• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

salemgtvt84

Nhạc thì mày vẫn nhận, nghe nhạc bình thường, nhưng cài soft vào thẻ nhớ thì lúc cài xong, chạy đc, khởi động lại máy, vào lại phần Cài đặt, thì ko còn thấy soft đấy nữa (lúc đó mìnht hử cài TTPod, và bị vậy luôn, thử mấy cái khác cũng vậy), hiện tượng này chỉ xảy ra với thẻ 4g mới, thẻ 2g cũ ko sao, liệu mình có cần up lại firmware ko nhỉ, mình chỉ ngại ngồi hack ;)

vivataba

Các cao thủ cho hỏi, con e71 của mình cú 5 giây la đèn chổ phím 5 chiều lại sáng lên, mình đã tìm mọi cách ma tắt kô được mọi người giúp với. Cảm ơn rất nhiều
có 2 trường hợp :
1. máy bạn bị virut nếu bạn đã từng cắm vào PC thông qua USB
2. lỗi phầm mềm bạn có thể format lại ( *#7370#) pass: 12345

duybao

chỉnh lại ngày tháng, sign file, hack phone...!

Mình đã thử sign file, hack phone .... rồi nhưng ko được. Bạn đã làm được thì hướng dẫn cụ thể cho mình nhé. Thank........

lamnt0702

Các cao thủ cho hỏi, con e71 của mình cú 5 giây la đèn chổ phím 5 chiều lại sáng lên, mình đã tìm mọi cách ma tắt kô được mọi người giúp với. Cảm ơn rất nhiều

Đèn navigation nháy lên để báo tình trạng sóng của đt đó bạn,nhấp nháy như thế là chuẩn,vì máy bắt sóng rất ổn định,ko nháy mới là sợ,đó là 1 tính năng rât hay ở E71 và ở N81 cũng vậy đó,nhiều máy muốn mà còn ko được nữa là :)) Bạn ko phải lo lắng gì cả nhé,ko có lỗi liếc gì hết đâu!Và có thể tắt đèn đó đi được nếu như bạn ko thích,ngày trước mình cũng dùng E71 nhưng giờ ko dùng nữa rồi nên ko nhơ được chính xác,bạn vào setting -> display rồi tìm nhé,chắc chắn ở trong mục display đó :)

có 2 trường hợp :
1. máy bạn bị virut nếu bạn đã từng cắm vào PC thông qua USB
2. lỗi phầm mềm bạn có thể format lại ( *#7370#) pass: 12345

Ko biết thì đừng khuyên bừa bạn nhé :| Máy người ta tốt đang yên đang lành phán lỗi phần mềm với virus là sao :-?? Ko biết thì ko nói,đã nói thì phải đúng,nói sai thì đừng nói còn hơn!

tranvudtvt

Mấy bạn cho hỏi, mình đang xài e71 màu đen. Không hiêu sao lâu lau bấm vo phím menu la có 1 dải màu trắng nằm dưới cột pin--> máy bị treo luôn phải tắt nguồn mở lên lại là hoạt động lai bình thường

vnpt1706

Mấy bạn cho hỏi, mình đang xài e71 màu đen. Không hiêu sao lâu lau bấm vo phím menu la có 1 dải màu trắng nằm dưới cột pin--> máy bị treo luôn phải tắt nguồn mở lên lại là hoạt động lai bình thường

Mình nghĩ do lỗi OS ,chắc không vấn đề gì đâu!

vivataba

Đèn navigation nháy lên để báo tình trạng sóng của đt đó bạn,nhấp nháy như thế là chuẩn,vì máy bắt sóng rất ổn định,ko nháy mới là sợ,đó là 1 tính năng rât hay ở E71 và ở N81 cũng vậy đó,nhiều máy muốn mà còn ko được nữa là :)) Bạn ko phải lo lắng gì cả nhé,ko có lỗi liếc gì hết đâu!Và có thể tắt đèn đó đi được nếu như bạn ko thích,ngày trước mình cũng dùng E71 nhưng giờ ko dùng nữa rồi nên ko nhơ được chính xác,bạn vào setting -> display rồi tìm nhé,chắc chắn ở trong mục display đó :)

