• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

redhair01

Mình đang xài thẻ 4g cho con E71 đây. Hiệu Kinglife đó bạn tốt lắm, phim+nhạc+tài liệu+mail của mình phải đến >3.5G rồi mà vẫn chạy ngon.

redhair01

Cám ơn bác đã giúp em, tình hình là em đã format đc máy, đã check đc firmware cua em í. Hôm qua sau 1 buổi chiều mày mò em đã kết nối đc em E71 với mac để sync contacts, calendar, nhạc từ itunes và ảnh từ iphoto rồi ạ. Cũng tương đối đơn giản, lên trang nokia down cái Plug in hỗ trợ cho em e71 cho iSycn (đã cài sẵn trong máy). Kết nối bằng bluetooth là sycn đc, mỗi tội hơi lâu :D:D:D.

Tình hình con e71 cua em firmware 200.21.118, ko biết có phải virsion mới nhất ko, mà update nó như thế nào các bác nhi? em thấy bảo phải hack gi gi đấy.

Nhân tiện em cũng muốn hỏi cách sử dụng Skype. Em down skype theo đg link chúng nó gửi wa text vào máy em rồi cài. Nhưng ko hiểu sao em chỉ dung skype để chát đc chứ ko call đc (khi chon call no hiện ra dòng chữ thông báo sẽ dùng số đt cố đinh để gọi, em chon ok no cung ko goi dc) mặc dù máy của ban em (dung iPhone) có cài skype, cùng online và cùng kết nối internet bằng mang wifi ở nhà. bác nào biết chỉ giup em với nhé.
Theo mình biết thì hiện giờ chỉ có 1 soft miễn phí cho phép call Skype-to-Skype đó là Fring bạn lên trang http://m.fring.com mà down về cài. Thằng Skype S60 kia chỉ là bản beta lõm lắm chỉ chat được thôi còn các soft khác cho call skype-to-skype thì không miễn phí.
Chú ý là thằng fring khá khó chịu và dễ đụng với 1 vài soft khác nhưng được lợi thế là tích hợp nhiều dịch vụ khác như MSN, Google talk, Yahoo (chat ko nhá), ICQ, AIM, ....

Chỉnh sửa cuối:

einsenheim

Hic nhờ các Cao thu chi giúp ... con E71 da change passcode ma sao ma con em no quen mat roi`... gio Reset = *#7370# no hoi passcode ma nhap vao la 12345 thi no bao la CODE ERROR. Các cao thủ giúp dùm mình làm cách nào Reset con E71 lại được không zậy!??

Napoleon

Ko biết có bác nào xài thẻ nhớ 4G của transcend cho E71 được ko ? Em mua về, cắm thẻ vào Computer bằng Adapter xài bình thường, nhưng nhét vào E71 thì lỗi tùm lum, Music Player ko add nhạc được hoặc Add xong là System Error luôn, cài ứng dụng thì được nhưng một hồi lại lỗi tùm lum.

Mặc dù đã restore firmware và cài lại từ đầu mấy lần cũng thế, ko biết có bác nào gặp tình trạng này chưa ? Do máy hay do thẻ nhớ nhỉ ?

Nhân tiện bác nào đang xài thẻ 4G cho E71 thì cho em hỏi hiệu nào xài tốt ạ ? Thanks !

brightstart

Nhân tiện bác nào đang xài thẻ 4G cho E71 thì cho em hỏi hiệu nào xài tốt ạ ? Thanks !

Mình xài thẻ 4GB của Kingmax cũng thấy khá ổn, chép dữ liệu, nghe nhạc, xem phim... tẹt ga luôn à :D

redmask

Hic nhờ các Cao thu chi giúp ... con E71 da change passcode ma sao ma con em no quen mat roi`... gio Reset = *#7370# no hoi passcode ma nhap vao la 12345 thi no bao la CODE ERROR. Các cao thủ giúp dùm mình làm cách nào Reset con E71 lại được không zậy!??

Format 4 ngón là ok (tắt máy rồi ấn đồng thời: * + 3 + Greenkey + Power)

Napoleon

Nản thật, đổi thẻ mới rồi thử đủ mọi cách vẫn ko đc mới chán, restore máy, format thẻ rồi bỏ vào adapter chép nhạc vào thẻ, rồi bỏ thẻ vào E71, vào Music Player ko add nhạc đc, cứ System Error, ứng dụng thì ko mở đc.
Bác nào gặp kiểu này rồi chỉ em hướng giải quyết với, thanks !

TruongHan

Super V.I.P
Nản thật, đổi thẻ mới rồi thử đủ mọi cách vẫn ko đc mới chán, restore máy, format thẻ rồi bỏ vào adapter chép nhạc vào thẻ, rồi bỏ thẻ vào E71, vào Music Player ko add nhạc đc, cứ System Error, ứng dụng thì ko mở đc.
Bác nào gặp kiểu này rồi chỉ em hướng giải quyết với, thanks !

