• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

doquangduc

Well-Known Member
Bác giúp em add font tiếng việt cho rom High ROM-3D (thấy ở chữ kí của bác. Chắc là bác xài rom này). Cám ôn bác nhiều
P/S : em đã add các kiểu như dùng root explore, type fresh...mà chưa được

Đây Bác ơi http://androidrevolution.nl/nickiberli/EVO3D/MODs/stock_fonts.zip . Cài qua Recovery Bác nhé. Giờ em chuyển qua Rom của LeeDroid rồi Bác ạ. Cài thêm cái Camera Mod nữa là quay phim 1080 ầm ầm.

Kenshinzx89

Cho mình hỏi làm thế nào để sắp xếp hình ảnh theo tên hay theo thời gian . Chả là mình có bộ ô long viện nhưng khi đọc bằng "gallery" nó sắp xếp tùm lum mình không biết làm sao cho nó sắp xêpf theo thứ tự 1234....

lycuty

các bác cho e hỏi. Máy của e bây giờ vào recovery up room không dc. khi nhấn vào thì nó hiện ra hình cái nón và nằm im ở đó

TieuThua

doquangduc

Well-Known Member
Có vài cái ScreenShot của Camera Mod cho anh em.

54415fc14eb13be25b714bc8bd177ad4_36904371.screen2011102214261.png

27cc000ed0fe5b88d7ba2d1a74d2133c_36904379.screen2011102214272.png

nhatxuan2006

EVO 3D bootloader 0018

các bác ơi ! xin chỉ giúp em với.
em có mua 1 xách tay nhưng e không biết la máy thuộc khu vực nào, và làm sao để biết được máy đã root hay chưa
IMEI của em ý la : 3568 7104 0658 951
Model number : HTC EVO 3D X515m
Software number : 1.20.401.8
bootloader 0018
Em xin cảm ơn các bác nhiều !

conaidayem

Xin hướng dẫn chi tiết về fix lỗi wifi error khi up ROM

Hi mọi người, hiện tại mình đang có những thứ sau:
1. file bcm4329.ko dành cho bản Châu Á
2. 1 bản ROM bất kì (file .zip)
Trình tự tôi làm là:
1. Unzip bạn ROM bằng WINRAR
2. Tìm đến cái thư mục /system/lib/modules và thay file bcm4329.ko vào
3. Zip lai ROM bằng WỈNRAR
4. Chép vào thẻ nhớ rồi cài ROM

Tuy nhiên là đt báo lỗi không chịu cài.
Xin hỏi mình đã sai ở bước nào?
Cám ơn mọi người

nvn1010

Cách làm trên hoàn toàn ko được, xử lý như sau :
-Down 7zip về cài vô máy tính,
-Click phải vào file rom chọn 7zip - open archive
-Kéo và thả file bcm4329.ko vô đúng đường dẫn /system/lib/modules là xong

tuandung85

EVO 3D-Vài thắc mắc cần giải đáp??

Chào các bác. Tình hình là e mới lấy e Evo 3D bản châu á (hboot 0011) e chưa có động chạm gì cả, e có vài câu hỏi nhờ các bác giúp đỡ như sau:
1. với hboot như trên thì khi unlock có cải thiện được tình hình gì không ạ hay phải hack root? và khi root xong nêu không up room thì có cải tiến được gì về pin không(e dùng con này vọc vạch bthuong thì được 2 ngày).

2. Máy của e cũng hơi nóng khi chụp ảnh ọt có phải do room cài sẵn trong máy không?

3. E có cài live wallpaper spring zen cho máy nhưng khi chuyển trang thì live đó không chuyển động theo mà chỉ ở một chỗ(hoa đào rơi) không giống như e xem là khi chuyển trang thì live đó cũng chuyển động rất đẹp.

4. Máy e thỉnh thoảng dùng nóng quá nó xung đột gì mà làm nhanh là bị đơ cảm ứng trên màn hình(còn 4 phím cảm ứng hoạt động bthuowngf) có phải do room k các bác?

5. Ram máy e trên dưói 200 vậy có ổn không?

6. Máy ảnh chup 2D thì đẹp nhưng dung lượng file trên dưới 1mb thì có phải hơi ít không các bác. Bị nén ảnh nhiều quá,vậy có cách nào chụp để cải thiện chất lượng a không ạ???(phần mềm hay up room mới)

E rất cám ơn bác nào dành thời gian trả lời dùm e. E mới dùng Android nên hơi gà mờ.hjhj

duytrum444

các bác cho e hỏi tý. e định mua máy evo 3d này nhưng là máy cũ, như dậy khi coi máy thì cần làm những gì ạ? kiểm tra thứ gì? không biét e này có bị những lỗi như sen không nữa???? màn hình có bị gì khôg??? thanks mấy anh trước.
e thấy bác Ancola post bài lưu ý khi mua sen mà kiếm bài tương tự như bài đó mà không có. và tốt nhất là lựa dòng máy ở đâu ạ? Châu âu hay Châu á?

Nguyenson318

Mua máy cũ cần xem có còn hạn bảo hành hay không; Nguyên tem, Test trực tiếp xem chất lượng màn hình, âm thanh (cả tai nghe). Nếu ko thấy gì bất thường thì mua được. Không quan trọng là bản Âu hay Á...