• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

xellos

chào các bác, mình mới lấy E71, định hack nhưng nghe thằng bán hàng bảo là hack xong máy chạy ko ổn định, :O, ko biết có đúng ko (mà mình cũng chưa biết hack thế nào :D). Mới lại sau này có vấn đề j mang ra chổ bảo hành của Nokia thì nó có chấp nhận sửa cho mình ko?.
Mà cái topic E71 này mình thấy dài quá rồi, sao ko lập các topic ngắn hơn để dể theo dõi nhỉ.
Cảm ơn các bác nhiều.

lamnt0702

chào các bác, mình mới lấy E71, định hack nhưng nghe thằng bán hàng bảo là hack xong máy chạy ko ổn định, :O, ko biết có đúng ko (mà mình cũng chưa biết hack thế nào :D). Mới lại sau này có vấn đề j mang ra chổ bảo hành của Nokia thì nó có chấp nhận sửa cho mình ko?.
Mà cái topic E71 này mình thấy dài quá rồi, sao ko lập các topic ngắn hơn để dể theo dõi nhỉ.
Cảm ơn các bác nhiều.

1.Việc hack máy ko làm ảnh hưởng đến tính ổn định của máy.

2.Hack cũng ko làm mất bảo hành của máy bao giờ :))

3.Các bài thảo luận về E71 gộp chung vào 1 topic cho gọn và dễ tìm kiếm,làm thành các topic ngắn sẽ làm cho box thảo luận và kinh nghiệm trở nên "hổ lốn".Còn tiện theo dõi hay ko là tùy vào mỗi người,phải tập làm quen với quy định chung đi nhé :)

xellos

1.Việc hack máy ko làm ảnh hưởng đến tính ổn định của máy.

2.Hack cũng ko làm mất bảo hành của máy bao giờ :))

3.Các bài thảo luận về E71 gộp chung vào 1 topic cho gọn và dễ tìm kiếm,làm thành các topic ngắn sẽ làm cho box thảo luận và kinh nghiệm trở nên "hổ lốn".Còn tiện theo dõi hay ko là tùy vào mỗi người,phải tập làm quen với quy định chung đi nhé :)

Cảm ơn bác nhiều.
Như mình theo dõi topic này, muốn hỏi mà ko biết đã có ai hỏi chưa, thế là phải đọc hết cả 30 trang :D

Chỉnh sửa cuối:

xellos

các bác cho mình hỏi, làm sao để biết dung lượng GPRS mình đã dùng trên E71 nhỉ.
Thanks a lot!

tientai_6600

Hỏi cách tăng cỡ chữ trong SMS E71?

Em mới mua cái E71 cho mommy, font chữ của máy nói chung tương đối vừa phải, nhưng trong phần SMS thì nhỏ quá, mom ko thấy đường dù đã chỉnh setting large rồi. Có cách nào tinh chỉnh cho font chữ trong phần SMS lớn hơn ko ạ, mong các bác hướng dẫn, em đã search trên forum mà ko tìm được. Thanks các bác đã xem.

sir_long

Mình đang k0 biết tại sao cài PC Suite lần đầu nhận máy ngon lành, nhưng ngay sau đó thì nó k0 thể nhận được máy mình vào máy tính nữa T_T báo lỗi là do cổng USB k0 phù hợp, mà rõ ràng lần đầu tiên thì kết nối ngon lành.
Có ai biết vì sao k0 T_T ?
Mới lấy đc file cer thì lại k0 kết nối đc với PC >_<

NguyenTu

Super V.I.P
Mình đang k0 biết tại sao cài PC Suite lần đầu nhận máy ngon lành, nhưng ngay sau đó thì nó k0 thể nhận được máy mình vào máy tính nữa T_T báo lỗi là do cổng USB k0 phù hợp, mà rõ ràng lần đầu tiên thì kết nối ngon lành.
Có ai biết vì sao k0 T_T ?
Mới lấy đc file cer thì lại k0 kết nối đc với PC >_<

file cer thì khôg liên quan đến việc kết nối với PC. có thể có 2 nguyên nhâ khiến bạn không thể kết nối với PC;
1. Do cổng USB trên máy tính của bạn kết nối chậm trờn. Bạn thử rút cáp ra và cắm lại chắc chắn xem. Nếu không đuợc có thể khởi động lại PC au đó kết nối lại.
2. PC suit bị lỗi gì đó. Bạn down bản mới nhất về và gỡ bạn cũ đi cài lại xem sao.

BB_kid

Mọi người ơi cho em hỏi tại sao em không thể dùng bàn phím Qwerty để gõ những ký tự đặc biệt đc, ví dụ như !,? .ngay cả soạn tin nhắn, hay email em đều phải bấm ctrl để nhập mấy kí tự đó vào.rất bất tiện và mất thời gian.:-/
Àh còn 1 vấn đề em mún hỏi nữa, đó là tại sao đồng hồ trên màn hình chờ nó lại sai giờ với đồng hồ màn hình chính của em???Để ý kỹ thì thấy đôi lúc nó ko chịu chạy gì cả, đứng im 1 lúc lâu rồi lại nhảy lên 1 lần khoảng 2,3,4 phút gì đấy.em chả biết chỉnh làm sao cả? huhu ai giúp em với

viet3111

Xin hỏi về GPS trên e71:
Sao em vào phần vị trí hay map(mặc định của máy) thì lúc nào nó cũng không có tín hiệu vệ tinh.Vậy là máy em bị lỗi GPS hay sao ạ :(
p\s: em chưa cài thêm phần mềm bản đồ nào cho máy cả

