• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

M

ManyKaty

Guest
pim lại là 1 chuyện, còn lưu vào desktop và để sửa dc thì lại là chuyện khác.

TranMinhMan

Super V.I.P
pim lại là 1 chuyện, còn lưu vào desktop và để sửa dc thì lại là chuyện khác.

Chẳng hiểu ý bạn muốn nói gì, đã backup thành file mà đòi chỉnh sửa là sao!?:-/:-? Dùng ctr Pim Backup đó chẳng những có thể backup lại contact mà còn có thể cả appointments, call logs, contacts, messages, (SMS, MMS, ...), speed dials, tasks tùy theo chọn option khi backup. Tất cả sẽ được lưu lại trong 1 file, sau khi up Rom xong bạn có thể dùng ctr Pim Backup đó bung ra trở lại (khái niệm nó gần giống như file ghost trên PC vậy).

luongdang

mình hiểu ý của ManyKaty rùi. bro muốn lưu nó vào PC những vẫn chỉnh sửa hay quản lý duoc đúng không ? như vậy thì đơn giản là bro cài Outlook trên PC. sau đó tiến hành sync PC với O2 của bro => tất cả contract sẽ đươc lưu trong contract của Outlook. sau đó bạn có thể quản lý hay thay đổi j đó cũng duoc.

biofan4u

Tình hình là mình đang sử dụng con O2 XDA Atom pure ,trong quá trình sử dụng thì thấy như sau :
Con O2 mình là hàng cũ pin hình như dành cho con HP 6828 hay 6818.Nếu như sử dụng bình thường tức chỉ nghe và gọi thì không ảnh hưởng nhiều lắm ,nhưng hễ mà cứ chơi nhạc rồi bất ngờ có cuộc gọi hay tin nhắn đến là tắt máy cái rụp ,nếu dung lượng pin còn 80% thì khởi động lại bình thường nhưng nếu dưới 50% thì rất khó cứ đến màn hình xanh là lại tắt.
Tuy nhiên trong trường hợp mà mình cắm sạc vào thì nó khởi động tốt và không còn bị tắt máy nếu như có cuộc gọi đến trong khi đang nghe nhạc.
Câu hỏi mình đặt ra là có phải do pin HP 6828/6818 không hay do phần mềm hoặc phần cứng,cách khắc phục như thế nào?
Mình thử xả pin rồi sạc lại,nhưng tình trạng không khả wan.Tiện thể cho mình hỏi con pin chính hãng của O2 XDA ATOM PURE như thế nào, giá cả bao nhiêu ,liệu dùng pin dung lượng cao có cải thiện được không ?
P/S: Riêng mình thì 80% nghi là do pin nguồn không ổn định bởi khi cắm sạc vào thì ngon lành cành đào, phần mềm thì Clean rom của Kumara , phần cứng thì IMEI check web và thông tin trong máy thông báo đúng sản phẩm O2 XDA ATOM.

palakanvd

mấy bác cho em hỏi . hôm bữa em làm rơi cái phone . hiện tại giờ em nó không thấy hơi hám gì âm thanh hêt . mấy bác cho em hỏi O2 atom loa ngoài với loa trong là nó chung nguồn hay sao vậy ?. hôm bữa trước khi rới em nó 2 cái vẫn hoạt động bình thường giờ thì loa trong loa ngoài chả thấy gì hết . bác nào biết chỉ em tý em về em gỡ ra coi nó như nào ^^!

M

ManyKaty

Guest
mình hiểu ý của ManyKaty rùi. bro muốn lưu nó vào PC những vẫn chỉnh sửa hay quản lý duoc đúng không ? như vậy thì đơn giản là bro cài Outlook trên PC. sau đó tiến hành sync PC với O2 của bro => tất cả contract sẽ đươc lưu trong contract của Outlook. sau đó bạn có thể quản lý hay thay đổi j đó cũng duoc.
Mình phải cài lại outlook nó mới chịu sync cái contact bạn ạ, thk bạn nhiều nhé :D
Tại lúc đầu cắm cable thì nó ko sync dc nên mình mới mò lên đây hỏi.
Giờ thì xử lý dc rồi, pim cũng để ra 1 chỗ rồi, yên tâm up rom ^^
Tình hình là mình đang sử dụng con O2 XDA Atom pure.
Mình thử xả pin rồi sạc lại,nhưng tình trạng không khả wan.Tiện thể cho mình hỏi con pin chính hãng của O2 XDA ATOM PURE như thế nào, giá cả bao nhiêu ,liệu dùng pin dung lượng cao có cải thiện được không ?
P/S: Riêng mình thì 80% nghi là do pin nguồn không ổn định bởi khi cắm sạc vào thì ngon lành cành đào, phần mềm thì Clean rom của Kumara , phần cứng thì IMEI check web và thông tin trong máy thông báo đúng sản phẩm O2 XDA ATOM.
Con của bạn giống với con của mình, cùng là Atom pure. Mình thì thấy con này hơi đuối về phần mềm, dễ bị xung lắm, nghe nhạc và nghe gọi cứ đụng cái là treo hoặc khởi động lại, cái này tuyệt đối ko phải do pin đâu. Bạn hand set hoặc up rom khác đi.
Còn pin chính hãng của O2 chắc khoảng 380.000vnđ.
Với con Atom pure này thì ko nên dùng pin dung lượng cao, xấu máy :D
mấy bác cho em hỏi . hôm bữa em làm rơi cái phone . hiện tại giờ em nó không thấy hơi hám gì âm thanh hêt . mấy bác cho em hỏi O2 atom loa ngoài với loa trong là nó chung nguồn hay sao vậy ?. hôm bữa trước khi rới em nó 2 cái vẫn hoạt động bình thường giờ thì loa trong loa ngoài chả thấy gì hết . bác nào biết chỉ em tý em về em gỡ ra coi nó như nào ^^!