Format máy chưa?vẫn không được thì chạy FW lại thôi,cách cuối cùng đó

nttuananh

Hix. Lỡ tay up lên v210 giò ko có tiếng việt + ko đọc đc lun. Có cách nào ko các pác

tuanhaanh

Mình mới dùng E71,hôm trước mình copy danh bạ từ dt ra PC giờ muốn copy vào dt thì làm thế nào các bạn chỉ giúp với.

NguyenTu

Super V.I.P
Mình mới dùng E71,hôm trước mình copy danh bạ từ dt ra PC giờ muốn copy vào dt thì làm thế nào các bạn chỉ giúp với.

bạn copy ra PC bằng cách nào? nếu qua PC suit thì copy lại bằng cách đó. Hơn nữa cái danh bạ bạn copy sang PC lưu ở đâu? có lưu trong uotlook không?

BB_kid

chào mọi người!em mới mua 1 con E71, nhưng em là amateur đúng nghĩa nên chả biết gì về nó cả.hi vọng có ai có thể cho em 1 bữa trao đổi (qua chat thôi) để khai sáng cho em với.em cũng có thể hỏi public nhưng không lẽ tất tần tật cái gì cũng hỏi, vì...tất tần tật cái gì cũng ko biết,hix hix....
....nếu mọi người ngán ngẩm em quá thì thôi vậy...

NguyenTu

Super V.I.P
chào mọi người!em mới mua 1 con E71, nhưng em là amateur đúng nghĩa nên chả biết gì về nó cả.hi vọng có ai có thể cho em 1 bữa trao đổi (qua chat thôi) để khai sáng cho em với.em cũng có thể hỏi public nhưng không lẽ tất tần tật cái gì cũng hỏi, vì...tất tần tật cái gì cũng ko biết,hix hix....
....nếu mọi người ngán ngẩm em quá thì thôi vậy...

Bạn thắc mắc từ đâu? search trước, nếu k thấy thì hỏi ở đây, ai biết sẽ giúp bạn!!

habacngockylan

E71 hay bị treo treo máy khi nhấn phím chủ vậy mấy bạn ?
Mấy bạn có hay bị thế không? Firmware của mình là 200.21.118 . Mình cũng thấy có nhiều người bị lỗi này mà không biết cách khắc phục . Máy mua chưa đến 1 tháng .

superman0524

sẵn dịp các anh cho em hỏi cách cài font tiếng việt hoặc chỉ em cách cài tiếng việt cho e71 thì em xin nhớ ơn lắm lắm ạ ^^ con e71 của em là hàng xách tay bên sing ^^ đã up firmware mới nhất rồi ạ !

buianhtuan77

cho mình hỏi phần mềm từ điển mặc định của máy chỉ có bản anh-anh, mình down bản tiếng việt về thì cài vô tư nhưng chinh chình từ điển của máy không nhận ra, cài tiếng khác thì máy nhận ra được ví dụ tiếng nhật, hic giờ máy chỉ có bản ngôn ngữ anh-anh mặc định trong máy thôi, ai giúp mình với

Từ điển mặc định của máy tên gì vậy bạn? Phải Nokia dictionary ko? cái đó dù có gói việt nhưng thử mọi cách vẫn ko dùng được việt bạn à :-??

*** Muốn dùng tự điển của Nokia, đầu tiên bạn phải cài thêm "Hệ thống ngôn ngữ cho tiếng Việt" download tại đây. Sau đó mở tự điển / Options / languages /
- Source: English & Target: Vietnamese (E-V).
- Chọn Source và Target ngược lại nếu muốn dùng tự điển V-E

*** Ngoài ra mình có thắt mắc là mỗi lần mình cắm ĐT với PC qua cổng usb, khi rút cáp ra thì ĐT không nhận ra thẻ nhớ nữa, phải restart lại phone mới bình thường trở lại. Cái này tuy nhỏ nhưng cũng rất khó chịu. Có bạn nào khắc phục tình trạng này chưa, có thể giúp mình với. Thanks.

lamnt0702

Ngoài ra mình có thắt mắc là mỗi lần mình cắm ĐT với PC qua cổng usb, khi rút cáp ra thì ĐT không nhận ra thẻ nhớ nữa, phải restart lại phone mới bình thường trở lại. Cái này tuy nhỏ nhưng cũng rất khó chịu. Có bạn nào khắc phục tình trạng này chưa, có thể giúp mình với. Thanks.

Cái này thuộc về chức năng mặc định của nhà sản xuất rồi bạn ạ,E71 nào cũng thế cả và đến giờ chưa có cách khắc phục đâu :) Chịu khó đi!

menvn

mình cũng đã bị như vậy nhưng từ lúc up pc suite bản mới nhất thì chưa bị như vậy lần nào. bạn chỉnh trong kết nối là pc suite và hỏi khi kết nối là không nhé!;;)

sir_long

Em đang thắc mắc k0 biết con E71 này có thể tạo và chỉnh sửa các file office k0 ?
vấn đề nữa là có soft Mindmap hoặc chức năng tương đương cho E71 k0 ?
Nếu được vậy thì nó hoàn toàn có thể thay cho con laptop, đỡ phải mang đi mang lại mệt người :D
Các bro cho ý kiến nhé . Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.