TruongHan

Super V.I.P
Xin hỏi về GPS trên e71:
Sao em vào phần vị trí hay map(mặc định của máy) thì lúc nào nó cũng không có tín hiệu vệ tinh.Vậy là máy em bị lỗi GPS hay sao ạ :(
p\s: em chưa cài thêm phần mềm bản đồ nào cho máy cả

Nokia Map không wan tâm đến việt nam đâu bạn ơi :))
Khuyên bạn nên cài google map mà xài,muốn pro nữa thì xài VietMap nhé ;)

viet3111

Nokia Map không wan tâm đến việt nam đâu bạn ơi :))
Khuyên bạn nên cài google map mà xài,muốn pro nữa thì xài VietMap nhé ;)

Cơ mà cứ vào phần GPS là nó báo ko có tín hiệu GPS :| mặc dù máy đã kết nối wifi rồi :( .Em muốn hỏi là phần GPS của máy có bị hư không :|

TruongHan

Super V.I.P
Cơ mà cứ vào phần GPS là nó báo ko có tín hiệu GPS :| mặc dù máy đã kết nối wifi rồi :( .Em muốn hỏi là phần GPS của máy có bị hư không :|

Bạn test GPS trong nhà hay ngoài đường?bảo đảm với bạn là không hư đâu,mình thấy máy nào cũng như thế cả,lúc nào cũng gạch chéo báo không có GPS là chuyện thường :|
Bạn qua bên này down Google Map về test xem sao
http://pdaviet.net/showthread.php?t=53170

viet3111

Bạn test GPS trong nhà hay ngoài đường?bảo đảm với bạn là không hư đâu,mình thấy máy nào cũng như thế cả,lúc nào cũng gạch chéo báo không có GPS là chuyện thường :|
Bạn qua bên này down Google Map về test xem sao
http://pdaviet.net/showthread.php?t=53170

Tại vì lúc trước mình xài N5800 dùng googlemap thì trong nhà nó cũng bắt được sóng nên thấy sợ :D . Để mình test thử xem sao :)

phuongtrang2002

tôi mới dùng E71 nên không hiểu gì về hack phone cả và tôi đã bấm *#0000# thấy hiện lên là 200.21.118 27-11-2008 RM-346 Nokia E71-1 (29) , bạn xem giúp tôi đó là FW cũ hay mới và có hack phone được không . Cám ơn nhiều

phuongtrang2002

tôi mới dùng E71 khi tôi bấm *#92702689# thì trên màn hình chỉ hiện lên một dòng : Đồng hồ thời gian 000000:27 . mà không hiện lên thông tin ngày xuất sưởng và những thông tin khác giống những máy Nokia khác vậy , có bạn nào bị giống tôi vậy không hoặc có bạn nào biết lý do tại sao không . Cám ơn các bạn trước nhé .

TruongHan

Super V.I.P
tôi mới dùng E71 khi tôi bấm *#92702689# thì trên màn hình chỉ hiện lên một dòng : Đồng hồ thời gian 000000:27 . mà không hiện lên thông tin ngày xuất sưởng và những thông tin khác giống những máy Nokia khác vậy , có bạn nào bị giống tôi vậy không hoặc có bạn nào biết lý do tại sao không . Cám ơn các bạn trước nhé .

*#92702689# là xem lifetime bạn ơi,xem FW,ngày sản xuất phải *#0000# chứ ;)

tôi mới dùng E71 nên không hiểu gì về hack phone cả và tôi đã bấm *#0000# thấy hiện lên là 200.21.118 27-11-2008 RM-346 Nokia E71-1 (29) , bạn xem giúp tôi đó là FW cũ hay mới và có hack phone được không . Cám ơn nhiều

Máy của bác là ver V200,mới rồi,muốn hack thì bạn qua đây

Kojiro

Super V.I.P

Mã đó chỉ dành cho các máy ko có hệ điều hành thôi bạn à.

phuongtrang2002

bạn ơi tôi không hiểu file CERT là gì và dùng để làm gì và cách dùng thế nào , bạn nào biết thì chỉ giúp tôi , tôi đang dùng Nokia E71 và cũng đã xin được file CERT rồi nhưng không biết nó là gì cách dùng thế nào và dùng để làm gì . Cám ơn bạn trước nhé .

TruongHan

Super V.I.P
bạn ơi tôi không hiểu file CERT là gì và dùng để làm gì và cách dùng thế nào , bạn nào biết thì chỉ giúp tôi , tôi đang dùng Nokia E71 và cũng đã xin được file CERT rồi nhưng không biết nó là gì cách dùng thế nào và dùng để làm gì . Cám ơn bạn trước nhé .

Mục đích của việc lấy file Cer là để sign các soft cần thiết,rồi mới tiến hành hack fone,bạn không chịu tìm hiểu gì hết trơn,hôm qua mình đưa link rồi,bên này nè :-/
http://pdaviet.net/showthread.php?p=582638#post582638

Status
Không mở trả lời sau này.