

Để làm được điều đó bạn phải đổi RM và code của máy về khu vực châu á thái bình dương sau đó UP lại FW mới

blackstars_ls

[Hỏi] E71 bị bung

có cách gì để biết máy mình đã bị mở không hả các anh, Chuyện là em vừa mua E71 đập hộp, xin được em mang máy ra 1 hiệu quen để hack vì em chưa biết hack fw mới của e71 .

Khi mang về thấy đoạn giao nhau giữa bàn phím và màn hình
(em không có hình thật nên pot tạm hình này)

đoạn em khoanh đỏ đó nó không còn liền và khít như ban đầu mà bị cách ra tầm 1 mm khiến rất dể bám bụi,và mất đi vể đẹp của máy.

Mọi người cho em ý kiến về việc này với, và có cách gì sửa chỗ đó mà không phải bung máy ra không :-/, bung ra mất hết giá trị của máy :((.

Mang ra viten bảo hành thì họ bảo phải ghủi lên hãng nokia ở Hà Nội sửa , mà nếu thế chắc họ bung máy của em ra mất :((.
Các bác giúp em với vừa mua được có mấy ngày mà :((

Status
Không mở trả lời sau này.