Ko biết thì đừng khuyên bừa bạn nhé :| Máy người ta tốt đang yên đang lành phán lỗi phần mềm với virus là sao :-?? Ko biết thì ko nói,đã nói thì phải đúng,nói sai thì đừng nói còn hơn!
nếu sai thì thôi sao phải nặng lời vậy bạn
mình dùng n95 cũng bị trường hợp này rồi đèn màn hình không tắt format lại là hết ....thế nên mình nghĩ 1 la do virut 2 là lỗi pm có thế thôi

vậy thôi mình là gà nên nói sai vậy cho xin lỗi nhé

mindlove

hackphone cho E71-2?

mình mới mua cái E71-2,nhưng khi cài các pm hay theme thì máy báo la "chứng chỉ bị lỗi..." hay "chứng chỉ hết hạn..." , mình có thử hack phone nhưng khi cài các pm hack máy vẫn báo vậy...
ai đã hack thành công tren E71-2 thì giúp mình nha.thanks

genetic147

Xin hỏi về lỗi báo trên E71

Mình đang dung E71. Ban đầu cài phần mềm Smart movi 3.41 xem file đuôi avi bình thường bây giờ cài lại (đã thử xoá hết cài kại nhiều lần cẩn thận) nhưng chỉ xem được khoảng 10 giây lại báo lỗi như sau:
"Program damaged!
(3309137419)"
Mà không hiểu là lỗi gì!
mong anh em chỉ giúp cách khắc phục nhé!
Cám ơn các bạn đã đọc tin!

Chỉnh sửa cuối:

vnpt1706

Mình đang dung E71. Ban đầu cài phần mềm Smart movi 3.41 xem file đuôi avi bình thường bây giờ cài lại (đã thử xoá hết cài kại nhiều lần cẩn thận) nhưng chỉ xem được khoảng 10 giây lại báo lỗi như sau:
"Program damaged!
(3309137419)"
Mà không hiểu là lỗi gì!
mong anh em chỉ giúp cách khắc phục nhé!
Cám ơn các bạn đã đọc tin!

"Program damaged! lỗi này thường gặp do bản đó không tương thích tốt với máy
Gỡ bỏ đi và cài vào bản khác thích hợp hơn

tranvudtvt

Các bạn cho hỏi. So mổi lần mình tắt nguồn rồi bật lai máy thì nó" tự động Installing từ thẻ nhớ" . mình chờ khoang 1 phút thì nó báo " kô tìm thấy phần mềm nên cài đặt kô dược". Lần nào tătc máy bật lên lại cũng vây. Các bạn chỉ giùm. Thank

Chỉnh sửa cuối:

hoangkoha

..cái đó là nó quét thẻ , máy mình rút ra cắm thẻ vào vẫn báo thế ( ko phải E )

lamnt0702

Các bạn cho hỏi. So mổi lần mình tắt nguồn rồi bật lai máy thì nó" tự động Installing từ thẻ nhớ" . mình chờ khoang 1 phút thì nó báo " kô tìm thấy phần mềm nên cài đặt kô dược". Lần nào tătc máy bật lên lại cũng vây. Các bạn chỉ giùm. Thank

Đó là do bạn đã cài 1 số soft vào thẻ nhớ,trong quá trình sử dụng bẫn đã remove soft đó đi hoặc đã format thẻ nhớ nên 1 số file hệ thống của các soft bị mất nên dẫn đến tình trạng "kô tìm thấy phần mềm nên cài đặt kô dược".Cách giải quyết triệt để sạch sẽ nhất là 4mat lại cả máy và thể nhớ,đảm bảo ok :)

genetic147

Đó là do trong folder Private của thẻ nhớ có các file đuôi ".sis" bị tắc ở đó chưa cài đặt được nên khi khởi động máy hay cắm thẻ nhớ vào máy sẽ quét qua folder đó và cài các file đó nhưng kết quả không cài được hết, máy sẽ báo "các ứng dụng chưa được cài đặt ..." do đó các lần sau lại tiếp tục như vậy.
Cách khắc phục:
bạn cắm điện thoại vào máy tính không chọn chế độ USB sau đó tìm đến folder :
\private\10202dce của thẻ nhớ rồi xoá hết các file ".sis" trong 10202dce đi, khi đó khởi động lại là không bị nữa!
Chúc vui!