Tốt nhất là bạn ra cửa hàng điện thoại gần nhất để sửa, nói chung là loa có vấn đề thôi. Còn loa trong và loa ngoài thì khác nguồn bạn ạ.

nakachi_trancat

các pac jup voi,e co con xda atom,mơ wifi nhug ko nhận được,e co xach theo laptop để kiểm chứng,laptop thì nhận ào ào,còn atom e thì vẫn trơ ra.xin cac bác giúp em với

ThaiChienvn

các pac jup voi,e co con xda atom,mơ wifi nhug ko nhận được,e co xach theo laptop để kiểm chứng,laptop thì nhận ào ào,còn atom e thì vẫn trơ ra.xin cac bác giúp em với
Bạn thử tìm và cài lại PM WiFi xem sao? nếu không được thì Hard lại máy rồi thử lại. còn không được nữa là lỗi Rom.:))

phuc_sro

các anh giúp em với,đt của em nếu bình thường gọi thì người bêb kia nghe e nói còn em ko nghe ng kia nói,nếu bật loa ngoài thì ngược lại. với đèn hết sáng. đi sửa xong về vẩn hư. em pải làm sao ạ

ThaiChienvn

các anh giúp em với,đt của em nếu bình thường gọi thì người bêb kia nghe e nói còn em ko nghe ng kia nói,nếu bật loa ngoài thì ngược lại. với đèn hết sáng. đi sửa xong về vẩn hư. em pải làm sao ạ
Bạn Hard lại máy. Nếu không được Up lại Rom. KO phải sửa gì cả.

phuc_sro

em có hard reset và úp rồi nhưng vẫn bị. đêm sữa thì họ nói chẳng sao cả. em ko biết làm sao nữa

JongZiZi

Bạn up lại ROM khác hay ROM cũ vậy. Nếu up bản cũ vẫn bị up bản khác xem sao.

phuc_sro

cám ơn bác nhưng vẫn không được bác ơi.
Mình trình bày như sau các bác tư vấn nhé : gọi đt như thông thường thì mình ko nghe gì cả nhưng người B lại nghe mình nói(tức là míc nhận,loa trên(trong) không nhận. Nếu mình bật loa ngoài(2loa dưới) thì mình nghe người B nói nhưng người B không nghe mình nói(loa ngoài nhận nhưng míc không nhận) mình phải làm sao đây. Các bác giúp mình với.

cám ơn bác nhưng vẫn không được bác ơi.
Mình trình bày như sau các bác tư vấn nhé : gọi đt như thông thường thì mình ko nghe gì cả nhưng người B lại nghe mình nói(tức là míc nhận,loa trên(trong) không nhận. Nếu mình bật loa ngoài(2loa dưới) thì mình nghe người B nói nhưng người B không nghe mình nói(loa ngoài nhận nhưng míc không nhận) mình phải làm sao đây. Các bác giúp mình với.
Tháo ra vệ sinh lại 2 loa, nếu không được thì thay cả 2 loa thử xem sao...:(

phuc_sro

2 loa dưới mình nghe vẫn bình thường mà... không biết bị hư loa trên không nhỉ

M

ManyKaty

Guest
1. Tôi mới tậu 1 con 2hand O2 XDA mini ... tôi băn khoăn ko biết up room của nó như thế nào.
2. Tôi dùng acitive sync 4.5 và ko hiểu sao nó ko kết nối được.

3. Cuối cùng ... băn khoăn ko rõ có box O2 XDA mini ko ... mạn phép xin được hỏi trong này. Bác nào rành thì chỉ dùm cho tôi nhé. Gấp lắm ^^

JongZiZi

1. Tôi mới tậu 1 con 2hand O2 XDA mini ... tôi băn khoăn ko biết up room của nó như thế nào.
2. Tôi dùng acitive sync 4.5 và ko hiểu sao nó ko kết nối được.

3. Cuối cùng ... băn khoăn ko rõ có box O2 XDA mini ko ... mạn phép xin được hỏi trong này. Bác nào rành thì chỉ dùm cho tôi nhé. Gấp lắm ^^

Mời bạn wa Box
HTC MAGICIAN