• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

qtdb

Bạn muốn PM hỗ trợ mở file nào? File rar hay 7z? BẠn có thể search Pm freerar hoặc 7zunzip.
cám ơn bác! nếu có cả 2 thì quá tốt. em search trên dd mà ko thấy. bác gởi cho em nha!
ths bác !

langtuvn7

Bác bác cho em hỏi con e71 của e bị mất rung thì là lỗi của phần cứng hay phần mềm ạ. Tại e mua máy cũ nên cũng kô biết lúc đầu nó thế nào. Máy còn mới ạ, chưa bung ^^

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bác bác cho em hỏi con e71 của e bị mất rung thì là lỗi của phần cứng hay phần mềm ạ. Tại e mua máy cũ nên cũng kô biết lúc đầu nó thế nào. Máy còn mới ạ, chưa bung ^^

Bác format lại rồi thử xem. Nếu nó vẫn mất rung thì nhiều khả năng là bị phần cứng vì khi format nó đã trả về tình trạng khi xuất xưởng nên đã loại trừ lỗi do PM. Tốt nhất bạn cứ đem máy ra CARE để kiểm tra là OK.

langtuvn7

E thử format =code *#7780# rồi nhưng sao lúc phormat xong ngày h với tin nhắn nó vẫn còn. Bác nào biết cách format triệt để hơn kô... cho nó về nguyên bản ý ^^

Kojiro

Super V.I.P
E thử format =code *#7780# rồi nhưng sao lúc phormat xong ngày h với tin nhắn nó vẫn còn. Bác nào biết cách format triệt để hơn kô... cho nó về nguyên bản ý ^^

7780 vẫn format đc bác ah ^^

7780 là yếu nhất, mạnh nhất là 4mat 4 ngón nhé bạn, tìm để biết làm thế nào nhé!

langtuvn7

Bác format lại rồi thử xem. Nếu nó vẫn mất rung thì nhiều khả năng là bị phần cứng vì khi format nó đã trả về tình trạng khi xuất xưởng nên đã loại trừ lỗi do PM. Tốt nhất bạn cứ đem máy ra CARE để kiểm tra là OK.

E Format rồi nhưng vẫn kô đc bác ah... chắc là do phần cứng rồi :(

BuuPhucCT

Well-Known Member
7780 vẫn format đc bác ah ^^

Bạn tắt nguồn rồi ấn cùng lúc 3 phím: "phím *" ," Phím 3" , "Phím Gọi đi" ( màu xanh)
Còn một phím nữa là "phím nguồn" thì nhờ thằng bạn hay cô bồ ngồi cạnh ấn giữ hộ cho tới lúc màn hình sáng lên có chữ "Formatting" hiện ngang màn hình thì tất cả cùng bỏ tay khỏi phím và .. Cầm tay nhau thoải mái _chờ 3 phút máy Format xong rồi làm việc tiếp.

langtuvn7

Bạn tắt nguồn rồi ấn cùng lúc 3 phím: "phím *" ," Phím 3" , "Phím Gọi đi" ( màu xanh)
Còn một phím nữa là "phím nguồn" thì nhờ thằng bạn hay cô bồ ngồi cạnh ấn giữ hộ cho tới lúc màn hình sáng lên có chữ "Formatting" hiện ngang màn hình thì tất cả cùng bỏ tay khỏi phím và .. Cầm tay nhau thoải mái _chờ 3 phút máy Format xong rồi làm việc tiếp.

E làm như bác mà kô thấy chữ formating hiện lên.... :(:(

langtuvn7

Bạn phải bấm và giữ cả 4 phím, khi nào hiện lên chữ 4mat thì thả ra :) Đơn giản mà. Pin đầy nhé!

E giữ 1 lúc thì nó hiện lên bảng chọn các nước.... kô thấy 4mat đâu cả :-s pin khoảng 90% ạ

Kojiro

Super V.I.P
E giữ 1 lúc thì nó hiện lên bảng chọn các nước.... kô thấy 4mat đâu cả :-s pin khoảng 90% ạ

:)) Bảng chọn nước là ok rồi, vào danh bạ em còn cái gì ko? Nếu ok rồi thì nên 4mat thẻ rồi cài lại Pm nhé, cho sạch máy!

Kojiro

Super V.I.P
Nhưng nó vẫn kô chịu rung bác ah :( :((

Vậy bạn 4mat để giải quyết rung à, nếu làm mọi cách vẫn ko xong thì ra care kiểm tra cục rung :( Cái đó là phần cứng mà, mà N95 mình hồi đó cũng vậy, tự nhiên mấy ngày sau lại rung, chắc bị kẹt :D

langtuvn7

E cg nghĩ là do phần cứng..... thôi mai mang ra care xem thế nào vậy. Phải vứt máy lại hay ng ta kiểm tra luôn cho mình bác nhỉ... e chưa ra bao h ^^

Kojiro

Super V.I.P
E cg nghĩ là do phần cứng..... thôi mai mang ra care xem thế nào vậy. Phải vứt máy lại hay ng ta kiểm tra luôn cho mình bác nhỉ... e chưa ra bao h ^^

Tùy nặng nhẹ và tùy lúc đó có nhiều khách hay ko bạn à :) Chúc bạn may mắn!

manfjshjng

Mình xài E71 thấy có cái bất tiện, mình cài nhiều soft rồi remove nhiều, nên giờ muốn khổi phục lại trạng thái bạn đầu mới chọnn chức năng đó của máy. sau khi khôi phục thì thấy nó thì khôi phục các tùy chọn của máy chứ ko có xóa hết toàn bộ soft hay format lại bộ nhớ trong máy ... ko lẽ muốn làm máy sạch sẽ lại phải cài lại FW

Status
Không mở trả lời sau này.