090000090

Ai help mình với T_T
Mình tải 1 số phần mềm trực tiếp từ net = trình duyệt của máy , nhưng ko biết nó lưu vào đâu ? hix .. Nó chỉ cài xong rồi mất hút luôn ???
Nữa là khi mình cài 1 soft vào bộ nhớ máy thì nó ko hiện lên trong appmanager ><
Có ai bị như mình ko ?

ncpvn001

Chào các bạn! Mình mới mua E71 có tìm hiểu trên các diễn đàn về phần mềm nghe nhạc và tải được các phiên bản của LCG jukebox để nghe nhạc nhưng khi cài thì máy của mình thấy xuất hiện lỗi như sau
- Khi mở LCG jukebox (LCG) thì máy báo: "Authentication check" mình ấn No thì thoát luôn, ấn Yes thì có tiếp tùy chọn các kiểu kết nối mạng như Wifi, GPRS, ... mình chọn 1 cái (GPRS) thì 1 lát máy báo "Error" chọn tiếp OK thì thoát ra khỏi phần mềm LCG luôn. Sau đó mình lại chạy tiếp LCG thì lúc này nó hiện ra "Buy and unlock" mình nhập mã vào (mã chuẩn) thì: "Registion succesfull!..." khi đó vào nghe nhạc bình thường nhưng thoát (exit) thì lần sau khi vào lại LCG lại tiếp tục như ban đầu: "Authentication check" rồi lại thoát lại nhập lại unlock lại "Registion succesfull!..." lần nào cũng vậy!
mình đã cài nhiều phiên bản của LCG rồi, phiên bản nào (2.17, 2.40, 2.41,...) cũng vậy, mình đã vào tools/Program update bỏ dấu trong Automatic update (của LCG) nhưng cũng k được.
Bạn nào trong diễn đàn gặp trường hợp này không?
Các bạn chỉ giúp mình cách khắc phục với!
( Firmware E71 của mình: 110.07.127
09-10-2008
RM-346
Nokia E71-1 (29))

Kojiro

Super V.I.P
Chào các bạn! Mình mới mua E71 có tìm hiểu trên các diễn đàn về phần mềm nghe nhạc và tải được các phiên bản của LCG jukebox để nghe nhạc nhưng khi cài thì máy của mình thấy xuất hiện lỗi như sau
- Khi mở LCG jukebox (LCG) thì máy báo: "Authentication check" mình ấn No thì thoát luôn, ấn Yes thì có tiếp tùy chọn các kiểu kết nối mạng như Wifi, GPRS, ... mình chọn 1 cái (GPRS) thì 1 lát máy báo "Error" chọn tiếp OK thì thoát ra khỏi phần mềm LCG luôn. Sau đó mình lại chạy tiếp LCG thì lúc này nó hiện ra "Buy and unlock" mình nhập mã vào (mã chuẩn) thì: "Registion succesfull!..." khi đó vào nghe nhạc bình thường nhưng thoát (exit) thì lần sau khi vào lại LCG lại tiếp tục như ban đầu: "Authentication check" rồi lại thoát lại nhập lại unlock lại "Registion succesfull!..." lần nào cũng vậy!
mình đã cài nhiều phiên bản của LCG rồi, phiên bản nào (2.17, 2.40, 2.41,...) cũng vậy, mình đã vào tools/Program update bỏ dấu trong Automatic update (của LCG) nhưng cũng k được.
Bạn nào trong diễn đàn gặp trường hợp này không?
Các bạn chỉ giúp mình cách khắc phục với!
( Firmware E71 của mình: 110.07.127
09-10-2008
RM-346
Nokia E71-1 (29))

Vào đây xem: http://pdaviet.net/showpost.php?p=636141&postcount=54, rồi liên lạc với tác giả nhé.
Nhớ Thank tác giả đó nha bạn!

Kojiro

Super V.I.P
Mình cám ơn bạn!
Mình đã cài vào máy rồi nhưng cũng như các lần trước nó đều báo như vậy cả, chắc máy của mình có vấn đề rồi!

Cái đó ko phải là lỗi mà là do cách cr chưa hoàn chỉnh nha bạn! Yên tâm đi máy ko sao đâu vì cách đó có thể gặp với bất kì máy nào cài cái này.

Status
Không mở trả lời sau này.